Bài 1 đến 10/198

Chủ đề: Tịnh's blog

Hybrid View

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mỹ Duyên's Avatar
    Thanks
    2

Default Ðề: Tịnh's blog

Nhiều lúc muốn viết linh tinh cái gì đó mà lại ngại xây nhà, cho em ở ké trong nhà anh nhen, xin phép rồi nhé, anh yên tâm, em không đá anh ra khỏi nhà đâu. Chỉ cầu mong anh cưa được em Bom í, rồi đi lấy vợ, không ế chỏng ra, bố mẹ lại lo chưa có cháu nội bế.
    Em sẽ quét dọn nhà sạch nè, tưới nước cho mấy chậu hoa, nghe nhạc anh tra tấn, nấu ăn chứ đừng bắt em giặt đồ, kinh lắm…. ten ten
    Hay khoe với anh về hạnh phúc của mình, cái thuyết : “lạt mềm buộc chặt” của anh hiệu quả thiệt, giờ thì cơm dẻo canh ngọt rồi, hp lắm… chớ khi nào mà chòng chành lại phải nhờ đến cao thủ anh bày cho mấy chiêu giải nguy… OK rồi đó nhen!
    Ngày nào cũng phải đi nịnh bọn tham ô cho được việc bùn cười anh trai hẩy,… lắm lúc em chỉ muốn đấm cho mỗi ông bụng bự 1 cái chõ bõ ghét, cái mặt vênh vênh như bánh đa khế…. Hihi… Rứa mà lúc nào cũng cười, NỤ CƯỜI kiếm cơm

Chiều nay hok phải đi học tiếng Anh:
    Cầu kỳ chút, em sẽ gói nen và dán, canh hến nấu mướp mùng tơi nữa!... món bắc đó, thèm ko!
    Người í của anh trai thích ăn món này hok nhỉ?
    Tuy ko phải là số 1 nhưng là DUY NHẤT, riêng mặt trời chỉ có một mà thôi và MỸ DUYÊN chỉ có một trên đời :

Member PhotobucketPhotobucket JealousGuy's Avatar
    Thanks
    0

Default Ðề: Tịnh's blog

Trích dẫn Trích dẫn của Mỹ Duyên Xem bài viết
    Nhiều lúc muốn viết linh tinh cái gì đó mà lại ngại xây nhà, cho em ở ké trong nhà anh nhen, xin phép rồi nhé, anh yên tâm, em không đá anh ra khỏi nhà đâu. Chỉ cầu mong anh cưa được em Bom í, rồi đi lấy vợ, không ế chỏng ra, bố mẹ lại lo chưa có cháu nội bế.
    Em sẽ quét dọn nhà sạch nè, tưới nước cho mấy chậu hoa, nghe nhạc anh tra tấn, nấu ăn chứ đừng bắt em giặt đồ, kinh lắm…. ten ten
    Hay khoe với anh về hạnh phúc của mình, cái thuyết : “lạt mềm buộc chặt” của anh hiệu quả thiệt, giờ thì cơm dẻo canh ngọt rồi, hp lắm… chớ khi nào mà chòng chành lại phải nhờ đến cao thủ anh bày cho mấy chiêu giải nguy… OK rồi đó nhen!
    Ngày nào cũng phải đi nịnh bọn tham ô cho được việc bùn cười anh trai hẩy,… lắm lúc em chỉ muốn đấm cho mỗi ông bụng bự 1 cái chõ bõ ghét, cái mặt vênh vênh như bánh đa khế…. Hihi… Rứa mà lúc nào cũng cười, NỤ CƯỜI kiếm cơm

Chiều nay hok phải đi học tiếng Anh:
    Cầu kỳ chút, em sẽ gói nen và dán, canh hến nấu mướp mùng tơi nữa!... món bắc đó, thèm ko!
    Người í của anh trai thích ăn món này hok nhỉ?
    Gạch đầu dòng thứ nhất Nói viết đơn xin đàng hoàng mà chưa làm, sai nguyên tắc cơ bản. Phải thực hiện nghiêm chỉnh các Thông Tư, Nghị Định đã ban hành trong khuôn khổ của pháp luật, nhất là phải có... Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam (xuống dòng)
    Độc Lập (gạch) Tự Do (gạch) Hạnh Phúc

Gạch đầu dòng thứ hai Không được nói chuyện riêng tư của anh ở đây... nhất là chuyện ế chỏng... Hoàn toàn bịa đặt! Vu oan (học Cô hở!?), giá họa...

Gạch đầu dòng thứ ba Chuyện nấu nướng, giặt rũ, lau chùi, cạo rửa đương nhiên là việc của một người phụ nữ Việt Nam đảm đang... nhất là mọi việc ấy lại chỉ để làm hài lòng một người... như Anh . Thế nên thống nhất là phải giặt đồ! Thiết nghĩ, đã "ké" thì phải chịu thôi . Hơn nữa, là em gái thì không được cãi Anh! Kha kha ^^

Gạch đầu dòng thứ tư Âm nhạc là để thưởng thức chứ sao lại tra tấn!? Nó chỉ là khó hay dễ nghe thôi híc híc. Mà theo ý em thì dùng từ "tra tấn" cũng không phải... Có một từ khác... không nói được...

Gạch đầu dòng thứ năm Chuyện kinh nghiệm thì không phải, chỉ là có những lúc người ta nhìn cuộc đời bằng con mắt tối tăm lắm, nhưng rồi mọi chuyện vẫn tiếp tục phải diễn ra, người ta vẫn tiếp tục phải sống. Vậy thì tội gì, tội gì phải nằng nề với ai đó mình có tình cảm để rồi nhận được những hậu quả phản tác dụng của nó. Giận hờn chỉ là gia vị chứ không phải là nguyên liệu của món ăn mang tên "Tình yêu"... Thích, rảnh, ngồi nghe anh nói cho nghe cả ngày (nổ 1 tí)

Gạch đầu dòng thứ sáu Cười với "bọn kia" là cái lý do thứ yếu, lý do thực sự là "một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ" . Trước tiên nó có ích cho chính mình cái đã, cái khuôn mặt rạng ngời này, trẻ hơn so với tuổi này, tinh thần thoải mái này... vân vân... và... vân vân... . Lại thêm nữa, "Nụ Cười Kiếm Cơm" thì hẳn chẳng ai có thể cãi được. Tất lẽ dĩ ngẫu thôi .

Gạch đầu dòng thứ bảy Kế - là một địa danh ở Bắc Giang, nơi đây Anh có một cậu bạn học cực kỳ thân, có một trại giam nổi tiếng vùng Đông Bắc Bộ, có món Bánh Đa Kế!!! "Vênh như bánh đa Kế", nhiều vừng, lạc, giòn tan, bùi và... thèm nữa

Gạch đầu dòng thứ tám Không được nấu nướng những món anh thích... sau lưng Anh . Lại còn kể ra nữa chứ . Lại làm Anh nhớ Mẹ anh . Lần nào anh về nhà Mẹ anh cũng nấu những món này

Gạch đầu dòng thứ chín Người í là ai hả em gái!? Người -> Anh hay Người <- Anh !!!??? Tạm thời là không có Người <-> Anh

Gạch đầu dòng thứ mười Ngày xưa anh viết Văn tệ ơi là tệ, dở ơi là dở mà Thầy, Cô gạch tới những 3 cái trong khung "Lời phê của Thầy, Cô giáo"... 10 gạch... Giống 9 sao trên trán của mấy ông Sư Thầy cộng thêm một ngôi sao Anh tự chấm vào đầu các ông ấy nữa . Tự hiểu!

Dù sao vẫn nhắm mắt làm ngơ và ký Duyệt cái roẹt! Vậy nhé!

Lưu:
    Gạch đầu dòng thứ nhất Nội bộ
    Gạch đầu dòng thứ hai Phòng tổ chức
    Gạch đầu dòng thứ ba Trong hộc bàn

Ý: Bù lần trước, lần này viết hơi bị dài

P/S: Trông coi nhà cửa dùm anh, anh đang cần một khoảng lặng. Đang "hỗn độn" quá ^^
    Last edited by JealousGuy; 12-01-2010 at 04:08 AM.
    Phàm đa đoan thì không nên dụng!