Trích dẫn Trích dẫn của Tường Thụy Xem bài viết
Chuyện xảy ra như thế này thật đáng tiếc.

Tôi muốn mọi việc nên chấm dứt ở đây. Mong Niềm riêng trở lại không khí vui vẻ, đầm ấm như vốn có.
Tình cờ biết Bác lớn tuổi, cho phép Haha(TS) được gọi bác bằng Anh, theo đúng lễ giáo của dân tộc ta trước kia, người nhỏ tuổi phải luôn kính trọng người lớn tuổi hơn.
Em vừa định reply cho Anh, thì người nhà em lại thèm ăn vặt, thế là em chạy xe ra chợ mua ngay, về thì tất cả những gì muốn nói, Bác CÁ đã nói hết rồi, em chỉ xin thêm vài ý nhỏ( có thể là sai lầm)
diễn đàn là nơi chia sẻ, hai người có ý kiến trái ngược nhau có quyền tranh luận, miễn là trên tinh thần tôn trọng.
Anh thấy bạn Anh có những ý kiến cực đoan( mà theo anh là sai lầm) anh cứ mặc họ à? có thể anh sai, hãy cùng chia sẻ để có kết luận chung, đã viết ra để mọi người đọc, thì nó là tài sản chung của 4r rồi!
Em không trách chi Nhu cả, thậm chí còn rất muốn chia sẻ và tranh luận với cô bé về vấn đề mà em khẳng định là cô ấy không biết!
Ta đứng ngoài, để lên án, để đứng lên trên mọi sự, khi ta chưa có sự cọ sát, giả dối lắm thay! Chính Chúa , Phật, cũng phải qua một giai đoạn làm người.

@ xin BQT dời các reply về rượu qua topic Phale vừa lập sáng nay, để mọi người thoải mái ý kiến mà không làm bừa một Blog rất hay của NR.
NHU: mong em sớm bình tâm mà quay về ngọng nghịu như xưa kia, bỏ cuộc thật không xứng với tầm cỡ của em!