Trang 1 / 7 123 ... LastLast
Bài 1 đến 10/66

Chủ đề: Report buổi offline NR HN - HP nhân dịp cô PL công tác HN

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Klosen's Avatar
    Trai không cờ bạc trai vô vị - Gái không gương lược gái vô duyên
    Thanks
    4

Default Report buổi offline NR HN - HP nhân dịp cô PL công tác HN

hic, em viết nhầm tên topic. anh chị nào sửa lại dùm em với. Sửa Sp thành HP

Mặc dù ko chính thức đc phân công viết report nhưng đợi mãi mà chưa thất chị SN và anh TT viết report. Klosen đành múa rìu qua mắt thợ 1 phen. Nếu có gì thì đã có anh PS và chị ON gánh cho 1 phần trách nhiệm.Em xin vắn tắt sơ sơ thôi ạ
    Phần 1 : tập trung+tăng 1
    Sau 1 ngày bàn bạc và thống nhất buổi off đc quyết định tại Nhà Hàng Zin 2 hồ Linh Đàm.
    18h, chị SN đón Klo ở cầu Voi, ko hiểu có phải có 2 Cầu voi hay ko mà 2 chị em mãi mới tìm thấy nhau, thế là bị muộn so với dự kiến.
    Trên đường đi thì có đt, chị SN nghe và bảo là mấy anh ở dưới HP đã đến nơi rồi, bây giờ đang có 6 người rồi. Em sorry vì sự chẫm chế này
    Qua 1 cánh đồng không mông quạnh, hai bên chẳng có nhà cửa gì cả là đến 1 dãy nhà hàng. Đi thêm 500m thì Zin2 đã hiện ra trước mắt.
    Klo vào trước còn chị SN phải đứng ở ngoài để còn đón chị NDDY.
    Chẳng biết mấy các anh các chị đặt bàn ở chỗ nào, Klo đi vào hỏi mấy người phục vụ : mấy anh ở HP đi xe biển 16 ngồi ở chòi nào ạ ( đoán liều mà thành đúng)keke.
    Người phục vụ chỉ cho cái chòi, nhưng thấy có mỗi 7 người, nên KLo chưa dám vào. nhưng thấy các a, chị cứ nhìn, Klo cũng ngờ ngợ, nghe loáng thoáng có từ NR nên mới đánh liều vào giới thiệu " em chào các anh các chị, nick trên diễn đàn NR là Klosen ạ"
    Rồi mọi người giới thiệu sơ qua: Điểm danh lúc đó có: phía ngoài cửa ( từ trái qua phải)
    1 Chị MXMM : Ấn tượng ban đầu về chị là cũng gần như tên gọi ( mong là chị ko giận)
    2 Anh transcend :anh bảo là nhận ra Klosen do có ảnh trong album VT
    3 Anh KTMQA : đúng là cái tên gợi nhiều tò mò : mọi người thay nhau đoán : Khúc Thị Mạc Quỳnh ANh, KHoái Thì mặc quần anh...
    4 anh CVK : lúc mới đến, anh lại chỉ người bên phải ( anh tazan) bảo là đây là anh CVK. nhưng KLo ko tin đâu
    5 anh Tazan: đây mới đích thị là người rừng, người mà lúc chiều Klo bảo là cho lên rừng ở với khỉ:
    phía bên kia( gần hồ)
    6 anh Đồng Quê : mem mới: nhìn anh còn khá trẻ so với tuổi 7...
    sau đó thì anh TT vào

Mới đến, Klo đc anh Trans rót cho chén rượu thuốc từ can 5l. Ngọt, khé cổ... làm say một số thư..
    Đang nói chuyện thì chị SN và chị NDDY vào, mọi người nói chuyện vui vẻ: về rất nhiều thư, về bang quy CKG, về anh Trans mà nick cũ là Dưa..., chị MXMM cũng đang cho dưa chuột vào mấy chai vodka
    Một lúc sau thì có 2 người giấu tên trong danh sách đăng ký tới

7 Ganggrel090:
    8 cecret000:

Hai người này làm cho mọi người tò mò suốt từ chiều, cuối cũng cũng xuất hiện, với những bó hoa rất to.( anh Ganh từ chiều đã hỏi chị SN là có bao nhiêu lady in party, chắc là để anh ấy chuẩn bị hoa) nhưng sự cố là vẫn thiếu hoa của chị MXMM
    Ấn tượng ban đầu về 2 người bí mật này là CAO VÀ GẦY

Lần lượt lúc sau có
    anh Thái An ( GB) rồi anh Lao Ái ( anh mới từ Nam Định lên thẳng đây), rồi anh Cảnh Sát 8855 đến
    ấn tượng về 3 anh này như sau
    Anh TA: cũng đeo kiếng như Klo, người cũng tầm thước
    Anh LA: cỏ vẻ gì đó lãng tử và phong trần , anh đóng 1 bộ cả quần và áo bò ( hem biết em nói thế, có gì sai đừng mắng em nhé )
    Anh CS: hị hị, suỵt, em ko nói đâu, nhưng nhìn cũng bảnh trai phết đó

Đang nói chuyện, buôn dưa thì có rất nhiều người gọi dt đến cho chị SN và a TT, anh Thinghien cũng gọi và cũng nói chuyện với Klo. Cám ơn các anh các chị dù ở xa,bận ctac' ko tham dự đc nhưng đã gọi đt thăm hỏi

Áng chừng ngoài vài người đã thông báo đến muộn ( cô PL phải lùi chuyến bay, chị Khỉ Con đến muộn vì bận...)
    Cuộc óp chính thức bắt đầu bằng việc a TT tuyên bố lý do, mọi người chụp ảnh, có cả phần quà mà cô PL đã gửi từ trước ( cô nhờ a TT mua hộ chai rượu)...
    Mọi người nâng ly.a CS đc đề cử làm quản ca, phát động lệnh Đồng KHỏi (2 dô 1 uống)
    123 ZO,23 Zo, 23 Uống
    Đến phần mọi người tự giới thiệu theo vòng và tự Xử 1 chén vodka
    Cả nhà đang nói chuyện thì chị SƠN NỮ 83: mọi ngươi ơi, ấy đi ( theo ngu ý của Klo chắc là chị ấy bảo là uống rồi ăn đi)
    keke, câu nói của chị SN làm cả nhà cười 1 trận bể bụng
    Thế là anh CS lại làm quản ca. khác vơi lần trước, lần này là : 2 Dô 1 ấy
    hấp dẫn nhất là đến phần uống bia HN theo kiểu HP
    Kiểu HP: Chắc có màn gõ đầu xuống bàn để ly rượu rơi tọt từ miệng vại bia xuống rồi "chén" 100% cái hỗn hợp đó phải không?
    lúc này Klo có đt nên ko đc chứng kiến hết màn uống bia này, chỉ nhìn thấy từ xa, anh tzan, anh TT thành công trong lần cụng đầu đầu tiện vô bàn, còn Gang thì phải đến lần thứ 2 ( thế là anh Ganh phải uống 2 cốc) xui thật, anh ha
    lúc này thì chị KC đến, lúc sau thì có 2 người bạn của anh LA cũng tới, Klo nhớ ko nhầm thì 1 em nick là Jeny91 bên AC thì phải, em kia là bạn của Jeny, 2 em đều có tên là ... ANh và ... ANh. phải ko a LA nhỉ, em nhớ ko rõ nữa...
    mọi người tiếp tục nói chuyện, hàn huyện. chụp ảnh...
    lúc này thì Gang có vẻ... hậu quả của 2 cốc Bia hoi Hn kiểu HP
    Hình như hơn 9 giờ thì mọi người xắp xếp hành lý kết thúc tăng 1 chuẩn bị tăng 2.
    - Những điểm chú ý
    1 trong thực đơn có : chim quay và xôi chim, lúc nhân viên bê ra bảo là : anh ơi. xôi.... chim của anh đây..
    Làm mọi người cười trêu nhau, nhất là anh tazang và cecret cứ hỏi có phải chim Chào mào ko?
    2. em ko có ảnh, ảnh anh TT và a Tazan cầm. mong 2 anh sớm biên tập và post những bức hình mà đã đc khổ chủ đồng ý
    trong đó có các ảnh:
    chụp chung mọi người, chụp cảnh khai mạc, cảnh tặng hoa, có cả người đại diện thay mặt cô PL nhận hoa của anh Gang...
    cảnh chị MXMM với chai vodka + dưa chuột
    Phần 1 xin hết ạ
    nếu em điểm danh thiếu ai thi mong các a, các chị bỏ qua nhé. vì lần đầu gặp, lại túy lúy như vậy em ko nhớ hết đc
    Lần đầu viết report offline, có rất nhiều lỗi, từ từ em sẽ sửa ak

Xắp xếp phần 1 như sau
    Các anh Gang, DQ, tazan, transcend, đi oto
    mọi người còn lại đi xe máy của mình
    Điểm đến là quán Karaoke, phòng 5 tâng2, 69 Trần Nhân Tông
    Do bận nên chị KC và chị NDDY ko thể tham dự đc tăng 2.
    Last edited by Klosen; 29-08-2009 at 01:53 AM.
    Chức danh :Lớp phó lớp học Thơ
    Người trong mộng: đang đi tìm

Everything will be over then.
    Left bright sun after the rain.
    Klosen ! Try to...

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Klosen's Avatar
    Trai không cờ bạc trai vô vị - Gái không gương lược gái vô duyên
    Thanks
    4

Default Ðề: Report buổi offline NR HN - SP nhân dịp cô PL công tác HN

Phần 2 : gặp mặt cô PL + tăng2
    KHi mọi người đến 69 TNT, thì ở đó đã có Cô PL, anh Trâu vàng và Sanmie.
    Ấn tượng đầu tiên về cô giáo của Klo: cô không khác gì mấy so với Klo hình dung qua nhũng lần nói chuyện và những lần óp trước mà KLo ko có cơ hội tham gia, cũng như những bức hình đen trắng của cô PL
    Duy chỉ có 1 điều là tóc cô đã dài hơn so với lần óp trước.
    Vừa gặp cô là KLo nhận ra liền. Còn cô thì mãi mới nhận ra Klo
    Cô trò cười suốt, mọi người nói chuyện vui vẻ. và mở rượu, chai rượu cô tặng tăng 1 chưa dám khui, đợi tăng 2, giờ lại thêm 1 chai nữa hichic
    Mọi người tranh thủ hỏi thăm. trò chuyện trong khi các giọng ca vàng đang hát, những bài hát đã trở thành bất hủ
    " Hôm nay. ai đưa em về", gửi em ở cuối sông Hồng...
    lúc này chắc anh Gang đã say lắm rồi, nên cecret phải đưa anh ấy về trước.tăng2 cả nhà cũng chúp khá nhiều hình
    Đang vui thì Klo lại có dt, hic hiccuộc dt này cũng khá lâu, đến khi quay lại thì thấy anh Vồng, a Tazan và a Tran đang ngậm ngùi chia tay mọi người chuẩn bị về HP, riêng anh KTMQA do ngày hôm sau có việc nên ở lại HN.
    Đúng là cuộc vui nào cũng có lúc tàn, lúc chia tay thật bịn rin và ngậm ngùi
    anh tzan và anh TT
    Trích dẫn Trích dẫn của Transcend
    Khiếp quá đi thôi ! ông TT và ông TZ lúc chia tay nhau còn đứng hôn nhau chùn chụt ở chân cầu thang nữa cơ...
    những người còn lại nói chuyện, hát, hỏi thăm lẫn nhau. Rồi cô PL tặng quà cho mọi người. cảm ơn cô ạ, Em sẽ giữ gìn cẩn thận món quà cô tặng
    Cũng đã khá muộn chị MXMM về trước, sau đó thì chị SN và Klo cũng chia tay mọi người để về.
    cô trò cũng chưa nói chuyện đc nhiều, cô chỉ bảo : giáng ăn cho béo để bảnh trai" keke, em sẽ cố gắng cô ạ.
    Em cũng chưa nói đc gì nhiều với cô, chỉ kịp nói: cô giữ gìn sức khỏe..."
    Mong lần sau gặp lại. cô trò sẽ có nhiều thời gian nói chuyện với nhau nhiều hơn...

Báo cáo hết tăng 2. Em chỉ tham gia tới đây thôi. về sau thì em chịu

p/s: em đi ngủ đây, mụn rùi, mai phải đi học nữa
    Last edited by Klosen; 29-08-2009 at 12:55 PM.
    Chức danh :Lớp phó lớp học Thơ
    Người trong mộng: đang đi tìm

Everything will be over then.
    Left bright sun after the rain.
    Klosen ! Try to...

Lê_Minh_Hòa
    Guest

Klosen ơi! Hôm off lúc MXMM về lúc ấy đã muộn, đường lại vắng..... Vậy có ai đưa MXMM về không? Không biết đã về nhà an toàn chưa? Có mệt không...???

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Sen viết ripo tỉ mỉ, dí dỏm và rất hay. Cám ơn em nhiều lắm. Lần sau cứ phân cho em viết nhá. Sơn nữ và TT có gì bổ xung thêm nữa nha.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket gangrel090's Avatar
    Thanks
    127

Cám ơn Klo nhiều, với 2 cốc voka trộn beer gang chết thật sự.
    Xin lỗi tất cả mọi người! Gang tạ lỗi vào 1 dịp gần nhất.
    Cám ơn bác LA, bác TZ, Tran cùng tất cả!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Hic..Hic.. Cái vụ đập đầu này chắc hổng dám chơi kẻo lại như Gang thì khốn! Hic..Hic...

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Sức của PS thừa sức chơi. Oa Nữ cũng bị 1 lần đó ờ HN, cũng làm 2 ly vì ly đầu bị rơi. Phê ơi là phê. Sau đó đi hát là cũng out...
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket gangrel090's Avatar
    Thanks
    127

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Sức của PS thừa sức chơi. Oa Nữ cũng bị 1 lần đó ờ HN, cũng làm 2 ly vì ly đầu bị rơi. Phê ơi là phê. Sau đó đi hát là cũng out...
    Vậy là chị cao hơn em mấy bậc roài!

Lê_Minh_Hòa
    Guest

Trích dẫn Trích dẫn của Lê_Minh_Hòa Xem bài viết
    Hôm off lúc MXMM về lúc ấy đã muộn, đường lại vắng..... Vậy có ai đưa MXMM về không? Không biết đã về nhà an toàn chưa? Có mệt không...???
    Cuối cùng là ai sẽ trả lời câu hỏi này đây? Nóng ruột nóng gan từ sáng đến giờ rồi.......!!!!

Làm ơn đi mà! ai có infor gì thì nói ra đi mà...!!!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket COCKOO's Avatar
    Thanks
    1

Default Ðề: Report buổi offline NR HN - HP nhân dịp cô PL công tác HN

Rất tiếc là COCK không thể có mặt để góp vui cùng mọi người trong buổi off này. Không được gặp các anh Tazang, CVK, KTMQA và Transcend là một tổn thất thật lớn lao đới với COCK.
    @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
    Chim em vừa xoẳn một gang
    Líu lo cất tiếng ca vang giữa đời

Trang 1 / 7 123 ... LastLast