Bài 1 đến 10/198

Chủ đề: Tịnh's blog

Threaded View

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mỹ Duyên's Avatar
    Thanks
    2

Default Ðề: Tịnh's blog

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
    Độc lập – Tự do – Hạnh phúc

Ngày 12 tháng 01 năm 2010

ĐƠN XIN Ở KÉ

Kính gửi: Anh Tinh Tinh đáng ghét!

Năm năm qua anh bỏ rơi đứa em gái này lang thang không nhà không cửa, cứ vất vưởng làm thơ sống lay lắt qua ngày đoạn tháng. Bao đêm vì nhớ cha mẹ, nhớ anh em đóng cửa khóc thút thít một mình(keke), quẫn chí quá em vùi thân mình vào chăn êm nệm ấm và ngủ thiếp đi lúc nào không hay. Nhiều lần khổ sở như thế, thiếu thốn cả vật chất lẫn tình thương….
    Nay lúc nước sôi lửa bỏng, ngàn cân treo sợi bún, trời run rủi gặp lại anh, đã không thương thì thôi lại đưa em về với bao nhiêu điều kiện, bắt em làm quần quật cả ngày, ăn không cho ăn ( một ngày có mỗi 3 bữa chính và 2 bữa phụ thôi), uống không cho uống (cho uống có 2.5lít H2O/ ngày).
    Em viết đơn này cho nó có thủ tục hợp lý, chớ tình cảm anh em mà anh bắt bẻ em nhiều quá, văn vẻ lại dài dòng… Em nói rồi, em biết mình kém cỏi chẳng bằng anh, nên chịu cam phận cuối nhà góc bếp, nấu cơm rửa bát quét nhà ( mà anh hứa là em giặt đồ lớn, anh giặt đồ bé đấy nhá…. Vái chời! cho ổng đi lấy vợ nhanh nhanh, để mình bớt khổ, bà chị dâu mà về mình “giặc bên Ngô, không bằng bà cô bên chồng” cho bõ ghét) keke
    Dẫu sao thì 1 giọt máu đào hơn ao nước lã phải không anh hai, lúc thiếu thốn hoạn nạn có nhau anh nhé, anh trai làm được nhiều tiền, rỉ cho em gái chút em gái xài, cái cơ ngơi này khi nào em đi chống lầy cũng cắt đôi cho em 1 nửa, gọi là công bằng í mà, hề hề
    Anh trai lớn rồi còn mít ướt, nhớ mẹ mà khóc sụt sùi, ướt hết cả cái khăn lau nhà. Mẹ nấu ngon hơn em nhiều, nhân đây khoe luôn, hôm chủ nhật ở nhà em đã muối thành công mĩ mãn hũ dưa, tối qua mang ra ăn, lá dưa vàng tơ, vị hơi cay chua, ngon tuyệt hảo! chẹp chẹp… chiều nay về sẽ mua cá lóc về nấu. híhí
    Anh trai à, em viết đơn thế này thôi, hồi phổ thông em dốt văn kinh khủng khiếp, chỉ học được các môn tự nhiên mà đỉnh nhất là Lý thôi.
    Em dừng bút, không hết mực rồi, có bao giờ anh hai cho tiền mua mực đâu, em toàn phải lấy quả mùng tơi về bơm vào bút mà viết! nên giờ phải tiết kiệm, mùng tơi trời lạnh nó héo queo rồi.
    Kính mong anh trai động lòng thương xót!
    Chân thành cảm ơn!

Bé Ỉn
    Last edited by Mỹ Duyên; 12-01-2010 at 08:32 AM.