Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
TL ơi, lâu ko thấy em pot hình, TP của em mà. HN còn biết bao nhiêu cảnh đẹp như Lăng Bác, chùa một cột, phố cổ...Những nơi chốn đã qua một lần sẽ ko thể nào quên.
Chị ơi, Triplec cũng áy náy lắm vì topic mình mở ra mà không chăm chút thường xuyên được. Nhưng quả thực Triplec bận quá chị ạ. Có lẽ bởi một phần nick của Triplec có nghĩa là chuyến đi hay sao mà suốt ngày thấy mình rong ruổi. Tối qua Triplec mới trở về sau chuyến công tác phương Nam một tuần. Nghỉ (có nghĩa là không rong ruổi) được vài ngày, sang đầu tuần tới Triplec lại bắt đầu chuyến đi 1 tuần tới đất nước Chùa Tháp rồi.

"Cuộc đời là những chuyến đi", câu nói này đúng với Triplec cả nghĩa đen và nghĩa bóng chị ạ. Cũng may Triplec bản chất vốn ham chơi nên luôn gắng tìm những niềm vui, những điều thú vị trong những chuyến đi dài mà với nhiều người có lẽ sẽ rất mệt mỏi. Cuối tuần vừa rồi Triplec có hai ngày nghĩ giữa các buổi làm việc liên miên. Đã đăng ký một tour du lịch Sinh Cafe bằng ghe máy về miền Tây thăm chợ nổi Cái Bè và vườn trái cây Vĩnh Long, nghe đờn ca tài tử trên sông Tiền rồi mà lại bị ốm. Thế là đành phải từ bỏ ý định làm một chuyến lang thang sông nước miền Tây!