- 6 tuổi: Lần đầu chạy xe đạp - lên xe - 1-2-3 và đạp, dù xe có nghiêng ngã thế nào, lạng lách hết cả đường làm người đi đường hoảng hốt ra sao, nhất quyết ko dừng lại và ko để chân xuống đất, kết quả là... chạy luôn xuống 1 ao sen cách nhà 300m. Sau khi được "giải cứu" ra khỏi ao, mặc nguyên bộ đồ ước mèm, tiếp tục thử lại 1 lần nữa => thế là biết chạy xe đạp.

- 8 tuổi: Lần đầu tập bơi - nhân lúc nhà ko có ai, ra đứng bên bờ ao trước nhà (rộng khoảng 5m), tự nói với mình "Ao này sâu hơn 2m, nếu ko wa được bờ bên kia, mày chết chắc". Thế là "ùm", ngã người xuống nước "đùng, đùng, đùng, đùng", tay chân quơ loạn xạ, cuối cùng cũng sang được bờ bên kia. Cảm giác chiến thắng thật sảng khoái ^^. Mấy hôm sau, thử lại 1 lần nữa, ít... sợ chết hơn, bơi nhẹ nhàng hơn... thế là biết bơi.

- 12 tuổi: Lần đầu chạy xe máy - quá dễ, xe lên được nhiu thì lên , vượt wa hết những chiếc xe trên đường...

- 26 tuổi: Lần đầu chạy xe hơi - tài xế dặn chỉ chạy số 1, ko cho nhấn ga, chạy được 1 vòng, cảm thấy... buồn ngủ, thui thì chạy số 1, mà... cho miếng ga - véo....tự nhiên thấy... nhanh lạ , sắp tới bồn hoa, hết hồn, thắng cái két - tài xế ngồi sát bên mặt ko còn miếng máu, mình way sang trấn an "Hên quá, ko nhầm chân ga với chân thắng, mà bất wá đem xe bảo hiểm thôi mà, sao chết được mà lo"

=> Rút ra 1 điều, 20 năm trôi qua, dù đã cố tập nhưng mình vẫn chưa bít kiên nhẫn.