Bài 1 đến 6/6

Chủ đề: Những pha rượt đuổi ngoạn mục của trinh sát

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket LÃO HẠC's Avatar
    Thanks
    148

Default Ðề: Những pha rượt đuổi ngoạn mục của trinh sát

Hôm nay LH đi làm ngồi trên xe tình cờ xem dc tin trên một tờ báo cũ mà đọc.nghĩ thấy hay nên copy để mọi người cùng đọc:

Tự đốt

Bé Hân vô tình làm ngã chiếc quạt trong khi mở tủ lạnh khiến cánh quạt bị gãy. Chuyện xảy ra đã hơn một tuần nhưng mỗi lần nhìn chiếc quạt, anh lại mắng con.Lẽ ra em đã mang nó đi sửa nhưng vì anh lại tháo bung ra, cánh đi đằng cánh, khung đi đằng khung, chân đi đằng chân nên em không thể cùng lúc mang vác mọi thứ lỉnh kỉnh ấy từ lầu 4 xuống đất để sửa. Chỉ còn cách chờ anh mua cánh quạt khác về thay. Nhưng anh hết bận việc này lại bận việc khác nên chẳng nhớ. Chỉ một việc anh không quên là ngày nào cũng mắng con.

Cho đến hôm qua, em không thể nhịn được nữa. Buổi trưa đi làm về, chợ búa, cơm nước mệt nhọc là thế, em chỉ mong có được bữa cơm ngon cho chồng con, thế mà vừa ngồi vào bàn ăn, ngó thấy chiếc quạt, anh lại mắng con. Em thấy con bé mím môi, đặt chén cơm xuống rồi bật ra một câu cụt ngủn: “Ba nói nhiều quá!”. Vậy là anh nổi giận, tát con một cái khiến nó đứng bật dậy: “Con nói không phải sao?”. Rồi nó bỏ vào phòng, đóng sầm cửa lại. Đến lúc đó thì em cũng không thể nuốt nổi cơm.

Em không nhớ đã bao lần nói với anh rằng bữa cơm là dịp hiếm hoi cha con, chồng vợ được ngồi với nhau. Nếu không có chuyện gì vui vẻ để nói thì cũng đâu nhất thiết phải la mắng con cái? Hơn nữa, trong việc này, nếu như anh không lặp đi lặp lại lỗi sơ ý của con thì sự việc đã không bị đẩy đi xa đến vậy. Anh có thể bỏ qua việc nhân viên của mình vô ý làm mất cái laptop cả chục triệu đồng, anh có thể cười xòa khi anh bảo vệ làm ngã trầy xước chiếc xe mới cáu của mình... vậy thì sao anh không mở lòng ra được như thế với vợ con?

Cái cánh quạt chỉ ba chục ngàn đồng và nó không đáng để anh đốt cháy lòng mình vì sự bực dọc như thế...

Thuỳ Linh
    st.
    Last edited by LÃO HẠC; 19-08-2009 at 01:38 AM.
    Gia tài duy nhất cậu Vàng
    Hôm qua thằng Chí nó sang gởi riềng.