Bài 1 đến 6/6

Chủ đề: Người thứ ba

Threaded View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MinhThy's Avatar
    Thanks
    2.347
    Thanked 1.804 Times in 388 Posts

Default Người thứ ba

Chị, một phó tiến sĩ ngôn ngữ học, là vợ của người tôi yêu. Dù biết rõ chồng mình đang say đắm người khác, là tôi, chị vẫn không một lần tìm gặp tôi. Cho đến bây giờ, mười lăm năm sau, tôi mới biết được lý do của chị

Cuối cùng, tôi cũng gặp chị . Mười lăm năm đã trôi qua từ khi câu chuyện giữa ba chúng tôi xảy ra. Ngày ấy, trong mắt mọi người, tôi đã mang đến cho chị nhiều bất hạnh, đắng cay. Chị già đi nhiều, nhưng vẫn xinh đẹp và sang trọng. Đồng thời, có thêm một điều khác nữa so với ngày xảy ra câu chuyện giữa chúng tôi: Chị, từ một phó tiến sĩ ngôn ngữ học, nay đã trở thành tiến sĩ.

Chị mỉm cười, một nụ cười khoan dung, khi tôi hỏi: "Hồi đấy, chị có biết hết mọi chuyện giữa em và anh ấy không?". Chị trả lời nhẹ nhàng: "Biết, đủ để đau đớn đến chết đi được".

Câu trả lời khiến tôi rùng mình.

Không bao giờ tôi lại nghĩ có lúc mình và chị, hai người đàn bà của một cuộc tình tay ba mười lăm năm trước, ngồi đối mặt nhau.

(Còn tiếp)
    Last edited by MinhThy; 31-08-2009 at 03:45 PM.