Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Bài 21 đến 26/26

Chủ đề: Có vài câu hỏi mà SS cần phải trả lời. Khó quá

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Cá Chuồn's Avatar
    Thanks
    4

Default Ðề: Có vài câu hỏi mà SS cần phải trả lời. Khó quá

Bao nhiêu nắng để làm khô một dòng sông?
    Không bao giờ nắng có thể là khô sông được vì nắng là hỏa, sông là thủy, thủy khắc hỏa
    Bao nhiêu mưa để cuốn trôi một sa mạc?
    Mưa cũng không thể cuốn trôi được sa mạc vì mưa là thủy, sa mạc là thổ, thổ khắc thủy
    ( theo âm dương, ngũ hành)
    Nợ đời chưa trả mình ơi
    Bạc đầu mà vẫn ham chơi chẳng dừng
    Lấy buồn đau đổi vui mừng
    Mắt cười mà lệ rưng rưng đáy lòng

Member PhotobucketPhotobucket LAMGIANG's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của BACH LIEN Xem bài viết
    Buồn quá lên trả lời tầm bậy cho vui thôi !
    LAMGIANG

Khi buồn thì thường không có những suy nghĩ sáng suốt. Cần một chỗ dựa về tinh thấn đấy!!!!!
    Buồn ở đây là buồn vu vơ thôi bạn ah . Thật tình thì LG chưa bao giờ cảm thấy mình cô đơn và bất lực trong cuộc sống để phải cần một chỗ dựa về tinh thần cả . Đặc điểm về nghề nghiệp của LG cũng là một môi trường thật tốt để mình tự rèn luyện tác phong và xuy nghĩ độc lập , nói vậy có lẽ bạn hiểu .
    BƯỚC MUỘN LẺ LOI LÒNG TRỐNG VẮNG
    NGHE HỒN BUỐT GIÁ MỘNG ĐẦY VƠI .

Member PhotobucketPhotobucket LAMGIANG's Avatar
    Thanks
    0

Chẳng là bao nhiêu cả . Tất cả đều bằng O . Bỏi vì tình yêu chân thật thì không thể nào cân đo đong đếm được . Người nào mà hỏi thì người đó chưa yêu thật lòng . Bởi vì khi yêu thì người ta bất chấp tất cả.
    Vậy sao ???
    Thật lòng thì LG thấy cô gái kia rất thông minh và rất tuyệt khi bắt bạn trai mình trả lời những câu hỏi đó , vì rằng ai mà kg biết những câu hỏi đó là kg thể trả lời một cách chính xác chứ ! cô gái kia và tất cả chúng ta kg ai có thể trả lời chính xác cả , vì bản thân những câu hỏi đó kg có đáp án chính xác .
    Cái mà cô bạn của SS cần là câu trả lời như thế nào thôi ! Theo LG nghĩ có lẽ là thông qua những câu hỏi như vậy thì bạn gái của SS muốn biết được quan niệm sống , bản lĩnh , tư duy của SS như thế nào ? và điều đó rất quan trọng cho cả cuộc đời của 2 người sau này . Đâu phải là cân đong đo đếm , đâu phải là muốn gây khó dễ , nào phải yêu thật lòng mà kg hỏi những câu hỏi như vậy , cô gái nào mà kg muốn có một người chồng tốt , có trách nhiệm với gia đình và bản lĩnh trong cuộc sống . Sự tìm hiểu kỹ càng và xuy nghĩ chín chắn sẽ tốt hơn nhiều khi quyết định chung sống bên nhau mãi mãi , có mấy khi yêu vội vàng , quyết định chóng vánh mà kg phải ân hận ray rứt về sau hả bạn ? đứng trước những câu hỏi khó của người yêu mà lại nói rằng tình yêu chân thật kg ai hỏi như vậy thì sẽ ra sao ? Bạn đã hiểu đối tượng của mình hỏi với ý gì ? mục đích gì chưa ? ngay cả những câu hỏi mang tính lý thuyết thuần tuý mà còn kg trả lời được thì những câu hỏi vừa lý thuyết vừa thực hành như : anh sẽ chăm lo cho hạnh phúc chúng ta ra sao ? cưới xong mình ở đâu ? nhà cửa như thế nào ? rồi công ăn việc làm , thu nhập , con cái , học hành ...vv thì sẽ trả lời và thực hiện như thế nào đây ? Vài lời thô thiển mong SS bỏ qua khi cảm thấy kg thực tế nhé , LG cũng chỉ muốn nói lên quan điểm của mình mà thôi
    !
    BƯỚC MUỘN LẺ LOI LÒNG TRỐNG VẮNG
    NGHE HỒN BUỐT GIÁ MỘNG ĐẦY VƠI .

Member PhotobucketPhotobucket Transcend's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của secret000 Xem bài viết
    Phải là 0 chứ bác Hạc?
    Nói một cách chính xác, đó là : 010
    Hãy Dữ Rìn Xự Chong Xáng Của Tiếng Việt !!!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Chẳng là bao nhiêu cả . Tất cả đều bằng O . Bỏi vì tình yêu chân thật thì không thể nào cân đo đong đếm được . Người nào mà hỏi thì người đó chưa yêu thật lòng . Bởi vì khi yêu thì người ta bất chấp tất cả.
    Đúng rùi đấy, khi yêu chẳng ai có thể trả lời được lí do vì sao lại yêu, ko thể đo đếm được tình yêu bao nhiêu % hay nặng bao nhiêu, yêu chỉ biết là yêu trọn con tim, chấp nhận và hy sinh tất cả để người mình yêu đc hp
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Thanks cả nhà rất nhìu. Vấn đề ở đây là cô ấy cố tình trốn chạy thôi. Nêu ra những câu hỏi thật khó - gần như không có câu trả lời để trốn chạy (hoàn cảnh thôi).
    Nhưng đến h thì cô ấy không chạy được nữa rồi, SS có cách khác để chinh phục trái tim có chân các bạn ah. Thực ra cũng chẳng có gì bí mật đâu, đường đến trái tim thì có hàng trăm cách nhưng quan trọng nhất vẫn là hành trang mang theo để đến thôi. Giống như LG nói vậy, hãy chứng tỏ mình là một chỗ dựa đáng tin cậy với một tấm lòng chân thành là ok thôi mà. Cứ đi rồi sẽ đến đích các bạn ah
    Một lần nữa thanks các bạn rất nhiều, và sorry vì reply muộn. Thời gian vừa rồi SS khá bận, ko online thường xuyên. hic....

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123