Viết gởi cho sự chờ đợi ....
Nhân đọc blog của nhỏ em ...có một bài về Chờ đợi ...Giật mình ..oh hình như mình đang là thế ....
Sống là không chờ đợi, Ai cũng biết thế ..nhưng thật sự cuộc sống chúng ta là chuỗi ngày dài của những chờ đợi ...đợi chờ ...
Sống là không chờ đợi, thật chí lý. Nhưng làm thế nào để không chờ đợi. khi ta chỉ có một giây để nghĩ ra điều mình muốn làm trong khi phải mất hàng phút hay hàng giờ thậm chí là hàng năm để thực hiện chính ý nghĩ đó.
Và ngày hôm nay ...Tôi đang chờ đợi điều gì ...? ?? Và chờ đến bao giờ trong khi cuộc sống con người thật mong manh, ngắn ngủi ....
...Và thời gian có chờ đợi ai bao giờ ...
Dù hạnh phúc trong ngắn ngủi ..trong giây lát hãy cứ hạnh phúc đí chính tôi nhé ....Sống vì những người mình yêu thương ...đem lại niềm vui hạnh phúc đến cho họ ...xoa dịu nỗi đau ...hàn gắn ...mọi người bên tôi hãy yêu thương nhau nhé ...Đừng để khi mất đi một cái gì đó ..mới nhận thấy ý nghĩa giá trị của nó ...
...Thời gian không thể mua được, nhưng con người thì lại hay làm những việc lãng phí thời gian...Mình hình như đang là thế ...!!!
.... Ngoảnh lại thấy... toát mồ hôi vì bọn mình đã toan về giả cả rồi ......
...Chấm bút ...lại thế ...không gởi ..!!!