Bài 1 đến 10/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Riêng một góc trời.

Hôm qua con trai đưa cho mỗi người một bàn chải đánh răng mới và bỏ đi những cái cũ. Đó là một trong những việc của mẹ mà giờ đây con trai thường xuyên tự động làm. He nói mẹ từ nay khỏi mua những đồ lót, hoặc tất cho he và em họ nữa. Mỗi khi giặt đồ he sẽ để ý vứt bỏ những đồ cũ và thay thế những đồ mới.
    Ôi con trai, con trai của Mami ko còn là Mami Boy nữa. He đã trưởng thành trở lên một người đàn ông luôn biết quan tâm và nghĩ đến mọi người. Giống như mẹ. Trước khi ra khỏi nhà và sau giờ tan sở, he luôn gọi phone về nhà hỏi Má, chị, em họ thích ăn gì hoặc cần gì để he đi mua. Hoặc mỗi lần đi ăn tiệm với bạn bè, he cũng ko quên order những món ăn hợp với khẩu vị của từng người.
    Người ta thường nói con người chín chắn là do trải nghiệm nhiều mới hình thành được tính cách đó, nhưng hình như điều đó ngược lại trong gia đình mình. Hai đứa nhỏ chỉ cần nghe qua mẹ đọc 1, 2 quyền kinh cũng trở lên chín chắn. Còn mẹ trên đường thỉnh kinh gặp bao yêu quái vẫn ngây thơ như thày Đường Tăng, luôn nghĩ những biến thân của Bạch Cốt Tinh dù sao vẫn mang họ Bạch chứ ko phải họ Hắc… Hì hì.
    Điều mình an tâm nhất tính cách ở hai đứa nhỏ sống ko phù phiếm. Biết phân biệt hoài bão là những điều có thể, và hão huyền là những điều ko thể xảy ra, nên mình ko phải lo đến “Chữ tài đi với chữ tai một vần”.
    Nhưng có một điều mình lo sợ trong cuộc sống luôn có những cám dỗ ko biết trước được. Có thể làm chúng tử bỏ tôn nghiêm để có được nó. Cho dù bản thân bị tổn thương hoặc làm người khác bị tổn thương.
    Tuy ba mẹ con hay hay trắc nghiệm tâm lý với nhau vấn đề này và mình đã ko phải thất vọng khi nghe được những câu trả lời của con trẻ. Nhưng biết đâu, ở đời có ba điều “tốt” ko bao giờ nên khẳng định nó là “mãi mãi”. Đó là.
    1. Sức khỏe tốt.
    2. Chồng tốt.
    3. Con tốt.

Mình chỉ mong hai đứa nhỏ biết cách hài hòa giữa lý tưởng và thực tế, để đảm bảo cuộc sống cân bằng về mọi mặt. Tự chủ trong tiền bạc, tự tin trong tình yêu và tự hào trong sự nghiệp…Chỉ có thế mới nắm giữ được chìa khóa hạnh phúc mà chính bản thân của Mẹ chúng nó đã bao lần có được rồi lại mất.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Độc hành (24-03-2014),Lão K (22-03-2014),loyal (27-05-2014),Nguyên Thoại (26-03-2014),Phu sinh (21-03-2014),thuphong (21-03-2014)