Bài 1 đến 10/23

Chủ đề: Cài Hoa Hồng - Vu Lan 2009 !

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thachanhtim's Avatar
    Thanks
    358

Default Ðề: Cài Hoa Hồng - Vu Lan 2009 !

Đi thêm 01 con đường nửa thì gặp 01 em bé trai bán vé số quê tận Quảng Ngãi theo cha trôi dạt vào sài gòn mưu sinh cuộc sống bằng cách đi bán vé số,
    Em nói :
    Nhà con nghèo lắm, đông anh em, Mẹ con dẫn 2 đứa em bỏ đi làm nơi đâu con không biết, từ lâu lắm rồi con ko được gặo Mẹ, con nhớ Mẹ lắm...
    Số phận luôn nghiệt ngã và trớ trêu...mới 11 tuổi đầu ...mà chữ nghiệt ngã đã đè lên cuộc đời em, nhìn dáng em đứng khi chia sẽ với chúng, em ko dám ngước mình lên nhìn đời, nhìn dáng em cụp xuống, mắt chỉ nhìn xuống đường ...
    Thật chua xót làm sao ....
    *** Looking for king...
    Ta hay chê cuộc đời méo mó,
    Sao không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm,
    Nhưng cây phải biết vươn lên tìm sự sống

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thachanhtim's Avatar
    Thanks
    358

Default Ðề: Cài Hoa Hồng - Vu Lan 2009 !

Lời Cảm Ơn !

Vu lan đến, Vu lan đi để lại ở mỗi người con những ray rứt, trăn trở, những gì đã làm và chưa làm của chúng ta đối với Mẹ hiền...
    Những mãnh đời dường như bị bỏ quên giữa cuộc sống sinh tồn. Và hình ảnh đó cứ thôi thúc chúng tôi, "Những người ban bên tôi" phải làm điều gì đó, dù nhỏ nhoi thôi, cũng mong sao được san sẽ một chút ấm áp tình người khi bước vào mùa Vu Lan báo hiếu này.
    Những con người đáng lẽ ra phải hưởng tuổi già , được trông nôm, phụng dưỡng, và hạnh phúc hơn khi được đón nhận mùa Vu Lan báo hiếu chính từ con cháu mình mang lại, và những em bé trẻ thơ đáng lẽ phải sống trong tình thương của già đình... Nhưng tất cả thật không may điều đó đã không có, và giờ đây nỗi cô đơn, bơ vơ, quạnh vắng, phải bươn chải kiếm sống, lại sụt sùi nghẹt ngào chua xót cho thân phận của mình.....
    Xin được đại diện cám ơn tấm lòng các thành viên cũng như các tình nguyện viên của "Những người ban bên tôi " đã cùng nhau làm 01 chương trình ý nghĩa dành cho tình người với người. Một việc làm vô cùng nhân bản trong đời sống thường ngày....
    Xin cám ơn những trái tim luôn luôn sát cánh dõi theo từng bước chân chúng tôi....để chúng ta hiểu và biết thêm giá trị của cuộc sống này....

Chương trình "Cài Hoa Hồng - Vu Lan 2009" nhận sự tài trợ của em Ngọc Nhi = 300.000 vnd, tất cả còn lại do Phong Thuỷ Quán tài trợ...

Thân ái...
    Ms.Bầm
    *** Looking for king...
    Ta hay chê cuộc đời méo mó,
    Sao không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm,
    Nhưng cây phải biết vươn lên tìm sự sống