Trang 8 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... LastLast
Bài 71 đến 80/198

Chủ đề: Tịnh's blog

Member PhotobucketPhotobucket JealousGuy's Avatar
    Thanks
    0

Default Ðề: Tịnh's blog

Lâu quá không ra Biển, chắc sẽ một ba lô không súng trên vai ra Biển chơi thôi

Chuyện Tình Của Biển -Thanh Tùng

Ngày xưa, biển không có cát như bây giờ
    Ngày xưa biển không có sóng vỗ bờ
    Và gió, gió hát thật êm
    Và mây, mây trôi thật hiền
    Biển ngây thơ, và biển không như bây giờ

Rồi một ngày em đến (một ngày em đến)
    Biển hát em nghe bài hát có đôi câu chuyện buồn
    Rồi một ngày em đến (ngày em đến)
    Biển hát em nghe bài hát có những niềm vui thật vui
    (Thật vui, miệng cười thật vui)
    Rồi một ngày em vắng (ngày vắng em)
    Làn gió nhớ tóc ai, bờ cát nhớ chân ai
    Để sóng hát ru miệt mài (miệt mài)
    Rồi một ngày em vắng
    Biển nhớ mong em, biển thức đă bao đêm
    Biển thấy trong mình có một trái tim
    Ôi ngày xưa, ngày xưa, lặng nghe
    Tôi kể chuyện ngày xưa

Ngày xưa, biển không có cát như bây giờ
    Ngày xưa, biển không có sóng vỗ bờ
    Và gió, gió hát thật êm
    Và mây, mây trôi thật hiền
    Biển ngây thơ, và biển không như bây giờ

Để sóng hát ru miệt mài (miệt mài)
    Rồi một ngày em vắng
    Biển nhớ mong em, biển thức đă bao đêm
    Ôi tình yêu, tình yêu, tình yêu
    Lỗi tại tình yêu (lỗi tại tình yêu, tình yêu, tình yêu)

Để sóng hát ru miệt mài
    Rồi một ngày em vắng
    Biển nhớ mong em, biển thức đă bao đêm (một ngày em vắng)
    Ôi tình yêu, tình yêu, tình yêu
    Lỗi tại tình yêu

Nếu em không biết gì về chuyện tình của biển
    Nếu thật em không biết gì
    Tôi sẽ kể em nghe
    Phàm đa đoan thì không nên dụng!

Thanks
    0

Quá nửa đêm

Kim đồng hồ lóc cóc
    Nhích qua quá nửa đêm
    Tôi trằn trọc...
    Giấc mộng không êm đềm.

Em...
    Cô gái của mùa xuân trước
    Thời gian trôi
    Chiếc đồng hồ đếm ngược
    Chẳng tiếc tuổi xuân thì.

Thời gian
    Đè nặng gánh mỗi bước tôi đi
    Chẳng hẹn lời chi
    Ngày ngóng, đêm mong về hội ngộ.

Cái tuổi của thời quá độ
    Nửa ương ương, nửa hết ngố rồi
    Đợi chờ đến khi nao, cái thằng tôi
    Năm năm, tháng tháng lông bông không thề thốt.

Nhả sợi tơ vương
    Con nhện giăng góc bếp
    Vóc dáng hao gầy thêm mỗi độ xuân sang
    Sợ một ngày khi đã quá muộn màng
    Không còn tôi nữa, bên em ai chăm lo cơn, giấc.

Tôi tự thấy mình đa mang trăm ngàn lỗi
    Nói với em rằng chẳng nên đợi làm chi
    Em cứ đi, đi tìm bờ vai khác
    Thân xác tôi, trông ngóng được gì!?

Thanks
    0

2 ngày nữa có hàng này...
    War is over!
    Merry Xmas & Happy New Year!

Đẹp không em gái!?

Tự nhiên buồn thế! Trống trải...
    Hôm nay stress nặng!
    Đi xả thôi!

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mỹ Duyên's Avatar
    Thanks
    2

Ba ngày trước anh gọi điện thông báo với nó là anh lấy vợ, nó chẳng mấy ngạc nhiên vì anh nó cũng đã gần 30 rồi, lấy vợ là điều dễ hiểu, nó chỉ thắc mắc và hỏi xem anh nó kết hôn với ai thôi, với người con gái mà nó biết hay người mới nào đó!

Mà anh lấy người đó thật, nó hơi buồn, vì nó biết anh và cô gái đó không hợp nhau, chỉ ràng buộc nhau như duyên nợ, dăm ba lần chia tay rồi quay lại… cho đến bây giờ anh cũng không hiểu tại sao mình lại quyết định và quyết định này đúng hay sai!

Nó thì nói có phần nụng nịu, anh phải hạnh phúc đó! Rồi nó vội tắt máy vào học!

Giờ thì nó ngồi khóc, khóc ngon lành như một đứa trẻ con bị bắt nạt. Nó vừa nhận được điện thoại của anh lần nữa!
    Anh nói:
    Em là người con gái đầu tiên mà anh thích, cho đến bây giờ vẫn thế,… đã nhiều lần anh xuống gặp em, để mong có một cơ hội nói lên lòng mình, nhưng anh không thể, anh sợ anh sẽ làm khổ em. Công việc của anh nay đây mai đó, anh không đủ tự tin để mang lại hạnh phúc cho em nên chỉ dám dõi theo em như một người anh trai. Em thì vô tư quá, anh biết trong lòng em chỉ xem anh như anh. Em là cô gái tốt, tốt nhất mà anh đã từng gặp, và có lẽ suốt cuộc đời này anh không gặp đựoc người thứ 2 nữa! Khi anh xuống thăm em lần cuối cùng, biết em rất hạnh phúc bên người ta, anh vui khi thấy em vui, nhưng anh đau lòng. Thực sự đau em à! Giờ thì anh sẽ lập gia đình, anh chỉ mong là sau này mình có một gia đình bình thường, với hạnh phúc bình thường, anh không mong gì cao sang quá đâu, mà ông trời có cho anh may mắn không! Em phải sống thật hạnh phúc đó, lúc nào cũng cười nhé! Sau này thi thoảng nhắn tin cho anh.
    Anh àh! Anh đừng có khóc, cuộc sống của em rất hạnh phúc mà!
    Cầm điện thoại, 2 phương trời, 2 anh em cứ thế khóc, nó thương anh và cảm thấy như mình có lỗi, mà lỗi đó là lỗi gì, nó có lỗi hay không khi có một người yêu nó. Một tình cảm thiêng liêng và đáng trân trọng, bởi đời này, mấy ai mà có đựoc những người thực sự yêu mình, giữ mình tận đáy con tim.
    Ngồi trong phòng, nước mắt nó chảy ròng, anh K, người yêu của nó đến, lo lắng hỏi han không hiểu vì sao nó khóc nhiều thế, anh lấy khăn lau nước mắt cho nó, nắm chặt tay đôi tay bé nhỏ! Nó kể cho anh nghe mọi chuyện…
    “ Ngày xưa em và anh N nhà gần nhau, 2 anh em chơi với nhau từ nhỏ, thân lắm…….
    ……………….
    Nghe xong anh K ôm chặt nó vào lòng và nhỏ nhẹ vào tai nó:
    Anh ấy là một người đàn ông tốt, ai cũng có một khoảng trời đẹp đầu tiên trong lòng, và giữ mãi nó như một kỷ niệm. Chắc chắn anh ấy sẽ hạnh phúc mà, em nín đi. Đến 12 âm lịch này hai đứa mình đi dự đám cưới để chúc phúc cho anh ấy nhé!
    Nó yêu anh K nhiều thật nhiều và mong cho anh trai nó mãi hạnh phúc, tất cả mọi người đều hạnh phúc!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Mỹ Duyên Xem bài viết
    Ba ngày trước anh gọi điện thông báo với nó là anh lấy vợ, nó chẳng mấy ngạc nhiên vì anh nó cũng đã gần 30 rồi, lấy vợ là điều dễ hiểu, nó chỉ thắc mắc và hỏi xem anh nó kết hôn với ai thôi, với người con gái mà nó biết hay người mới nào đó!

Mà anh lấy người đó thật, nó hơi buồn, vì nó biết anh và cô gái đó không hợp nhau, chỉ ràng buộc nhau như duyên nợ, dăm ba lần chia tay rồi quay lại… cho đến bây giờ anh cũng không hiểu tại sao mình lại quyết định và quyết định này đúng hay sai!

Giờ thì nó ngồi khóc, khóc ngon lành như một đứa trẻ con bị bắt nạt. Nó vừa nhận được điện thoại của anh lần nữa!
    Anh nói:
    Em là người con gái đầu tiên mà anh thích, cho đến bây giờ vẫn thế,… đã nhiều lần anh xuống gặp em, để mong có một cơ hội nói lên lòng mình, nhưng anh không thể, anh sợ anh sẽ làm khổ em. Công việc của anh nay đây mai đó, anh không đủ tự tin để mang lại hạnh phúc cho em nên chỉ dám dõi theo em như một người anh trai. Em thì vô tư quá, anh biết trong lòng em chỉ xem anh như anh. Em là cô gái tốt, tốt nhất mà anh đã từng gặp, và có lẽ suốt cuộc đời này anh không gặp đựoc người thứ 2 nữa! Khi anh xuống thăm em lần cuối cùng, biết em rất hạnh phúc bên người ta, anh vui khi thấy em vui, nhưng anh đau lòng. Thực sự đau em à! Giờ thì anh sẽ lập gia đình, anh chỉ mong là sau này mình có một gia đình bình thường, với hạnh phúc bình thường, anh không mong gì cao sang quá đâu, mà ông trời có cho anh may mắn không! Em phải sống thật hạnh phúc đó, lúc nào cũng cười nhé! Sau này thi thoảng nhắn tin cho anh.
    Cầm điện thoại, 2 phương trời, 2 anh em cứ thế khóc, nó thương anh và cảm thấy như mình có lỗi, mà lỗi đó là lỗi gì, nó có lỗi hay không khi có một người yêu nó. Một tình cảm thiêng liêng và đáng trân trọng, bởi đời này, mấy ai mà có đựoc những người thực sự yêu mình, giữ mình tận đáy con tim.
    Ngồi trong phòng, nước mắt nó chảy ròng, anh K, người yêu của nó đến, lo lắng hỏi han không hiểu vì sao nó khóc nhiều thế, anh lấy khăn lau nước mắt cho nó, nắm chặt tay đôi tay bé nhỏ! Nó kể cho anh nghe mọi chuyện…
    ……………….
    Anh ấy là một người đàn ông tốt, ai cũng có một khoảng trời đẹp đầu tiên trong lòng, và giữ mãi nó như một kỷ niệm. Chắc chắn anh ấy sẽ hạnh phúc mà, em nín đi. Đến 12 âm lịch này hai đứa mình đi dự đám cưới để chúc phúc cho anh ấy nhé!
    Nó yêu anh K nhiều thật nhiều và mong cho anh trai nó mãi hạnh phúc, tất cả mọi người đều hạnh phúc!

Hạnh phúc là điều ai cũng mong muốn và khi yêu ai cũng vậy, chỉ mong đc bên ng mình yêu ...Nhưng ko hẳn cứ bên ng mình yêu mới thực sự là hạnh phúc, đôi khi chỉ cần ng mình yêu đc hp thì dù có ko ở bên thì vẫn mãn nguyện. Hạnh phúc đơn jản nhưng mà khó đạt đc lắm, đâu fải chỉ riêng mình ta cố gắng là đc đâu, còn nhiều lí do lắm em ạ. Người ta đã từng ctay mấy lần mà ko đc tức là ng ta có duyên nợ với nhau rùi, chỉ cần bằng lòng với những gì mình đã và đang có là mọi chuyện sẽ ổn hết đới, yên tâm là ng ta hp và mình cũng hạnh phúc.
    Thui đừng bùn nữa nhá, vui lên nào cô bé ơiiiiiiii
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Mỹ Duyên Xem bài viết

Anh nói:
    ……………….
    Hạnh phúc là những gì ta đang có em gái ạ!
    Hãy vui lên vì quá khứ giờ cũng tìm được hạnh phúc của mình. Cuộc sống thì không bao giờ toàn vẹn được, có thể theo mình là không tốt nhưng thực tế lại tốt cho họ. Hôn nhân đôi khi còn là định mệnh nữa!
    Vững tin lên em gái! Sống tốt với quá khứ và trọn vẹn với thực tại nhé!

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mỹ Duyên's Avatar
    Thanks
    2

Trích dẫn Trích dẫn của nhudadauyeu Xem bài viết
    Hạnh phúc là điều ai cũng mong muốn và khi yêu ai cũng vậy, chỉ mong đc bên ng mình yêu ...Nhưng ko hẳn cứ bên ng mình yêu mới thực sự là hạnh phúc, đôi khi chỉ cần ng mình yêu đc hp thì dù có ko ở bên thì vẫn mãn nguyện. Hạnh phúc đơn jản nhưng mà khó đạt đc lắm, đâu fải chỉ riêng mình ta cố gắng là đc đâu, còn nhiều lí do lắm em ạ. Người ta đã từng ctay mấy lần mà ko đc tức là ng ta có duyên nợ với nhau rùi, chỉ cần bằng lòng với những gì mình đã và đang có là mọi chuyện sẽ ổn hết đới, yên tâm là ng ta hp và mình cũng hạnh phúc.
    Thui đừng bùn nữa nhá, vui lên nào cô bé ơiiiiiiii
    Hìhì... chị à, lúc đó nước mắt cứ ròng ròng đúng là mít ướt... cs nhiều điều mà e chưa biết và hiểu hết, em sẽ cố gắng để sống tốt ạ!
    Em cảm thấy hiện tại là mình hạnh phúc nhất rồi, em có một gđ hp, 1 cv tốt, những người bạn sẵn sáng đến sau một cú điện thoại.... và quan trọng hơn nữa là có một ng bạn trai tâm lý và hài hước. Em không mong gì hơn thế cả
    em cảm ơn chị đã động viên em, em chúc chị và bé mạnh khoẻ và mãi xinh tươi nhé!
    Mong sớm được gặp chj và cháu

Trích dẫn Trích dẫn của JealousGuy Xem bài viết

Hạnh phúc là những gì ta đang có em gái ạ!
    Hãy vui lên vì quá khứ giờ cũng tìm được hạnh phúc của mình. Cuộc sống thì không bao giờ toàn vẹn được, có thể theo mình là không tốt nhưng thực tế lại tốt cho họ. Hôn nhân đôi khi còn là định mệnh nữa!
    Vững tin lên em gái! Sống tốt với quá khứ và trọn vẹn với thực tại nhé!

Anh trai ơi! Trứng nghe lời anh, ngoan ngoan
    Nhiều khi Trứng vô tình làm cho người khác hy vọng và hiểu nhầm, đôi khi còn làm ng ta dõi theo mình tuyệt vọng nữa. Tại anh trai nói Trứng xấu quá í mà
    Chứ từ xưa giờ Trứng rung động có 2 ng, 1 ng hồi còn đi học là bạn thân và ng thứ 2 bây giờ và cũng là duy nhất là anh í....
    Trứng cầu mong cho tình duyên của anh thuận buồn suôi gió và có một kết quả tốt như mong đợi!
    iu anh!

Thanks
    0

Chán thật! Chạy như một thằng điên, điên từ trong tâm trí tới hành động và bề ngoài... để rồi...
    Vì sao thế!?
    Nghe nhạc đã. Bình tâm đi Tôi ơi! Cứ như thế này thì không khéo phải đi trại ở Biên Hòa quá! Chấm dứt nhé Tôi ơi!

Hey Jude - The Beatles

Bonus thêm cái clip này . Nhắng! Tài năng và tình yêu không đợi tuổi

Hey Jude don't make it bad
    Take a sad song and make it better
    Remember to let her into your heart
    Then you can start to make it better

Hey Jude don't be afraid
    You were made to go out and get her
    The minute you let her under your skin
    Then you begin to make it better

And any time you feel the pain, Hey Jude, refrain
    Don't carry the world upon your shoulders
    For well you know that it's a fool who plays it cool
    By making his world a little colder
    Na na na na na
    na na na na

Hey Jude don't let me down
    You have found her now go and get her
    Remember to let her into your heart
    Then you can start to make it better

So let it out and let it in
    Hey Jude begin
    You're waiting for someone to perform with
    And don't you know that it's just you
    Hey Jude you'll do
    The movement you need is on your shoulder

Na na na na na
    na na na na Yeah

Hey Jude don't make it bad
    Take a sad song and make it better
    Remember to let her under your skin
    Then you'll begin to make it better
    Better, better, better, better, better, Yeah,Yeah,Yeah

Na Na Na Na Na Na Na
    Na Na Na Na, Hey Jude!
    ( 16 times till fade out)
    Last edited by JealousGuy; 23-01-2010 at 02:14 PM.

Thanks
    0

Đúng là cảm nhận của mình sai không nhiều...
    Có điều gì đó không phải sự ngây thơ, không phải của một người có lòng bao dung, không phải con mắt và cái tâm của nhân gian.

Trứng kêu xuống nhậu với ku Khang, mai lại phải qua nhà Chú... Làm sao đây !?

Khoảng lặng này, sẽ qua nhanh thôi!

Thanks
    0

Kinh nghiệm!? Tài năng!? Cảm thụ âm nhạc tốt!? Hay chỉ là một trò hiếu động của mấy chú nhóc!? Nhìn tụi nhỏ không thể nào mà buồn được .

Drummers

Có lẽ hợp với cái tuổi hiếu động này nhất là Trống.
    Cầm dùi đập phá

Không phân biệt màu da...

Không kể đứng hay ngồi...

Không sợ đám đông...

Không cần giai điệu... thậm chí cả áo... ... Và còn có bạn diễn khóc nhè nữa

Chất lượng thu âm của "phòng thu" không cao nhưng vẫn không giảm được tình yêu âm nhạc của em...

Chơi món này... nóng quá!

...
    Have fun all!

Trang 8 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... LastLast