Trang 7 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... LastLast
Bài 61 đến 70/399

Chủ đề: Niềm riêng trong HNhu.

Khuyết
    Guest

Default Ðề: Niềm riêng trong HNhu.

Trích dẫn Trích dẫn của Mỹ Duyên Xem bài viết
    Ỉn và Bé Mèo (Hnhu) biết nhau lâu rồi... và HNhu là một cô gái tốt...
    Trong lúc nóng nảy nói thẳng thắn làm cả nhà khó nghe... cả nhà bỏ qua, đừng nặng nề quá....
    Gần đây nhà mình sảy ra nhiều chuyện quá..... có lẽ nó đang phát triển theo quy luật tự nhiên
    Chú Phù, chú Cá và cô Lê.... mọi người thông cảm nhé....
    yêu cả nhà.
    (BÉ Bom..... yêu em, mong em bình tĩnh và đừng chấp vặt)
    Cám ơn MD: Theo ý kiến của CVK thì Hương Nhu đang căng thẳng vấn đề gì đó mà bức súc nói ra như vậy cũng chỉ là xả cẳng thẳng chút... Xong chúng ta nên bình tĩnh để động viên và hỏi han Huong nhu thì hơn còn việc Dell bài của she thì để đến lúc she bình tĩnh lại thì chúng ta có thể xử lý mà.

Đôi ý kiến của CVK trong lúc này.

p/s : MD chắc em gần với HN và hiểu bạn em. Nên khuyện bạn sau khi bình tĩnh lại nha.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Mỹ Duyên Xem bài viết
    Ỉn và Bé Mèo (Hnhu) biết nhau lâu rồi... và HNhu là một cô gái tốt...
    Trong lúc nóng nảy nói thẳng thắn làm cả nhà khó nghe... cả nhà bỏ qua, đừng nặng nề quá....
    Gần đây nhà mình sảy ra nhiều chuyện quá..... có lẽ nó đang phát triển theo quy luật tự nhiên
    Chú Phù, chú Cá và cô Lê.... mọi người thông cảm nhé....
    yêu cả nhà.
    (BÉ Bom..... yêu em, mong em bình tĩnh và đừng chấp vặt)
    MD nà, PL cũng nghĩ là Hnhu là cô gái tốt, nếu như Hnhu đừng thẳng đến mức quên phép tắc, trên dưới!

Một người làm thơ viết văn hay như Hnhu, không phải là không đủ khả năng lý luận cho người khác tâm phục khẩu phục một cách sâu sắc, có cân nhắc, nhưng PL thật không hiểu vì sao, Hnhu lại dùng những lời lẽ dễ gây động chạm như vậy?

Diễn đàn cũng là một phần của xã hội, nếu mình muốn góp ý cho mọi người, nhiều cách lắm. Cách của Hnhu không phải là cách, trừ phi Hnhu muốn gây sự. Còn nếu muốn tranh luận, nền tảng phải là tôn trọng lẫn nhau.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Cầu Vồng Khuyết Xem bài viết
    Cám ơn MD: Theo ý kiến của CVK thì Hương Nhu đang căng thẳng vấn đề gì đó mà bức súc nói ra như vậy cũng chỉ là xả cẳng thẳng chút... Xong chúng ta nên bình tĩnh để động viên và hỏi han Huong nhu thì hơn còn việc Dell bài của she thì để đến lúc she bình tĩnh lại thì chúng ta có thể xử lý mà.

Đôi ý kiến của CVK trong lúc này.

p/s : MD chắc em gần với HN và hiểu bạn em. Nên khuyện bạn sau khi bình tĩnh lại nha.
    CVK, 1,2,3 reply đầu thì không sao nếu như nó dừng lại ở đó, nhưng chuyện này đã bắt đầu giống như đám lửa cháy lan. Nếu không dập từ đầu thì khi cháy to rồi...liệu dập được không CVK? Hoặc có dập được thì hẳn cũng sẽ hoang tàn không ít.

Bức xúc cũng có thể chia sẻ ở đây, nhưng gây sự thì không được, PL nghĩ vậy.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Chào mọi người!

KHT đọc chat box thấy có việc bàn về rượu bia nên nhảy vào. Đọc một mạch blog của HN mà thấy lòng cũng vui lây.

Chuyện bia rượu theo KHT cảm thấy chẳng có gì là phải tranh cãi. Hãy nhớ lại mình ở tuổi đó. Mình nghĩ cái gì cũng khăng khăng cũng không cần nghe ý kiến người khác. Chuyện yêu ghét rất đỗi bình thường. KHT không là Bụt nhưng mong các anh chị đọc những cái ghét của HN cũng chỉ nên cười xoà rồi quên mà thôi. Đến một lúc nào đó HN sẽ nhận ra. Cũng như khi HN hiểu: Má cũng cần có một vòng tay.

Chúng ta từng trải và va vấp ở đời cũng nhiều! Hãy đặt mình ở vị trí có thể hiểu được tâm lý của từng độ tuổi. Đừng áp đặt mà quên đi chúng ta cũng đã khó khăn như thế nào mới hiểu và có được như ngày hôm nay. Mỗi một thập kỷ sẽ làm thay đổi suy nghĩ của con người. Đừng quên ai cũng có tuổi thơ cũng có những thời kỳ rất ư...nông nỗi.

Thân ái!
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    107

Trích dẫn Trích dẫn của kehotro Xem bài viết
    Chào mọi người!

KHT đọc chat box thấy có việc bàn về rượu bia nên nhảy vào. Đọc một mạch blog của HN mà thấy lòng cũng vui lây.

Chuyện bia rượu theo KHT cảm thấy chẳng có gì là phải tranh cãi. Hãy nhớ lại mình ở tuổi đó. Mình nghĩ cái gì cũng khăng khăng cũng không cần nghe ý kiến người khác. Chuyện yêu ghét rất đỗi bình thường. KHT không là Bụt nhưng mong các anh chị đọc những cái ghét của HN cũng chỉ nên cười xoà rồi quên mà thôi. Đến một lúc nào đó HN sẽ nhận ra. Cũng như khi HN hiểu: Má cũng cần có một vòng tay.

Chúng ta từng trải và va vấp ở đời cũng nhiều! Hãy đặt mình ở vị trí có thể hiểu được tâm lý của từng độ tuổi. Đừng áp đặt mà quên đi chúng ta cũng đã khó khăn như thế nào mới hiểu và có được như ngày hôm nay. Mỗi một thập kỷ sẽ làm thay đổi suy nghĩ của con người. Đừng quên ai cũng có tuổi thơ cũng có những thời kỳ rất ư...nông nỗi.

Thân ái!
    VT đồng ý với KHT.
    Thế giới này có rất nhiều sự khác biệt về các chuyện yêu ghét và đừng để nó đi quá xa để trở thành nỗi bực mình.
    Một lúc nóng giận có thể làm sự việc đi quá đà, quá mong muốn của mình vì thế hãy để thời gian xoa dịu nó. Mong mọi người đừng nói ra nói vào chuyện này nữa.
    Ai cũng có những lúc như thế! Vì thế cổ nhân luôn dặn rằng "tu tâm, dưỡng tính" với chữ "nhẫn".
    Mong mọi người nghĩ theo hướng tốt và lòng thành của VT chứ đừng nghĩ rằng VT bày đặt ... thì khổ
    Lang thang chân bước vô tình
    Bạc phơ vó ngựa, rập rình ánh sao

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tazang's Avatar
    Thanks
    1.108
    Thanked 2.452 Times in 528 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của kehotro Xem bài viết
    Chào mọi người!

Thân ái!
    Quả là tấm lòng từ bi hỉ xả của Như lai....
    Em là em chiu ko như bác được....Ahla
    "Người vá trời lấp bể - Kẻ đắp lũy xây thành
    Ta chỉ là chiếc lá - Việc của mình là xanh
    "

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Tazang Xem bài viết
    Quả là tấm lòng từ bi hỉ xả của Như lai....
    Em là em chiu ko như bác được....Ahla
    KHT chơi với trẻ con ở lứa tuổi nào cũng đều xem KHT là bạn vì KHT làm những việc giống như cách nghĩ của lứa tuổi đó.

Từ bi hỉ xả cũng có nhưng khi có mục tiêu thì sự săn đuổi của KHT cũng không tệ. Lúc đó thì vô cùng cố chấp! Đúng đối tượng và đáng tội thì không nên tha. Tha chẳng khác nào tự giết mình. Thôi! Bỏ qua mấy chuyện vặt vãnh này đi Tazang à! KHT cũng nhậu thường xuyên và cũng cười hề hề thôi!

Đôi khi nhớ lại những suy nghĩ cách đây 10 năm, 20 năm lại tủm tỉm cười trách mình sao lại cứng nhắc như vậy!
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tường Thụy's Avatar
    Thanks
    1.155
    Thanked 1.531 Times in 370 Posts

Chuyện xảy ra như thế này thật đáng tiếc.
    Thực ra, bài phê phán việc uống rượu bia bê tha của Hương Nhu không có gì là sai. Với nội dung ấy nếu viết có nghề một chút thì đăng báo được nữa là khác. HN có quyền nói lên quan diểm suy nghĩ của mình.
    Tuy nhiên sự việc bắt đầu từ khi các bạn khác vào tranh luận với HN. HN cũng đã nêu ý kiến “Tui thích chơi một mình ên ở đây!”. Nhưng một số reply cố tình trêu chọc HN. HN đã tỏ ra muốn chấm dứt tranh luận bằng hai reply ngắn và một lần bằng cách post bài thơ cũ lên, nhưng rồi sự việc lại tiếp tục
    Tôi cho là HN không có lỗi khi bày tỏ quan điểm phê phán sự uống rượu bia bê tha. HN không phải là người gây chuyện, HN chỉ phản ứng mà thôi.
    Cuộc sống của HN, HN tự lo, hạnh phúc của HN, HN tự lo, thiết nghĩ nếu HN không thích ai lo hộ thì cũng nên tôn trọng ý muốn của bạn ấy. Trong quan hệ hàng ngày cũng nên lựa thái độ, quan điểm của đối tượng giao tiếp mà có cách cư xử tiếp theo cho phù hợp. Khó có thể muốn người khác cũng có suy nghĩ như mình.
    Tôi muốn mọi việc nên chấm dứt ở đây. Mong Niềm riêng trở lại không khí vui vẻ, đầm ấm như vốn có.
    Niềm riêng nhưng vẫn thắm tình chung
    Mỗi lúc online thấy ấm nồng
    Tình em trong mái nhà chung ấy
    Vẫn giấu riêng anh một tấm lòng.

http://nguyentuongthuy2012.wordpress.com/

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Cá Chuồn's Avatar
    Thanks
    4

Trích dẫn Trích dẫn của Tường Thụy Xem bài viết
    Thực ra, bài phê phán việc uống rượu bia bê tha của Hương Nhu không có gì là sai. Với nội dung ấy nếu viết có nghề một chút thì đăng báo được nữa là khác. HN có quyền nói lên quan diểm suy nghĩ của mình.
    Tuy nhiên sự việc bắt đầu từ khi các bạn khác vào tranh luận với HN. HN cũng đã nêu ý kiến “Tui thích chơi một mình ên ở đây!”. Nhưng một số reply cố tình trêu chọc HN. HN đã tỏ ra muốn chấm dứt tranh luận bằng hai reply ngắn và một lần bằng cách post bài thơ cũ lên, nhưng rồi sự việc lại tiếp tục
    Tôi cho là HN không có lỗi khi bày tỏ quan điểm phê phán sự uống rượu bia bê tha. HN không phải là người gây chuyện, HN chỉ phản ứng mà thôi.
    Cuộc sống của HN, HN tự lo, hạnh phúc của HN, HN tự lo, thiết nghĩ nếu HN không thích ai lo hộ thì cũng nên tôn trọng ý muốn của bạn ấy. Trong quan hệ hàng ngày cũng nên lựa thái độ, quan điểm của đối tượng giao tiếp mà có cách cư xử tiếp theo cho phù hợp. Khó có thể muốn người khác cũng có suy nghĩ như mình.
    Tôi muốn mọi việc nên chấm dứt ở đây. Mong Niềm riêng trở lại không khí vui vẻ, đầm ấm như vốn có.
    Thưa bác Thụy, bác xem có bài comment nào của anh em trong topic này nói lá Hnhu nói sai không? Câu trả lời bác biết chắc là không. Mọi người vào đây hầu như chỉ cùng một ý, uống rượu nhiều, say xỉn là không đúng, chỉ có điều đôi khi trong cuộc sống cũng phải cần tới ly rượu, chỉ vậy thôi. Vậy mà Hnhu đã phản ứng thế nào? mọi người cứ nhìn vào các bài viết trong này sẽ thấy. Nếu chỉ phản ứng đơn thuần kiểu tranh luận thì Cá tin chắc là mọi người không bao giờ phản ứng, thế nhưng Hnhu đã sử dụng những ngôn từ rất hay ho, ví như: "Họ, sau khi đọc những dòng này, sẽ lại dzô đây giở giói cái chò cùa một thằng say", "Có một bọn giống đực hông nhỏ chong xã hội", "Tui thích chơi một mình ên ở đây".... và rất nhiều nữa mà không thể trích hết ra đây. Cá cũng có comment ở đây bằng mấy câu thơ và hoàn toàn kg phải vì uống rượu ( Cá kg uống rượu cả 2 tuần nay). Hãy xem phản ứng của Hnhu thế nào? những comment khác cũng vậy. Mọi người có thể cho là Hnhu còn trẻ, xốc nổi và đáng tha thứ, xin thưa 18 tuổi( có nghĩa là vừa tốt nghiệp phổ thông) đã bắt đầu phải chịu trách nhiệm trước xã hội rồi, đằng này Hnhu là bao nhiêu? - đã( hoặc chuẩn bị) tốt nghiệp đại học. Mọi người cũng có thể cho là Hnhu có vấn đề gì đó về tâm lý, như stress, hoàn cảnh gia đình... thử hỏi chúng ta ai kg có stress, kg có hoàn cảnh gia đình và cứ mỗi lần như vậy ta tự cho mình lên DD để xỉ vả, nhục mạ những người khác thì DD này sẽ ra sao? Làm người, dù giàu sang quyền quý hay chỉ là người làm công thì cũng đều ( và bắt buộc phải thế) phải có tôn ti, trật tự. Đi vào bật cứ trường học nào ta cũng dễ dàng đọc thấy hàng chữ : TIÊN HỌC LỄ, HẬU HỌC VĂN, điều đó chính là cội nguồn của sức mạnh dân tộc ta, đất nước ta. Một người được ăn học đàng hoàng như Hnhu không thể không biết điều đó. Buồn thay.... Ta có thể và có quyền nói lên suy nghĩ của mình nhưng ta kg được quyền xúc phạm người khác thưa Bác Thụy. Một vài thiển ý của Cá nhân sự việc ngày hôm nay. Có gì sai sót mong lượng thứ.
    Nợ đời chưa trả mình ơi
    Bạc đầu mà vẫn ham chơi chẳng dừng
    Lấy buồn đau đổi vui mừng
    Mắt cười mà lệ rưng rưng đáy lòng

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Tường Thụy Xem bài viết

Tình cờ biết Bác lớn tuổi, cho phép Haha(TS) được gọi bác bằng Anh, theo đúng lễ giáo của dân tộc ta trước kia, người nhỏ tuổi phải luôn kính trọng người lớn tuổi hơn.
    Em vừa định reply cho Anh, thì người nhà em lại thèm ăn vặt, thế là em chạy xe ra chợ mua ngay, về thì tất cả những gì muốn nói, Bác CÁ đã nói hết rồi, em chỉ xin thêm vài ý nhỏ( có thể là sai lầm)
    diễn đàn là nơi chia sẻ, hai người có ý kiến trái ngược nhau có quyền tranh luận, miễn là trên tinh thần tôn trọng.
    Anh thấy bạn Anh có những ý kiến cực đoan( mà theo anh là sai lầm) anh cứ mặc họ à? có thể anh sai, hãy cùng chia sẻ để có kết luận chung, đã viết ra để mọi người đọc, thì nó là tài sản chung của 4r rồi!
    Em không trách chi Nhu cả, thậm chí còn rất muốn chia sẻ và tranh luận với cô bé về vấn đề mà em khẳng định là cô ấy không biết!
    Ta đứng ngoài, để lên án, để đứng lên trên mọi sự, khi ta chưa có sự cọ sát, giả dối lắm thay! Chính Chúa , Phật, cũng phải qua một giai đoạn làm người.

@ xin BQT dời các reply về rượu qua topic Phale vừa lập sáng nay, để mọi người thoải mái ý kiến mà không làm bừa một Blog rất hay của NR.
    NHU: mong em sớm bình tâm mà quay về ngọng nghịu như xưa kia, bỏ cuộc thật không xứng với tầm cỡ của em!
    Điều đó rồi cũng qua đi!

Trang 7 / 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... LastLast