Trang 1 / 3 123 LastLast
Bài 1 đến 10/21

Chủ đề: Tình đầu không nguôi

Newbie Photobucket BACH LIEN's Avatar
    Thanks
    0

Default Tình đầu không nguôi

Ai cũng có một mối tình đầu đúng không?
    Và sau một thời gian dài hơn 10 năm , khi bạn gặp lại người yêu cũ thì cảm xúc của mọi người thế nào ? Bạn có cảm thấy còn yêu người đó nữa không ? Có cảm thấy rung động như xưa không?
    Và nếu người yêu cũ đã có gia đình nhưng không hạnh phúc, và cả gia đình bạn cũng đang không hạnh phúc thì theo bạn 2 người sẽ nên thế nào khi họ đang còn có những đứa con rất tuyệt vời . Họ có nên đến với nhau không?
    Mọi người hãy :cùng bày tỏ ý kiến của mình nhé !

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mỹ Duyên's Avatar
    Thanks
    2

Default Ðề: Tình đầu không nguôi

10 năm sau trả lời Bạch Liên câu hỏi này
    Tuy ko phải là số 1 nhưng là DUY NHẤT, riêng mặt trời chỉ có một mà thôi và MỸ DUYÊN chỉ có một trên đời :

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Theo em thấy ,nếu một cuộc sống gia đình mà ko đến nỗi tệ ,có 1 người chồng biết lo lắng cho gia đình,ko vũ phu đánh đập mình,và biết trách nhiệm với gia đình một phần nào đó thì ta nên gìn giữ .Và cố gắng vun vén cho ngọn lửa yêu thương trong gia đình bùng cháy thêm.Mỗi ngày chúng ta cố tạo một chút tình yêu thương vào đó,vun vén nó .Và những đứa con sẽ là chiếc cầu nối tuyệt vời giữa 2 vợ chồng.Hãy thử một ngày cuối tuần nào đó chúng ta gởi những đứa con cho bên nội ,ngoại hay người thân nào đó và đôi vợ chồng dù đã cũ hãy rủ nhau đi 1 chuyến nghỉ mát hai ngày ( VT - Long Hải ...) Thử tìm lại cảm giác tuần trăng mật của ngày xưa trong một không khí mới ,ở một khách sạn trên biển ,nghe sóng vỗ rì rào và hãy khơi lại mật ngọt của tình yêu và hâm nóng lại ngọn lửa yêu đương đã gần sắp tắttrong gia đình bạn xem thế nào .
    Nếu ta đứng núi này mà trông núi khác và luyến tiếc cái đã qua thì liệu khi chia tay với người mà bạn đang sống để tìm về cái quá khứ cũ thì liệu có hạnh phúc hơn không? Hay lại chua xót và đau khổ hơn vạn lần hả bạn?
    Chắc gì cái chăn mà bạn đang đắp không ấm hơn cái chăn mà bạn sắp khoác lên kia .
    Tôi có một người bạn sau khi chia tay với chồng mình ( Người chồng này là một anh chồng tương đối tuyệt vời ,nhưng đôi khi vì công việc xã giao nên có nhậu nhẹt để xã giao )Trong lúc buồn vì chồng mình thường đi nhậu mà lơ là với gia đình thì cô bạn tôi đã gặp lại người tình của ngày xưa ,trong lúc anh chồng mãi lo những buổi tiệc tùng thì anh chàng người yêu cũ nhàn rỗi và cố tỏ ra quan tâm và chăm sóc bạn của tôi,an ủi vỗ về.Rồi tình cũ không rủ cũng đã đến.Hai người nối lại duyên xưa.Hai bên vứt bỏ cả 2 cái gia đình mà họ đang có để đến với nhau .
    Sau vài tháng sống với nhau thì mới nhận ra nhau là không thể hợp được.Họ luôn so sánh với người cũ của nhau .Cô bạn tôi thì so sánh anh chàng mới với chồng cũ của mình và thấy những điểm thua sút của chồng mới với chồng cũ,và ngược lại người chồng mới cũng so sánh bạn tôi với vợ của anh ta .Thế là cuối cùng đường ai nấy đi .Và cũng ko quay về được với ngôi nhà xưa mà họ đã từng có vì không ai chấp nhận kẻ đã bỏ rơi mình để ra đi .Cuối cùng thì tay trắng dở khóc dở cười .Rồi chẳng lẽ lại lấy chồng lần thứ 3 .Người đời sẽ nghĩ thế nào về cô gái ấy ?
    Có câu nói "Thật thế, khó tìm ra được một tình yêu hoàn hảo. Để trở thành một người tình, bạn phải có liên tục sự tinh tế của một kẻ rất sáng suốt, sự linh động của một đứa trẻ, tính nhạy cảm của một nghệ sĩ, sự hiểu biết của một triết gia, sự thu nhận của một vị thánh, sự khoan dung của một học giả và lòng dũng cảm của một tín đồ. (Leo Buscaglia)
    Bạn sẽ không tìm thấy được người lý tưởng nếu bạn có thể sống với người đó. Nhưng bạn đã tìm được một người lý tưởng nếu bạn không thể sống thiếu người đó.

Mong sao bạn luôn sáng suốt trước khi quết định cho đời mình

Last edited by NAM ANH; 29-08-2009 at 03:29 PM.

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket yeu100C's Avatar
    Thanks
    647
    Thanked 1.543 Times in 308 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của NAM ANH Xem bài viết

Có câu nói "Thật thế, khó tìm ra được một tình yêu hoàn hảo. Để trở thành một người tình, bạn phải có liên tục sự tinh tế của một kẻ rất sáng suốt, sự linh động của một đứa trẻ, tính nhạy cảm của một nghệ sĩ, sự hiểu biết của một triết gia, sự thu nhận của một vị thánh, sự khoan dung của một học giả và lòng dũng cảm của một tín đồ. (Leo Buscaglia)
    ---> Chậc sao cái gì mình cũng không có thế này yêu thế nào đây hic hic hic
    Nào hay số kiếp chuồn chuồn
    Khi vui chuồn đậu khi buồn chuồn bay

Thanks
    0

Đây là chuyện rất thường xảy ra trong cuộc sống. Theo mình nghĩ, có những thứ còn hơn cả tình yêu,. Đó là tình mẫu tử. Những đứa con tuyệt vời sẽ giữ chân họ lại . Có thể họ sẽ không đến với nhau mà luôn hướng về nhau. Tình chỉ đẹp khi còn dang dở mà! Hãy nên giữ về nhau những hình ảnh đẹp , còn hơn đến vời nhau có khi tình lại không đẹp như mộng, bởi vì mối tình cách đây 10 năm thì rất lãng mạn, còn bây giờ cuộc sống thực tại với những khó khăn sẽ làm cho họ cảm thấy tình cảm không còn như xưa nữa.
    Tốt nhất hãy nên cùng chăm lo cho những đứa con thật tốt. Đó chính là niềm
    vui trong cuộc sống khi họ không tìm được hạnh phúc trong cuộc sống vợ chồng.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Tình mẫu tử mới là mối tình vĩnh cửu, Bất biến, trường tồn với mọi thử thách, thời gian...Ko có một mỗi tình nào có thể so sánh được.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Mối tình đầu tiên của mình cũng chính là Mẹ của bé Cún con bây giờ đã 19 năm trôi qua! Nếu thời gian có quay trở lại thì... vẫn không thể thay đổi...

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

hi, chắc fải đợi thêm 3năm nũa mới đủ tròn 10 năm
    Tình đầu...
    2năm sau : Thấy buồn heo hắt, nỗi nhớ dâng lên, ko dám nói chuyện chỉ nhìn nhau bối rối
    4năm sau : Vẫn ánh mắt đó dành cho nhau nhưng giờ đã khác xưa. Đã thấy nói chuyện với nhau dễ dàng hơn.
    7năm và hiện tại : Đã trở thành bạn thân với nhau.
    3năm nữa chắc vẫn như bây jờ nhỉ

Chả hiểu sao cứ mỗi lần nhắc đến là kiểu gì hnay cũng có cuộc gọi từ tình đầu, thiêng lắm cơ
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Thanks
    0

Tất cả rồi sẽ theo thời gian trôi đi. Cả anh cũng thế. Chỉ còn mình em với nỗi buồn và nỗi nhớ anh khôn nguôi. Còn anh thì sao ?

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của BACH LIEN Xem bài viết
    Tất cả rồi sẽ theo thời gian trôi đi. Cả anh cũng thế. Chỉ còn mình em với nỗi buồn và nỗi nhớ anh khôn nguôi. Còn anh thì sao ?
    Người ấy cũng như vậy thôi em à! Tình đầu dễ mấy ai có thể quên được!

Trang 1 / 3 123 LastLast