Bài 1 đến 10/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Riêng một góc trởi.

Lee, Đã bao lần anh hỏi em có yêu em có yêu ông C ko?,
    em nói đang học yêu ông ta, học yêu bản thân mình
    Anh hỏi lại em có chắc chắn ko,
    em nói có
    Ko, em ko yêu ông ta, anh muốn nói em hiểu em đang mất mát những gì nhưng em ko chịu nghe anh, em luôn thích dấn thân.
    Trước kia vì cảm kích ông C nên chấp nhận he. Em nghĩ thời gian sẽ là sợi dây để nối liền tình và nghĩa giữa hai người.
    Nhưng điều may mắn đã ko đến với em. Em kể với anh em chia tay ông C vì em ko thể tiếp tục phạm sai lầm.
    Nhưng rồi ông ta lại làm em siêu lòng với những lời hứa hẹn có cánh, những lời thề thốt làm em tin tưởng ông ta để cùng cho nhau cơ hội.
    Lần này em ko chờ đợi điều may mắn đến với em nữa. Em học yêu ông ta theo cái cách của em.
    Cái cách lần này của em còn sai lầm nghiêm trọng hơn lần trước và làm tổn thương đến cả ba người.
    Em chỉ học cách chiếm hữu chứ em chưa học được cách yêu
    Em đã làm tổn thương ông C, coi ông như một vật sở hữu mang ra thử lòng bạn thân của em mà quên đi chính ông cũng là một người đàn ông tâm hồn biết rung động, một tấm lòng biết cảm thông, trong một thể xác lành mạnh có đủ mọi nhu cầu.
    Em làm tổn thương cho bạn em khi em để mặc she gieo những hạt giống tình vào lòng ông C, em không ngờ nó có cơ hội nẩy mầm thì em vội nhổ vất đi
    Em làm tổn thương em Trong mối quan hệ tay ba này vì em thừa hiêu ông ta nếu ko gặp em trước thì ông ta sẽ yêu bạn em từ lâu . Nên em ràng buộc lời thề của ông ta với em, và em luôn đề cao đạo đức của he để he phải hổ thẹn nếu he phải lòng bạn em
    Em chẳng hiểu gì về đàn ông. cũng như về tình yêu cả. lúc trẻ ko học yêu, về già mới học yêu hì làm sao ko nhầm với lẫn. Luôn luôn chủ quan trong mọi vấn đề. ( he đểu thế, ngồi viết lại trong cuộn CD)

Một khi ông C bị chất nữ tính của bà bạn em chinh phục thì dù ông có bị vỡ đôi tim cũng chẳng làm mẻ một góc tí đạo đức nào trong cái phạm trù của ông ta. Vì Trái tim và đạo đức nằm ở hai đường xich đạo ngược nhau
    Còn những lời thề có cánh của ông ta đỗi với em quan trọng lắm hả
    .Ông ta chỉ thể với em một nửa vế mà em cứ coi như kinh thánh .
    Ông ta thề câu em là sự lựa chọn cuối cùng của ông, nhưng ông ấy có thề em là người tình cuối cùng đâu. Vì yêu ai và chọn ai là cả hai điều khác nhau kia mà.
    ông ta thề xin là người chết sau để là người được khắc lên mộ bia em những lời tốt đẹp nhất, nhưng ông ta có thề em là người duy nhất ông ta khắc tên ko
    Toàn thề những câu thề độc ko à.
    Bây giờ Em lặp lại hai lỗi lầm giống nhau vào cùng một người đàn ông thì em coi thường ông ta quá
    Em biết chơi trò chơi kích tình ông ta ko biết chơi.
    Ông ta chơi còn bạo liệt hơn em đó,
    Lần này em cứ ôm cái thú đau thương của em mà gặm nhấm đi. Rồi quay lại đây anh vá víu cho.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (24-06-2011),Lão K (25-06-2011),Nhím con (27-06-2011),Phu sinh (24-06-2011),Sheiran (24-06-2011)