Bài 1 đến 10/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Riêng một góc trời.

OA NỮ tranh thủ chụp trộm

Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 7 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Bình Nguyên (28-05-2012),Marat Safin (26-04-2012),mktone (27-04-2012),Nhím con (29-04-2012),Phu sinh (29-04-2012),Sheiran (27-04-2012),TeacherABC (26-04-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Marat Safin's Avatar
    Thanks
    3.491
    Thanked 5.135 Times in 1.170 Posts

Nghe nói tháng 5 chị về VN kỷ niệm sinh nhật NR hả chị?! ngày 26/5 hội tennis FTC bọn em cũng tổ chức kỷ niệm 1 năm ra nhập NR, nếu chị ở SG thay mặt hội mời chị tham dự cùng FTC chị nhé!

4. Có 8 thành viên cám ơn bài của Marat Safin:

Bình Nguyên (28-05-2012),Boulevard (11-05-2012),Dung_SHA (26-04-2012),Emanuel (26-04-2012),OA _ NỮ (26-04-2012),Phu sinh (29-04-2012),Sheiran (27-04-2012),Thảo_ANA (26-04-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Thanks MS . OA NỮ rất vui khi nhận được lời mời của MS và hội TN. Hi vọng ngày đó OA sẽ được diện kiến đầy đủ những khuôn mặt tài hoa của tất cả các thành viên trong hội TN, nhất là hai thành viên nữ nổi tiếng xinh đẹp và giỏi giang là Thảo và Dung.
    Que Sera, Sera

6. Có 8 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Bình Nguyên (28-05-2012),Boulevard (11-05-2012),Dung_SHA (11-05-2012),Emanuel (26-04-2012),Marat Safin (27-04-2012),Phu sinh (29-04-2012),Sheiran (27-04-2012),Thảo_ANA (26-04-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Marat Safin's Avatar
    Thanks
    3.491
    Thanked 5.135 Times in 1.170 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Thanks MS . OA NỮ rất vui khi nhận được lời mời của MS và hội TN. Hi vọng ngày đó OA sẽ được diện kiến đầy đủ những khuôn mặt tài hoa của tất cả các thành viên trong hội TN, nhất là hai thành viên nữ nổi tiếng xinh đẹp và giỏi giang là Thảo và Dung.
    Cám ơn chị! rất mong được gặp chị trong dịp gần nhất, hình như hơn 2 năm rồi em chưa gặp chị!

8. Có 6 thành viên cám ơn bài của Marat Safin:

Bình Nguyên (28-05-2012),Dung_SHA (11-05-2012),Emanuel (28-04-2012),OA _ NỮ (28-04-2012),Phu sinh (29-04-2012),Thảo_ANA (27-04-2012)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.947

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Chị OA nói làm e mắc cỡ quá.. vì nếu đến tuổi như chị bây giờ k bít e có được giỏi như chị k?(vì e thấy chị giỏi nhiều thứ quá ..) có trẻ trung yêu đời, phong độ được như chị k nữa hì hì...

.)
    Last edited by OA _ NỮ; 28-04-2012 at 12:32 AM.

10. Có 4 thành viên cám ơn bài của Thảo_ANA:

Bình Nguyên (28-05-2012),Dung_SHA (11-05-2012),Emanuel (28-04-2012),Phu sinh (29-04-2012)

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của Thảo_ANA Xem bài viết
    Chị OA nói làm e mắc cỡ quá.. vì nếu đến tuổi như chị bây giờ k bít e có được giỏi như chị k?(vì e thấy chị giỏi nhiều thứ quá ..) có trẻ trung yêu đời, phong độ được như chị k nữa hì hì...

.)
    Thanks lời khen của em. Nhưng mà cái sự trẻ trung, phong độ của chị đối khi làm cho con cái chị thỉnh thoảng cũng hay lo lắng lắm em à. Hì hì. Nhất là cái khoản thời trang cứ bị con gái chị chọc quê là Mami lợi dụng nó để trẻ hoá tuổi tác. (May mà chưa biết ps ảnh, nếu ko còn lạm dụng dữ dội nữa.)
    Que Sera, Sera

12. Có 5 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Bình Nguyên (28-05-2012),Dung_SHA (11-05-2012),Emanuel (28-04-2012),Phu sinh (29-04-2012),Thảo_ANA (28-04-2012)

Thanks
    4.403

Ngoài trời đang u ám, lòng người cũng ảm đạm theo. Chẳng thiết đi đâu, làm gì. OA NU đành tìm mót một số hinh hoa anh đào post lên cho nhà cửa có chút sinh khí.

Last edited by OA _ NỮ; 03-05-2012 at 10:06 PM.
    Que Sera, Sera

14. Có 9 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Bình Nguyên (28-05-2012),Boulevard (03-05-2012),Dung_SHA (11-05-2012),mktone (04-05-2012),Nhím con (07-05-2012),Phu sinh (13-05-2012),TeacherABC (09-05-2012),Thảo_ANA (04-05-2012),Triplec (05-05-2012)

Thanks
    4.403

Hôm qua đi cả ngày về mệt mỏi và khó thở kinh khủng. Đang nằm thở bằng ox thì có cô em gọi phone đến lại nhờ vả. Dạo này mình đã phải trốn mấy cuộc gọi từ HP và SG gọi sang nhờ vả đủ chuyện rồi. Bây giờ lại đến cái cô này, nào phải có chuyện gì to tát đâu.
    She nói.
    - Em đến cửa tiệm ông bạn vàng của chị, mua cái dây, bảo he bớt cho có mấy chục, he ko chịu, em nhờ chị gọi cho he...
    Mình bảo she.
    - Cứ nói bạn của chị là he bớt ngay thôi mà. Dạo trước có cô cháu đến cầm một cặp đồng hồ RL trị giá 20,000$ mà he chỉ cầm có 4000, lời lại cao nữa, cháu chị nói là cháu của cô T, thế là he cầm cho 6000. Mai em đến mua đi, he sẽ bớt cho em mà...
    Cô bạn nghe vậy mừng quá tíu tít nói.
    - Ông bạn chị dạo này nhìn trẻ đẹp ra chị à, chị có thấy thế ko.
    Nghe she nói, mình chợt cảm thấy nghẹn lòng, chút tiếc nuối và tủi thân, xong cũng phải nói đùa với she.
    - Ừ, chị cũng thấy thế, mỗi khi gặp he, chi cũng hay nói đùa.
    - Anh dạo này có tình yêu đẹp hay sao mà em có cảm giác anh như một hũ gạo mốc đang dậy lên mùi men rượu nồng vậy.
    - Thế là he lại có cơ hội để đùa cợt lại với chị.
    - Anh chỉ có em là TY đẹp nhất của anh thôi mà.

Kể lại với cô bạn những lời đó, mình lại nhớ về he, người bạn tri kỉ, một người mình tuyệt đối tin tưởng để làm ăn với he.
    Có thời kỳ he giúp mình đầu tư xong he sợ xảy ra điều gì bất chắc với he, he bắt mình giữ vàng của he để làm bảo đảm. mình ko cầm nói là tin tưởng ở he. Nghe mình nói he cho mình bài học ngay.
    - Em mà làm nghề như của anh là em phá sản ngay....Anh ko thiếu tiền, anh chỉ muốn giúp em kiếm tiền trả nợ hộ chị em thôi, vì anh thấy em đáng thương và quá tốt bụng...
    Thế là mình cầm mấy trăm cây vàng của he cất vào thùng bảo hiểm, xong mình nghĩ. Nếu vàng để vậy thì phí quá, mình đem vàng đến mấy bà bạn cũ của má, nói khó với họ cầm tiền đế làm ăn. Họ ai cũng biết, tin tưởng và quý mến mình nên cho đưa cho tiền ngay, nói chỉ cần số lãi như ngân hàng và họ cũng ko cần cầm vàng.
    Nhờ có số vàng của he mà mình múa may sao đó kiếm được trong vòng 1 năm trả hết nợ cho chị gái hơn triệu đô... Sau đó mình ngừng ngay. Mình biết ông trời chỉ cho mình có từng đó, và khi biết đủ thì phải nên dừng...
    Quan hệ của mình và he ngày càng trở nên thân thiết. Bao nhiêu lần he đóng cửa tiệm sớm gọi mình ra uống rượu cùng với he cho đến một lần he và bạn he lái xe về nhà bị tai nạn, Từ đó mình ân hận mãi từ chối những lời mời sau của he.
    Rất nhiều lần he ngỏ ý muốn mình trở thành bạn gái của he xong mình đều nói khéo để he khỏi phật lòng.
    - Tình cảm của em dành cho anh hình như là lòng biết ơn và cảm kích nhiều hơn, em chưa sẵn sàng,cứ như thế này có phải tốt hơn ko.
    Thời kì đó he đang ly thân với vợ, nhưng sau đó nhân mẹ he ở VN qua, hai vợ chồng quay lại.. Còn mình mỗi lần ra cửa tiệm gặp vợ của he, mình và vợ he nói chuyện vui vẻ và trở thành bạn của nhau. Đó là một người pn to cao hơn chồng một cái đầu. Hơn nữa she rất xinh đẹp và trẻ trung, trẻ hơn mình rất nhiều.
    Còn he mỗi lần gặp mình, he đều buồn bã như có điều gì ức chế nói ko ra. Mình phải dò hỏi mãi he mới bộc lộ nỗi niềm.
    He tâm sự với mình he ko làm được chuyện ấy với vợ. Cứ mỗi khi nghĩ đến thời gian vợ bỏ nhà đi cặp kè với nhưng người đàn ông khác he chịu ko nổi thế là...Hỏng.
    Mình nói với he.
    - Đây là một bệnh tâm lý. Anh muốn em giới thiệu với anh ông bạn bs già, he giờ ko nhận bệnh nhân mới, chỉ viết sách và nghiên cứu thôi, nhưng nếu là bạn của em, ông bs sẽ nhận anh .
    Từ ngày ông bạn vàng được BS điều trị tâm lý, he trở nên yêu đời, trẻ trung và đẹp ra trông thấy như lời cô bạn nói.
    Xong cũng từ đó, khoảng cách giữa mình và he hình như có một màn sương khi dày khi mỏng ngăn cách.
    Ánh mắt nồng nàn, ân cần mỗi khi gặp mình ko còn nữa. He cũng hoà theo những lời nói đùa của mình mà chẳng bao giờ cần thanh mình như trước kia.
    Mình chẳng tin he có tình yêu đẹp với ai ai cả...(lại tự tin và ngây thơ)
    Mình cố dò hỏi ông BS, xong ziper ở miệng ông còn khó mở hơn là cái ziper ở quần ông nữa. Mỗi lần cạy răng ông ko được, mình lại lầm bẩm nói ông. "cái đồ BS tà giáo, cái đồ bs tráng táng, cái đồ bs truỵ lạc, cái đồ sống gấp..."
    Tuy nói thầm, nghĩ thầm xong vì là bs tâm lý, chỉ cần nhìn ánh mắt của mình là he hiểu hết...He lại trả lời mình cái kiểu mà he luôn dạy mình cách làm đối phuơng tức tối và câm nín
    - Nuốt những lời chửi thầm của mình vào bụng, chẳng khác gì bắt mình phải nếm phân của mình. EM có biết. Dù những lời nói độc địa của em đến đâu, cũng ko đủ độc để hình dung ra con người anh đâu. Lên mạng hỏi bạn bè những từ mới đi...
    Sau này mình mới hiểu rõ câu nói đó của ông BS. Ông độc thật. Ông ko chịu nói muốn mình tự tìm hiểu ông bạn vàng của mình. Ông quá dã man luôn. Ông đã biến một người đàn ông đầy nam tính càng ngày càng trở thành nữ tính hơn bao giờ hết.
    Có lẽ mình là người duy nhất nhận ra sự thay đổi của he. Có một hôm mình giới thiệu cậu em đến he cầm một số đồ cổ. Cậu em đó được he chấp nhận rất dễ dãi trong các điều khoản. Nghe he kể, mình càng nghi ngờ giới tính he đã bị đột biến gen...Mình liền nhờ cậu em đó thử he coi sao...Mình nói với he.
    - Em có mất gì đâu, lại càng được hưởng lợi từ he...Chỉ cần thử thôi, chứ có thật đâu...pls, giúp chị, vì chị đang yêu thầm he bao năm nay rồi mà he chẳng đoái hoàn đến chị, chị muốn biết rõ he để khỏi mất thời gian.
    Cậu em nghe mình nói vậy thương quá, liền rắc thính thơm dụ he. Ko ngờ he chẳng đề phòng nhận lời đến ks với he...

Người bạn vàng đó là mối tình chập chờn giới tính thứ ba của mình. Người đàn ông mình định yêu, chưa kịp yêu đã ko đủ kiên nhẫn bay thẳng cùng mình trên một chuyến bay. He đã rẽ ngang, hạ cánh...Và he rất hài lòng với sự chọn lựa đó...(ko biết he có hạnh phúc ko)

Còn ông BS già, khi biết rõ ông chính là hoa tiêu đổi hướng bay cho bạn của mình, mình trách ông , xong ông lập luận cái kiểu Chí phèo làm mình ko biết thế nào là đúng, thế nào là sai.
    Mình nhớ loáng thoáng những câu nói nhuốm đầy tà khí của ông.
    - Đừng tránh bạn của em hay bs. Trời sinh ra mọi giống đực đều phải trải qua những giai đoạn khác nhau và những chiêm nghiệm khác nhau.
    - Khi còn non bấy thì giống đó chỉ để đi tiểu, khi nó mọng căng là để thủ dâm. Khi đã cứng cáp thì để truyền giống. Khi nó sung mãn phải biết hưởng thụ. Khi nó mộng du thi..... Khi.....
    Bạn của em đang trong giai đoạn hưởng thụ. Còn he muốn hưởng thụ ở những cung đường dọc hay ngang thì nơi nào mà chẳng đi về La- Mã.
    Lúc đó mình có uống mấy ly rượu đỏ cùng ông, mượn hơi men, mình gọi ông là "đồ AS thúi", chưa kịp say sorry thì ông khoái trí cười thích thú và đưa một bài báo cho mình đọc của một nhà văn họ bình luận về bộ phận đó và ông nói một cách hả hê.
    Thứ nhất
    - AS càng thối chứng tỏ hệ tiêu hoá của nó làm việc tốt.
    Thứ hai.
    Trong bộ phận của con người. AS giữ vị trí quan trọng nhất. Con người ta có thể ko ăn, ko uống, ko yêu, ko ngủ nhưng vẫn sống nhăn, còn AS thử ko làm việc 1, 2 ngày coi, con người còn tồn tại ko. Em chửi anh là đồ AS thì chẳng khác gì tôn anh là bậc đế vương...
    Pó Tay.
    Nặng mùi tà khí.
    Last edited by OA _ NỮ; 08-05-2012 at 11:22 PM.
    Que Sera, Sera

16. Có 7 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Bình Nguyên (28-05-2012),Boulevard (11-05-2012),Dung_SHA (11-05-2012),MinhThy (09-05-2012),Nhím con (09-05-2012),Phu sinh (13-05-2012),TeacherABC (09-05-2012)