Bài 1 đến 10/769

Chủ đề: Buồn tàn thu

Hybrid View

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Buồn tàn thu

.

.
    Sẽ còn có ngày mai

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (31-07-2010),Nhím con (01-08-2010),Nhudadauyeu (02-08-2010),Phu sinh (02-08-2010),Sheiran (31-07-2010),SunWild (31-07-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Xin được chia sẻ với chị, những người yêu HN ngày càng thấy buồn vì rất nhiều lý do. Tuy nhiên đây đó bạn bè HN vẫn giữ được rất nhiều nét văn hóa đặc trưng, đó là điều vẫn an ủi cho đến ngày hôm nay

4. Có 4 thành viên cám ơn bài của SunWild:

Boulevard (14-08-2010),Candy (13-08-2010),kehotro (13-08-2010),thuphong (13-08-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của SunWild Xem bài viết
    Xin được chia sẻ với chị, những người yêu HN ngày càng thấy buồn vì rất nhiều lý do. Tuy nhiên đây đó bạn bè HN vẫn giữ được rất nhiều nét văn hóa đặc trưng, đó là điều vẫn an ủi cho đến ngày hôm nay
    Cám ơn Sunwild đã chia sẻ với chị. Thực ra thì có rất nhiều điều chẳng như ý nhưng chị vẫn yêu Hà Nội giống như những người khác thôi.
    "Đã yêu yêu cả đường đi lối về" ấy mà.
    Xa Hà Nội độ 1 tuần là thấy nhớ lắm rồi. Hihihih

.
    Sẽ còn có ngày mai

6. Có 2 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (14-08-2010),SunWild (12-09-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    Cám ơn Sunwild đã chia sẻ với chị. Thực ra thì có rất nhiều điều chẳng như ý nhưng chị vẫn yêu Hà Nội giống như những người khác thôi.
    "Đã yêu yêu cả đường đi lối về" ấy mà.
    Xa Hà Nội độ 1 tuần là thấy nhớ lắm rồi. Hihihih

.
    Giống em thế. Mỗi lần đi công tác của B kéo dài ít nhất 10 ngày (mỗi năm chỉ khoảng 1 đến 2 lần), thì cái cảm giác ngồi trên ô tô và lấp loáng những cái tên phố quen thuộc mờ dần thì lại cảm thấy lòng nao nao, sao ý, chẳng muốn đi... Khi về rồi, cứ tới cửa ngõ dẫu có mệt và buồn ngủ thì cũng tỉnh giấc và chăm chăm nhìn vào các con phố quen thuộc... Lòng rạo rực như sắp được gặp người yêu ấy - 1 người yêu mà không bao giờ có thể bỏ... Em sinh ở Bệnh viện Phùng Hưng và nhà ở Hàng Gai... Sau này đổi mấy nơi ở liền nhưng luôn thấy tự hào vì mình là người Hà Nội. Đi các tỉnh, nhất là phía Nam, các bạn thường khen con gái Hà Nội nói giọng dễ thương, nghe chuẩn... Sướng
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

8. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

thuphong (14-08-2010)

Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Giống em thế. Mỗi lần đi công tác của B kéo dài ít nhất 10 ngày (mỗi năm chỉ khoảng 1 đến 2 lần), thì cái cảm giác ngồi trên ô tô và lấp loáng những cái tên phố quen thuộc mờ dần thì lại cảm thấy lòng nao nao, sao ý, chẳng muốn đi... Khi về rồi, cứ tới cửa ngõ dẫu có mệt và buồn ngủ thì cũng tỉnh giấc và chăm chăm nhìn vào các con phố quen thuộc... Lòng rạo rực như sắp được gặp người yêu ấy - 1 người yêu mà không bao giờ có thể bỏ... Em sinh ở Bệnh viện Phùng Hưng và nhà ở Hàng Gai... Sau này đổi mấy nơi ở liền nhưng luôn thấy tự hào vì mình là người Hà Nội. Đi các tỉnh, nhất là phía Nam, các bạn thường khen con gái Hà Nội nói giọng dễ thương, nghe chuẩn... Sướng
    Nỗi nhớ nhà thật lạ.
    Chị nhớ năm chị đi sơ tán xa nhà 22 km. Thứ 7 nhớ nhà chỉ muốn về. Bom đạn cũng kệ. Mấy đứa trẻ con lúc đó mới có lớp 5 chừng 12 tuổi đi bộ 22 km về nhà, bố mẹ nhìn thấy hết hồn. Cũng chỉ ở nhà đến tối chủ nhật lại ra đi.
    Những năm chị đi học xa nhà. Lúc đó cuộc sống sướng hơn ở nhà rất nhiều, phong cảnh lại đẹp tuyệt thế mà cứ ngày nghỉ k đi chơi được là ngồi kể chuyện nhà mình rồi thút thít với nhau.
    Chính vì cái nỗi nhớ nhà ấy mà bọn chị quyết về VN chứ không thì đi theo mấy đứa bạn cho tới bây giờ bọn nó cũng chưa về.

Chị cũng thường được khen là giọng Hà Nội chuẩn đấy. E cứ hỏi bác Tường Thụy của em thì biết. Chỉ tội mình ngoan quá chẳng biết à ơi hihihiih....

.
    Sẽ còn có ngày mai

10. Thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (14-08-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    Nỗi nhớ nhà thật lạ.
    Chị cũng thường được khen là giọng Hà Nội chuẩn đấy. E cứ hỏi bác Tường Thụy của em thì biết. Chỉ tội mình ngoan quá chẳng biết à ơi hihihiih....

.
    hí hí. Em cũng vậy! Nhưng có điều tự nghe thì người ta quý mến thôi. Đôi khi cũng tự hào vì mình là người có giọng Hà Nội, chứ không phải là "Hà Lội" như nhiều người khác... Còn khái niệm giọng hay khác với giọng "à ơi"... Mới lại nếu có giọng hay mà còn biết "à ơi" thì cũng tốt chị ạ. Trong xã hội nhiều người giỏi vì "à ơi" (có thể tạm coi là 1 nghệ thuật sống) thì họ lại thành đạt hơn những người không biết "à ơi"... Cái này thì Boulevard là người cảm nhận được nhiều nhất, vì tội không biết khen nịnh sếp.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

12. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

thuphong (15-08-2010)

Thanks
    3.762

.

Biển…

Trên bờ biển nằm im con thuyền nát
    Mảnh ván tung gió thổi bạt cánh buồm
    Nghe hoang lạnh sóng triều dâng trên cát
    Không biết rằng người còn, mất, nơi đâu?

Đã có ngày thuyền tung mình trên sóng
    Nghe đại dương hát những khúc phiêu du
    Nàng tiên cá có về khi biển động
    Kịp cứu người thoát khỏi giông gió xô

Nếu một ngày tôi lại về với biển
    Biển có còn dâng sóng đón tôi không
    Trên bãi cát dấu chân xưa còn đọng
    Hay tình nồng đã phủ kín rêu rong

Biển có còn những khao khát chờ mong…

14/08/2010
    Thu Phong
    Last edited by thuphong; 20-08-2010 at 10:15 AM.
    Sẽ còn có ngày mai

14. Có 4 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Lão K (29-09-2010),NCĐ.2009 (07-09-2010),SunWild (12-09-2010),thủy_tâm (26-08-2010)