Trang 8 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... LastLast
Bài 71 đến 80/399

Chủ đề: Niềm riêng trong HNhu.

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Default Ðề: Niềm riêng trong HNhu.

Trích dẫn Trích dẫn của hahaha Xem bài viết
    Tình cờ biết Bác lớn tuổi, cho phép Haha(TS) được gọi bác bằng Anh, theo đúng lễ giáo của dân tộc ta trước kia, người nhỏ tuổi phải luôn kính trọng người lớn tuổi hơn.
    Em vừa định reply cho Anh, thì người nhà em lại thèm ăn vặt, thế là em chạy xe ra chợ mua ngay, về thì tất cả những gì muốn nói, Bác CÁ đã nói hết rồi, em chỉ xin thêm vài ý nhỏ( có thể là sai lầm)
    diễn đàn là nơi chia sẻ, hai người có ý kiến trái ngược nhau có quyền tranh luận, miễn là trên tinh thần tôn trọng.
    Anh thấy bạn Anh có những ý kiến cực đoan( mà theo anh là sai lầm) anh cứ mặc họ à? có thể anh sai, hãy cùng chia sẻ để có kết luận chung, đã viết ra để mọi người đọc, thì nó là tài sản chung của 4r rồi!
    Em không trách chi Nhu cả, thậm chí còn rất muốn chia sẻ và tranh luận với cô bé về vấn đề mà em khẳng định là cô ấy không biết!
    Ta đứng ngoài, để lên án, để đứng lên trên mọi sự, khi ta chưa có sự cọ sát, giả dối lắm thay! Chính Chúa , Phật, cũng phải qua một giai đoạn làm người.

@ xin BQT dời các reply về rượu qua topic Phale vừa lập sáng nay, để mọi người thoải mái ý kiến mà không làm bừa một Blog rất hay của NR.
    NHU: mong em sớm bình tâm mà quay về ngọng nghịu như xưa kia, bỏ cuộc thật không xứng với tầm cỡ của em!
    Anh hahaha hôm nay không uống rượu Sâm có khác
    Thôi qua topic của Cô mới open hồi sáng nào cả nhà

Newbie Photobucket LangTuDocHanh's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của huongnhu Xem bài viết
    Hông chỉ nơi miền Tây, hay Sì Gòn, mà gụ bia là quốc tệ nạn!
    Hồi hè HNhu đi tới Lạng Sơn, cũng gặp cảnh này.
    Thanh niên, các chú, bác, hông người nào hông uống gụ. Uống bắt ghê. Từng ca to, tu ừng ực.
    Bởi dzậy đi học, nghe thầy nói: " Người SG mỗi ngày đổ dzô họng năm chiệu lít bia, dzà đổ ga đường năm chiệu lít xăng ", HNhu cũng hông thấy lạ.
    Chỉ thấy lạ là nơi nông thôn mặt bằng dân chí thấp, có thể người ta chưa nhận thức ga tác hại của gụ bia dzới sức phẻ dzà dzăn hoá xã hội. Còn ở thành phố, toàn dân chí thức, bụng phệ to đùng, áo mão cân đai chảnh choẹ cũng lè nhè say xỉn. Khối ông cốm cộm xỉn dzìa hành hạ lỗ tai lối xóm bằng cách quánh dzợ.
    Sao mà ghét thế!
    HNhu này bẩm sinh ghét nhứt mấy thứ con chai sau: chai dại, chai dốt, chai hư, chai lười, chai dở, chai bê tha nhậu nhẹt.
    Nhìn quanh toàn bọn chai ấy!
    Căm!
    -Lâu lâu gặp bạn bè, đồng nghiệp uống 1 ,2 chai bia rồi về cũng ok mà HN. Mình là đàn ông nhưng nói thật kg thích tứ đổ tường nhưng cái không khí bạn bè vui vẻ thoải mái nơi quán nhậu để xả stress sau thời gian làm việc thì ok lắm đó. Mong bạn hiểu và thông cảm. Còn những ai bê tha thì nói làm gì nữa.

-Thẳng thắn mà nói, ai cũng có lý của mình. Nhưng đây là BLOG riêng của từng cá nhân (theo mình hiểu như vậy). Và người ta có quyền post những suy nghĩ của riêng mình (nhưng nói thiệt chứ đọc cũng thấy có vẻ nặng nề, thích những bài ban đầu cua HN về sông nước, con người miền Tây). Người commen chỉ nên viết những comment tôn trọng và giữ hòa khí vì đây là nhà của ngừoi khác. Còn nếu muốn bày tỏ ý kiến thì nên mở 1 bolg của riêng mình mà trao đổi. Bản thân tôi kg thích comment vào các blog nhiều vì nghĩ đây là những suy nghĩ cá nhân cần được tôn trọng và nếu comment nhiều sẽ làm loãng dòng tâm tư suy nghĩ của chủ blog. Vài lời bày tỏ. Mong các Anh/Chi/Em thông cảm.
    Last edited by LangTuDocHanh; 18-11-2009 at 10:25 AM.
    Tóc mai sợi ngắn sợi dài
    Lấy nhau chẳng đặng thương hoài ngàn năm - Thơ Thanh Tâm

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket huongnhu's Avatar
    Thanks
    1.189
    Thanked 1.694 Times in 317 Posts

Hồi nãy, ngồi thật lâu bên bờ sông Hậu.
    Ngẫm thật nhiều!
    Lời của Người. Lời của ta.
    Phía đôi bờ, hai nhịp cầu dang dở vươn dài ga mãi. Như bàn tay, tìm tới một bàn tay. Gần lắm rồi, cho sự giao thoa.
    Hai từ " nhân sự " cứ xoay xoáy trong đầu.
    Cảm nhận được khoảng cách mong manh của sự được - mất; của cái thiện - ác, của cái hai mặt trong một vấn đề; của cái ranh giới giữa thánh nhân - ma quỉ, trong mỗi một con người.
    Buồn thật!
    Lững thững đi dzìa mà nghe bước chân mông lung quá.
    Chậc, cuộc sống!
    Chậc, đời người!
    Chông chênh...

Thanks
    1.189

MÈO DẬY GÙI ĐÂY!

Hà! Khoan khoái quá!
    Cũng lâu lâu gùi, qua nay ông chời mới lại mưa.
    Mưa đêm. Mưa thiệt là ngon. Mưa thiệt là êm. Hông chút giông gió nào hết chơn.
    Đi chưn không ga sân. Mát tới tận từng centinmet.
    Ông mặt chời còn ngủ kín chong mây. Ổng lười. Có lẽ chong ngày sẽ lại còn mưa. Bữa nay học nguyên ngày. Nhìn ông mặt chời lười, miu nhi cũng lười. Tự dưng muốn trốn học ghê.
    Sắp bước dzô con nước lớn. Dzài bữa nữa thôi. Đận áp thấp này mà lâu thêm xí xi nữa, nước sẽ lớn nhiều.
    Hơn chục ngày chưa gảo qua Cờ Đỏ, hông biết mọi thứ ga sao.
    Đọc báo sớm, thấy ông chánh án của Sì Gòn đem hồ sơ dzụ Nông chường sông Hậu dzìa chển để coi lại. Bụng cũng nghe êm êm.
    Thương cho cái dzùng bưng lát chua phèn thời hoang sơ này ghê.
    Nhìn Cờ Đỏ bữa nay đang ầm ầm đô thị hóa, lại thương cho bao người dân nơi đây. Từ hai tay chắng mừ mần mọi chiện.
    Chỉ muốn ôm hết dzô giữa hai tay.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mỹ Duyên's Avatar
    Thanks
    2

Cứ tuởng là mỗi sớm mai khi lang thang lướt web sẽ không còn gặp em nữa… cô bé “đanh đá đáng iu”.
    Nhiều lần Buzz cái yahoo…. Gõ phím enter tin gửi đi mà không thấy hồi âm về…. và cứ tưởng là em đã giận…
    Đúng là em giận thật, cái giận dỗi bất mãn của trẻ con, nhưng đáng yêu, cái thẳng thắn vô tư khiến người ta lạ…. Để rồi khi em đi, nhiều người muốn em trở về… Người ta nhớ cái giọng ngọng ngiụ của em… nhớ cái màu tím dễ thương mà em thích…
    Em từng nói: “Em thích đẹp lắm, nên mỗi bài thơ em đều có hình ảnh… nó cho em cảm xúc”…. Nơi nào em qua, đều có 1 người lặng lẽ theo em để được đọc, được nghe, được hiểu em hơn…
    Sáng nay khi bắt gặp em… được em gửi cho 1 nụ hun…. Trời xanh xanh nhẹ nhàng, nụ cười em tươi sáng….
    Yêu em… em đã trở về….

Cứ như ngày chưa đến
    Tia nắng còn ngủ yên
    Con chim hót làm duyên
    Dưới làn mưa nhè nhẹ

Em thì thầm gọi khẽ
    ……………………........

-MD-27.11.09
    Tuy ko phải là số 1 nhưng là DUY NHẤT, riêng mặt trời chỉ có một mà thôi và MỸ DUYÊN chỉ có một trên đời :

Thanks
    1.189

Hihi chị Khuê Mỹ.
    Cái chỗ này có ai ưa Qn thì đó là chiện lạ. Còn có người mong qn dzìa thì lại lạ hơn. Họ muốn qn biến cho khuất mắt ý chứ.
    Hhahaha, nhưng cái thói qn thích làm những gì ngược lại người ta muốn.
    Chị dzui và phẻ ạ. Qn hay dzô mạng lắm. Cũng thích tìm chị nhưng ngại chị bận. Hông dám kiu. Mí lại những lúc đó, Qn cũng mắc cưa chai. Qn đang tán một anh Ku nà!
    Hhahahha.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Huyzozo's Avatar
    Thanks
    95

Hihi chị Khuê Mỹ.
    Cái chỗ này có ai ưa Qn thì đó là chiện lạ. Còn có người mong qn dzìa thì lại lạ hơn. Họ muốn qn biến cho khuất mắt ý chứ.
    Chị dzui và phẻ ạ. Qn hay dzô mạng lắm. Cũng thích tìm chị nhưng ngại chị bận. Hông dám kiu. Mí lại những lúc đó, Qn cũng mắc cưa chai. Qn đang tán một anh Ku nà!
    Hhahahha.
    Anh Ku này có vẻ quen quen nà...
    Chúc thành công nha cô bé!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Hihi chị Khuê Mỹ.
    Hhahahha.
    Hnhu,

Đến một ngày, em sẽ thấy mình sai. Trừ phi em thật sự không xứng đáng với tình cảm mà mọi người dành cho.
    Chúc Hnhu vui mỗi ngày, và suy nghĩ cũng nhẹ nhàng hơn mỗi ngày.

Đừng nên nói gì khi chưa hiểu Hnhu ạ. Nở một nụ cười thì sẽ nhận lại một nụ cười kia mà.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Qn đang tán một anh Ku nà!
    Hhahaha.

@đùa chút!zui zẻ đi cô bé,nhẹ như gió thoảng, hồn thơ lai láng nha
    Điều đó rồi cũng qua đi!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Hôm nay ON mới vô nhà của HN, vì nói thật, giọng văn của HN ON đọc cực quá nên ko vô đây từ lâu, ko ngờ nhà của HN lại trở thành nơi tranh luận về rượu bia gay cấn như thế.

KO sao HN à, em cứ bày tỏ quan điểm của em đi, đó là quyền của em, cũng như mọi người vào cm đó là quyền của họ...

KO hiểu em có thấy vui ko khi mà em phê phán mọi người như thế.
    NHư PL nói đó, hãy cảm thông vị tha. Trao nụ cười thì mình cũng nhận được nụ cười tặng lại...
    Như thế có phải vui vẻ và thoải mái ko em...
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Trang 8 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... LastLast