Chuyện xảy ra như thế này thật đáng tiếc.
Thực ra, bài phê phán việc uống rượu bia bê tha của Hương Nhu không có gì là sai. Với nội dung ấy nếu viết có nghề một chút thì đăng báo được nữa là khác. HN có quyền nói lên quan diểm suy nghĩ của mình.
Tuy nhiên sự việc bắt đầu từ khi các bạn khác vào tranh luận với HN. HN cũng đã nêu ý kiến “Tui thích chơi một mình ên ở đây!”. Nhưng một số reply cố tình trêu chọc HN. HN đã tỏ ra muốn chấm dứt tranh luận bằng hai reply ngắn và một lần bằng cách post bài thơ cũ lên, nhưng rồi sự việc lại tiếp tục
Tôi cho là HN không có lỗi khi bày tỏ quan điểm phê phán sự uống rượu bia bê tha. HN không phải là người gây chuyện, HN chỉ phản ứng mà thôi.
Cuộc sống của HN, HN tự lo, hạnh phúc của HN, HN tự lo, thiết nghĩ nếu HN không thích ai lo hộ thì cũng nên tôn trọng ý muốn của bạn ấy. Trong quan hệ hàng ngày cũng nên lựa thái độ, quan điểm của đối tượng giao tiếp mà có cách cư xử tiếp theo cho phù hợp. Khó có thể muốn người khác cũng có suy nghĩ như mình.
Tôi muốn mọi việc nên chấm dứt ở đây. Mong Niềm riêng trở lại không khí vui vẻ, đầm ấm như vốn có.