Bài 1 đến 10/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Ðề: Riêng một góc trởi.

Trích dẫn Trích dẫn của Táo Xanh Xem bài viết
    em là quả Táo xanh, còn bên kia là trà xanh, chỉ giống nhau cái màu xanh thôi chị à. Chị ở bên Canada à? em có một người bạn đang học ở trường Yale đấy, có cùng thành phố với chị không?
    Trường Yale thì ở thành phố chị ở ko thấy. Trường ĐH đó cũng nổi tiếng, xong nhất thời ko nhớ ở đâu vậy à.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mưa Trên Cuộc Tình's Avatar
    Thanks
    0

Default Ðề: Riêng một góc trởi.

Trích dẫn Trích dẫn của Táo Xanh Xem bài viết
    em là quả Táo xanh, còn bên kia là trà xanh, chỉ giống nhau cái màu xanh thôi chị à. Chị ở bên Canada à? em có một người bạn đang học ở trường Yale đấy, có cùng thành phố với chị không?
    Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Trường Yale thì ở thành phố chị ở ko thấy. Trường ĐH đó cũng nổi tiếng, xong nhất thời ko nhớ ở đâu vậy à.
    Viện Đại học Yale là một viện đại học tư thục ở New Haven, Connecticut được thành lập vào năm 1701 dưới tên Collegiate School. Yale là viện đại học lâu đời thứ ba của Hoa Kỳ và là một thành viên của Ivy League. Yale cũng là viện đại học đầu tiên ở Hoa Kỳ cấp bằng tiến sỹ vào năm 1861.

Nói về tầm vóc thì đây là một trong những trường đại học Danh tiếng nhất nước Mỹ (cũng như trên toàn thế giới).
    Có thể nêu một vài trường đại học nổi tiếng ở Mỹ (không quá con số 7) như Harvard University, Princeton University, Yale University, Massachusetts Institute of Technology (MIT), Stanford University, v.v..... Ngồi trên giảng đường Yale là niềm mơ ước và tự hào của sinh viên trên toàn thế giới. Lễ tốt nghiệp hàng năm tại các trường này đều có các nhân vật VIP cỡ Tổng thống Mỹ tham dự.
    Giảng viên tại Yale có rất nhiều người từng đoạt giải Nobel trong nhiều lĩnh vực, sinh viên tốt nghiệp trường này được trải thảm đỏ tại tất cả các tập đoàn nổi tiếng thế giới với mức lương khởi điểm không dưới 150.000 usd/năm.

Ngày xưa, lúc còn làm cho tập đoàn Shell VN, mình đã được vinh dự làm việc cùng một Sếp lớn tốt nghiệp Luật tại Yale, mỗi năm ông ta đều dành 1,5 tháng để quay về trường giảng dạy. Khả năng diễn thuyết, thuyết trình của ông ta trong mắt mình là kiệt xuất. Mỗi khi xuất hiện, ông ta làm cho cả hội trường gần như nín thở bởi khả năng lý luận, tư duy và những ý tưởng không thể lường trước.
    Ai cũng có Kỷ niệm, và ai cũng có Nỗi đau ...