Trích dẫn Trích dẫn của kehotro Xem bài viết
Chào mọi người!

KHT đọc chat box thấy có việc bàn về rượu bia nên nhảy vào. Đọc một mạch blog của HN mà thấy lòng cũng vui lây.

Chuyện bia rượu theo KHT cảm thấy chẳng có gì là phải tranh cãi. Hãy nhớ lại mình ở tuổi đó. Mình nghĩ cái gì cũng khăng khăng cũng không cần nghe ý kiến người khác. Chuyện yêu ghét rất đỗi bình thường. KHT không là Bụt nhưng mong các anh chị đọc những cái ghét của HN cũng chỉ nên cười xoà rồi quên mà thôi. Đến một lúc nào đó HN sẽ nhận ra. Cũng như khi HN hiểu: Má cũng cần có một vòng tay.

Chúng ta từng trải và va vấp ở đời cũng nhiều! Hãy đặt mình ở vị trí có thể hiểu được tâm lý của từng độ tuổi. Đừng áp đặt mà quên đi chúng ta cũng đã khó khăn như thế nào mới hiểu và có được như ngày hôm nay. Mỗi một thập kỷ sẽ làm thay đổi suy nghĩ của con người. Đừng quên ai cũng có tuổi thơ cũng có những thời kỳ rất ư...nông nỗi.

Thân ái!
VT đồng ý với KHT.
Thế giới này có rất nhiều sự khác biệt về các chuyện yêu ghét và đừng để nó đi quá xa để trở thành nỗi bực mình.
Một lúc nóng giận có thể làm sự việc đi quá đà, quá mong muốn của mình vì thế hãy để thời gian xoa dịu nó. Mong mọi người đừng nói ra nói vào chuyện này nữa.
Ai cũng có những lúc như thế! Vì thế cổ nhân luôn dặn rằng "tu tâm, dưỡng tính" với chữ "nhẫn".
Mong mọi người nghĩ theo hướng tốt và lòng thành của VT chứ đừng nghĩ rằng VT bày đặt ... thì khổ