Bài 1 đến 10/32

Chủ đề: Dấu chân kỷ niệm

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Default Ðề: Dấu chân kỷ niệm

Đang ngồi viết bài trả lời chị ON thì tự nhiên màn hình tối thui. Hoá ra là laptop hết pin. Loay hoay lấy được cái dây cắm ra thì mới phát hiện phích cắm cái adapter của mình có 3 chân, 2 dẹt 1 tròn, mà ổ tường ở đây hợp với loại hoặc chỉ có 2 chân tròn, hoặc 3 chân dẹt cả

Thực ra là mình cũng mang đi theo một cái phích nối nhỏ để nối từ dây cắm của mình vào những cái ổ có 2 lỗ tròn nhưng chiều nay xong việc vội vàng sắp đồ ra sân bay thế nào mà lại để cái phích nối ấy trong valy gửi thẳng về HN còn mình với cái laptop và adapter vô duyên này thì đang phải nghỉ transit trong khách sạn ở sân bay KLIA chờ chuyến bay ngày mai về HN.

Thôi thì xem tivi vậy. Nhưng ngồi xem mà cứ thấy ấm ức. Máy tính có đây, thời gian thì chẳng mấy khi được rỗi rãi thế này mà không thể vào mạng thì thật khó chịu. Cái khó ló cái khôn Chợt nghĩ là thử chạy ra reception của khách sạn hỏi xem họ có cái phích nối không. May quá, lục lọi một hồi thì cô tiếp tân khách sạn cũng chọn được cái phích nối phù hợp cho mình. Đưa cho cô ấy 5$ đặt cọc rồi tung tẩy về phòng lướt web tiếp

Last edited by Triplec; 08-08-2009 at 12:57 AM.

2. Có 2 thành viên cám ơn bài của Triplec:

Phương Lê (05-08-2010),Sheiran (29-07-2010)