Trang 9 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910 LastLast
Bài 81 đến 90/93

Chủ đề: Chung tình??? Đàn ông có chung tình ko???

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Default Ðề: Chung tình??? Đàn ông có chung tình ko???

Trích dẫn Trích dẫn của Mỹ Duyên Xem bài viết
    hihi.... Rành cả buổi trưa đọc cái topic này của chị DY, em đã hiểu được nhiều lắm về cuộc sống, cám ơn chị nhé
    Sống là không ngừng cố gắng và hy vọng, em cầu mong cho chị và tất cả mọi người gặp nhiều may mắn và hp
    hihi,cám ơn em nhé, cuộc sống là vậy mà, dù có thế nào cũng ko ngừng cố gắng và hy vọng về ngày mai tươi sáng hơn , dù đôi lúc có chông chênh muốn ngã
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Cá Chuồn's Avatar
    Thanks
    4

Lần đầu tiên vào topic này. Câu hỏi đặt ra kg thực sự rõ ràng. Trước khi trả lời câu hỏi đó cần phải xác định chủ topic muốn nói đến tình nào: tình yêu đôi lứa, tình bạn, tình ruột thịt....? Theo cách bàn luận trong đây thì có lẽ mọi người chỉ nói tới tình yêu đôi lứa và đa phần đều nhìn nhận theo con mắt hết sức bi quan. Hãy bình tĩnh và nhìn lại mình, nhìn ra ngoài xã hội. Muốn có người đàn ông chung tình thì trước hết phải có đủ điều kiện cho họ chung tình mà một phần của những điều kiện đó phụ thuộc vào chị em phụ nữ. Có mấy ai trong số 1/2 nhân loại này đã làm được? Bản thân Cá luôn tin rằng nếu có đủ điều kiện vẫn sẽ còn đàn ông chung tình và Cá vẫn thấy sự hiện hữu của họ ngay cả trong thời buổi loạn xì ngầu này. Nói thế kg có nghĩa là đổ vấy trách nhiệm về phía người phụ nữ vì như Cá đã nói là phụ nữ chỉ cần phải tạo ra một phần trong các điều kiện để có người đàn ông chung tình mà thôi. Khi gặp đầy đủ các yếu tố chủ quan và khách quan thì sẽ có đàn ông chung tình ( và ngược lại). Tiếc thay đó lại là 1 bài toán xác suất với nhiều dữ kiện liên quan nên ít khi gặp được kết quả ( ít nhưng kg phải kg có). Ý kiến của Cá về vấn đề này là thế thôi
    Nợ đời chưa trả mình ơi
    Bạc đầu mà vẫn ham chơi chẳng dừng
    Lấy buồn đau đổi vui mừng
    Mắt cười mà lệ rưng rưng đáy lòng

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803

Trích dẫn Trích dẫn của Sheiran Xem bài viết
    Phải nói là có gặp, vấn đề là "ng đàn ông của mình"... ko chỉ của riêng mình... mà đồng thời cũng là người đàn ông của người khác nữa
    cái này gọi là tình chung em nhỉ

Newbie Photobucket luomhoaroi's Avatar
    Thanks
    0

Chữ tình đã khó sao còn chữ chung
    Chung tình: có từ khi nào và mai một từ khi nào.
    hay chưa có nên giờ...ước, vọng

Newbie Photobucket Gió Cô Đơn's Avatar
    Thanks
    0

hihi! anh đúng là hiểu đàn ông đó, nhờ anh nhắc nhở chị em phụ nữ không lên tchung tình

Newbie Photobucket LangTuDocHanh's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của nhudadauyeu Xem bài viết
    chẳng có để mà gặp đâu bạn à
    đàn ông chung tình vẫn có nhưng thường là những người bình thường và thầm lặng (sorry nhé, đàn ông bình thường và thầm lặng thì...kg bao giờ lọt được vào ánh mắt của các chị e gái cả) như những viên ngọc chỉ dành riêng cho đúng người mà mình đợi. Quan trọng là có ai đó đánh thức được con trai mở lòng ra và dùng nước giếng Trọng Thủy gột rửa bùn đen để mãi mãi ngọc tỏa sáng cho riêng mình.

Thanks
    1.803

Trích dẫn Trích dẫn của LangTuDocHanh Xem bài viết
    đàn ông chung tình vẫn có nhưng thường là những người bình thường và thầm lặng (sorry nhé, đàn ông bình thường và thầm lặng thì...kg bao giờ lọt được vào ánh mắt của các chị e gái cả) như những viên ngọc chỉ dành riêng cho đúng người mà mình đợi. Quan trọng là có ai đó đánh thức được con trai mở lòng ra và dùng nước giếng Trọng Thủy gột rửa bùn đen để mãi mãi ngọc tỏa sáng cho riêng mình.

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    xin hỏi quý vị nam thanh nữ tú rằng "ai là người dám giơ tay nói suốt cuộc đời này chỉ yêu 1 người kg nhỉ?"
    Em ko dám ạ...........

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Chủ đề này hay nhỉ. Hôm nay mới đọc nhưng thật ra mình cũng nghiền ngẫm nó từ rất lâu nhưng không dám viết ra. Xen vào vài câu cho xôm tụ chắc cũng không đến nỗi tạo thành chiến trường . Nói vui thôi chứ cũng chẳng dại gì làm hồng tâm.

Chung tình theo mình thì có nhưng nó chỉ đúng ở khoảng thời gian nào đấy. Cho dù là nam hay nữ thì ai cũng có ham muốn, ai cũng thích sự hoàn hảo và bản thân ai cũng muốn có nhiều hơn cái mình đang có. Lên được một đỉnh núi lại thấy ngọn núi khác cao hơn.( Ảo giác chưa chắc đúng ) .Hay nói nôm na mà dân bia bọt hay nói: Trông vợ thằng hàng xóm lúc nào cũng đẹp.

Bản chất đàn ông thích khám phá và chấp nhận thử thách đồng thời sự chinh phục cái mới cũng thường là điều tự hào của cánh đàn ông. Nếu anh ta không đủ điều kiện, nó sẽ chưa bộc phát nhưng không phải là không ấp ủ.

Về phía PN mà nói : Họ cũng có nhưng ít mạnh mẽ và đôi khi không dám chấp nhận thử thách. Với PN á đông điều này càng thể hiện rõ. XH không chấp nhận và khó tha thứ cho hành động này. Với đàn ông thì tương đối thuận lợi hơn.

Ngoài ra nếu tìm hiểu về tính dục theo độ tuổi cũng dễ dàng giải thích được vấn đề trên. Ở độ tuổi ngoài 40, mức độ Testoteron giảm nên sự khởi động guồng máy cũng chậm chạp. Với một cái gì quá ư quen thuộc đôi khi làm đàn ông mất đi cả ham muốn. Và ở độ tuổi này sự hấp dẫn ở PN cũng giảm đi đáng kể. Do đó đàn ông cố gắng đi tìm lại thời hoàng kim ở nơi khác.

Bắt đầu từ những giao tiếp về thể xác làm những vết rách trong quan hệ gia đình xuất hiện. Sóng gió nổi lên và tuỳ theo mức độ mà có những kết quả trái ngược nhau.

PN vào độ tuổi này lại ở vào đỉnh cao. Họ thành đạt tích cóp được tài sản, con cái không còn là mối lo nên việc quan tâm đến chất lượng, mức độ hưởng thụ cũng tăng. Mà ông xã thì chỉ qua loa hay thậm chí là không hề đụng đến họ. Có một số bắt đầu cuộc phiêu lưu đi tìm cái mà mình chưa được hay đã từng được.

Nói chung chẳng có gì là bất di bất dịch nên chấp nhận ở mức độ thì sẽ cảm thấy dễ sống dễ thở hơn.
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mỹ Duyên's Avatar
    Thanks
    2

Phải học cách chấp nhận.... và .. và thật khó để học... hihi
    Tuy ko phải là số 1 nhưng là DUY NHẤT, riêng mặt trời chỉ có một mà thôi và MỸ DUYÊN chỉ có một trên đời :

Trang 9 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910 LastLast