Trang 7 / 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... LastLast
Bài 61 đến 70/399

Chủ đề: Niềm riêng trong HNhu.

Hybrid View

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mỹ Duyên's Avatar
    Thanks
    2

Default Ðề: Niềm riêng trong HNhu.

Ỉn và Bé Mèo (Hnhu) biết nhau lâu rồi... và HNhu là một cô gái tốt...
    Trong lúc nóng nảy nói thẳng thắn làm cả nhà khó nghe... cả nhà bỏ qua, đừng nặng nề quá....
    Gần đây nhà mình sảy ra nhiều chuyện quá..... có lẽ nó đang phát triển theo quy luật tự nhiên
    Chú Phù, chú Cá và cô Lê.... mọi người thông cảm nhé....
    yêu cả nhà.
    (BÉ Bom..... yêu em, mong em bình tĩnh và đừng chấp vặt)
    Tuy ko phải là số 1 nhưng là DUY NHẤT, riêng mặt trời chỉ có một mà thôi và MỸ DUYÊN chỉ có một trên đời :

Khuyết
    Guest

Trích dẫn Trích dẫn của Mỹ Duyên Xem bài viết
    Trong lúc nóng nảy nói thẳng thắn làm cả nhà khó nghe... cả nhà bỏ qua, đừng nặng nề quá....
    Gần đây nhà mình sảy ra nhiều chuyện quá..... có lẽ nó đang phát triển theo quy luật tự nhiên
    yêu cả nhà.
    Cám ơn MD: Theo ý kiến của CVK thì Hương Nhu đang căng thẳng vấn đề gì đó mà bức súc nói ra như vậy cũng chỉ là xả cẳng thẳng chút... Xong chúng ta nên bình tĩnh để động viên và hỏi han Huong nhu thì hơn còn việc Dell bài của she thì để đến lúc she bình tĩnh lại thì chúng ta có thể xử lý mà.

Đôi ý kiến của CVK trong lúc này.

p/s : MD chắc em gần với HN và hiểu bạn em. Nên khuyện bạn sau khi bình tĩnh lại nha.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Cầu Vồng Khuyết Xem bài viết
    Cám ơn MD: Theo ý kiến của CVK thì Hương Nhu đang căng thẳng vấn đề gì đó mà bức súc nói ra như vậy cũng chỉ là xả cẳng thẳng chút... Xong chúng ta nên bình tĩnh để động viên và hỏi han Huong nhu thì hơn còn việc Dell bài của she thì để đến lúc she bình tĩnh lại thì chúng ta có thể xử lý mà.

Đôi ý kiến của CVK trong lúc này.

p/s : MD chắc em gần với HN và hiểu bạn em. Nên khuyện bạn sau khi bình tĩnh lại nha.
    CVK, 1,2,3 reply đầu thì không sao nếu như nó dừng lại ở đó, nhưng chuyện này đã bắt đầu giống như đám lửa cháy lan. Nếu không dập từ đầu thì khi cháy to rồi...liệu dập được không CVK? Hoặc có dập được thì hẳn cũng sẽ hoang tàn không ít.

Bức xúc cũng có thể chia sẻ ở đây, nhưng gây sự thì không được, PL nghĩ vậy.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Chào mọi người!

KHT đọc chat box thấy có việc bàn về rượu bia nên nhảy vào. Đọc một mạch blog của HN mà thấy lòng cũng vui lây.

Chuyện bia rượu theo KHT cảm thấy chẳng có gì là phải tranh cãi. Hãy nhớ lại mình ở tuổi đó. Mình nghĩ cái gì cũng khăng khăng cũng không cần nghe ý kiến người khác. Chuyện yêu ghét rất đỗi bình thường. KHT không là Bụt nhưng mong các anh chị đọc những cái ghét của HN cũng chỉ nên cười xoà rồi quên mà thôi. Đến một lúc nào đó HN sẽ nhận ra. Cũng như khi HN hiểu: Má cũng cần có một vòng tay.

Chúng ta từng trải và va vấp ở đời cũng nhiều! Hãy đặt mình ở vị trí có thể hiểu được tâm lý của từng độ tuổi. Đừng áp đặt mà quên đi chúng ta cũng đã khó khăn như thế nào mới hiểu và có được như ngày hôm nay. Mỗi một thập kỷ sẽ làm thay đổi suy nghĩ của con người. Đừng quên ai cũng có tuổi thơ cũng có những thời kỳ rất ư...nông nỗi.

Thân ái!
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    107

Trích dẫn Trích dẫn của kehotro Xem bài viết
    Chào mọi người!

KHT đọc chat box thấy có việc bàn về rượu bia nên nhảy vào. Đọc một mạch blog của HN mà thấy lòng cũng vui lây.

Chuyện bia rượu theo KHT cảm thấy chẳng có gì là phải tranh cãi. Hãy nhớ lại mình ở tuổi đó. Mình nghĩ cái gì cũng khăng khăng cũng không cần nghe ý kiến người khác. Chuyện yêu ghét rất đỗi bình thường. KHT không là Bụt nhưng mong các anh chị đọc những cái ghét của HN cũng chỉ nên cười xoà rồi quên mà thôi. Đến một lúc nào đó HN sẽ nhận ra. Cũng như khi HN hiểu: Má cũng cần có một vòng tay.

Chúng ta từng trải và va vấp ở đời cũng nhiều! Hãy đặt mình ở vị trí có thể hiểu được tâm lý của từng độ tuổi. Đừng áp đặt mà quên đi chúng ta cũng đã khó khăn như thế nào mới hiểu và có được như ngày hôm nay. Mỗi một thập kỷ sẽ làm thay đổi suy nghĩ của con người. Đừng quên ai cũng có tuổi thơ cũng có những thời kỳ rất ư...nông nỗi.

Thân ái!
    VT đồng ý với KHT.
    Thế giới này có rất nhiều sự khác biệt về các chuyện yêu ghét và đừng để nó đi quá xa để trở thành nỗi bực mình.
    Một lúc nóng giận có thể làm sự việc đi quá đà, quá mong muốn của mình vì thế hãy để thời gian xoa dịu nó. Mong mọi người đừng nói ra nói vào chuyện này nữa.
    Ai cũng có những lúc như thế! Vì thế cổ nhân luôn dặn rằng "tu tâm, dưỡng tính" với chữ "nhẫn".
    Mong mọi người nghĩ theo hướng tốt và lòng thành của VT chứ đừng nghĩ rằng VT bày đặt ... thì khổ
    Lang thang chân bước vô tình
    Bạc phơ vó ngựa, rập rình ánh sao

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tazang's Avatar
    Thanks
    1.108
    Thanked 2.452 Times in 528 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của kehotro Xem bài viết
    Chào mọi người!

Thân ái!
    Quả là tấm lòng từ bi hỉ xả của Như lai....
    Em là em chiu ko như bác được....Ahla
    "Người vá trời lấp bể - Kẻ đắp lũy xây thành
    Ta chỉ là chiếc lá - Việc của mình là xanh
    "

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Mỹ Duyên Xem bài viết
    yêu cả nhà.
    MD nà, PL cũng nghĩ là Hnhu là cô gái tốt, nếu như Hnhu đừng thẳng đến mức quên phép tắc, trên dưới!

Một người làm thơ viết văn hay như Hnhu, không phải là không đủ khả năng lý luận cho người khác tâm phục khẩu phục một cách sâu sắc, có cân nhắc, nhưng PL thật không hiểu vì sao, Hnhu lại dùng những lời lẽ dễ gây động chạm như vậy?

Diễn đàn cũng là một phần của xã hội, nếu mình muốn góp ý cho mọi người, nhiều cách lắm. Cách của Hnhu không phải là cách, trừ phi Hnhu muốn gây sự. Còn nếu muốn tranh luận, nền tảng phải là tôn trọng lẫn nhau.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket huongnhu's Avatar
    Thanks
    1.189
    Thanked 1.694 Times in 317 Posts

Hồi nãy, ngồi thật lâu bên bờ sông Hậu.
    Ngẫm thật nhiều!
    Lời của Người. Lời của ta.
    Phía đôi bờ, hai nhịp cầu dang dở vươn dài ga mãi. Như bàn tay, tìm tới một bàn tay. Gần lắm rồi, cho sự giao thoa.
    Hai từ " nhân sự " cứ xoay xoáy trong đầu.
    Cảm nhận được khoảng cách mong manh của sự được - mất; của cái thiện - ác, của cái hai mặt trong một vấn đề; của cái ranh giới giữa thánh nhân - ma quỉ, trong mỗi một con người.
    Buồn thật!
    Lững thững đi dzìa mà nghe bước chân mông lung quá.
    Chậc, cuộc sống!
    Chậc, đời người!
    Chông chênh...

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket huongnhu's Avatar
    Thanks
    1.189
    Thanked 1.694 Times in 317 Posts

MÈO DẬY GÙI ĐÂY!

Hà! Khoan khoái quá!
    Cũng lâu lâu gùi, qua nay ông chời mới lại mưa.
    Mưa đêm. Mưa thiệt là ngon. Mưa thiệt là êm. Hông chút giông gió nào hết chơn.
    Đi chưn không ga sân. Mát tới tận từng centinmet.
    Ông mặt chời còn ngủ kín chong mây. Ổng lười. Có lẽ chong ngày sẽ lại còn mưa. Bữa nay học nguyên ngày. Nhìn ông mặt chời lười, miu nhi cũng lười. Tự dưng muốn trốn học ghê.
    Sắp bước dzô con nước lớn. Dzài bữa nữa thôi. Đận áp thấp này mà lâu thêm xí xi nữa, nước sẽ lớn nhiều.
    Hơn chục ngày chưa gảo qua Cờ Đỏ, hông biết mọi thứ ga sao.
    Đọc báo sớm, thấy ông chánh án của Sì Gòn đem hồ sơ dzụ Nông chường sông Hậu dzìa chển để coi lại. Bụng cũng nghe êm êm.
    Thương cho cái dzùng bưng lát chua phèn thời hoang sơ này ghê.
    Nhìn Cờ Đỏ bữa nay đang ầm ầm đô thị hóa, lại thương cho bao người dân nơi đây. Từ hai tay chắng mừ mần mọi chiện.
    Chỉ muốn ôm hết dzô giữa hai tay.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mỹ Duyên's Avatar
    Thanks
    2

Cứ tuởng là mỗi sớm mai khi lang thang lướt web sẽ không còn gặp em nữa… cô bé “đanh đá đáng iu”.
    Nhiều lần Buzz cái yahoo…. Gõ phím enter tin gửi đi mà không thấy hồi âm về…. và cứ tưởng là em đã giận…
    Đúng là em giận thật, cái giận dỗi bất mãn của trẻ con, nhưng đáng yêu, cái thẳng thắn vô tư khiến người ta lạ…. Để rồi khi em đi, nhiều người muốn em trở về… Người ta nhớ cái giọng ngọng ngiụ của em… nhớ cái màu tím dễ thương mà em thích…
    Em từng nói: “Em thích đẹp lắm, nên mỗi bài thơ em đều có hình ảnh… nó cho em cảm xúc”…. Nơi nào em qua, đều có 1 người lặng lẽ theo em để được đọc, được nghe, được hiểu em hơn…
    Sáng nay khi bắt gặp em… được em gửi cho 1 nụ hun…. Trời xanh xanh nhẹ nhàng, nụ cười em tươi sáng….
    Yêu em… em đã trở về….

Cứ như ngày chưa đến
    Tia nắng còn ngủ yên
    Con chim hót làm duyên
    Dưới làn mưa nhè nhẹ

Em thì thầm gọi khẽ
    ……………………........

-MD-27.11.09
    Tuy ko phải là số 1 nhưng là DUY NHẤT, riêng mặt trời chỉ có một mà thôi và MỸ DUYÊN chỉ có một trên đời :

Trang 7 / 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... LastLast