Đám bạn ồn ào mới về. Mình nấu bún riêu mời mấy bà bạn đến ăn, 8 một hồi đủ thứ chuyện. Kể cho các bà chuyện có thằng tây thầu các công trình của condo. Dạo này he đang sửa nhà tắm cho mình, quân của he thì làm, còn he thì đi thả dê với mình. Mình nói mình kỵ mùi tây, các bà nào có muốn, mình cho số phone, vì he làm phiền mình quá...
Đang trò chuyện rôm rả thì he gọi phone, muốn mời mình đi diner. Mình gọi he đến...He vừa bước vào nhà, mấy bà trố mắt nhìn...Rồi quay lại nói bằng tiếng Việt với mình..."he đẹp trai quá, và trẻ...Me....Me..."

Mình giới thiệu 3 bà bạn, hỏi he thích ai ko...1 bà làm thông dịch viên, 1 bà làm bác sĩ, 1 bà làm dược sĩ....Cả 3 bà đều độc thân vui tính...Giàu có.
He ngồi một lúc, rồi mời mình đi chơi. 3 bà bạn xin phép về. Hết hồn, mình từ chối lời mời của he. Mình thuộc trườg phái thích nói...Thích tán tỉnh nhau...Chứ tán tây thì chịu chết...

Mình nói thẳng, mình ko hợp với dân Điên ( Canadien), Nhưng he nói, he ko phải dân diên, he là dân Trung đông, hình như là 1 rắc gì đó..."trời, càng chết, họ theo đạo Hồi", Nghe đến đó mình bb he liền, nói là phải lo cho tre con ăn uống...Sorry.

He ra về, mình thở phảo. Chắc phải dứt khoát thôi...Có bà bạn gọi đến, khen he hết lời (ý gì đây)...Mình liền cho số phone của he để cho nhẹ lòng.

Từ ngày mình mời ông bạn làm Thày địa lý đến coi nhà cửa, ông Thày bày trận đào hoa thế nào mà mình bị phiền hà hết sức (dù chỉ là phiền ảo), xong cũng đủ làm trẻ con cằn nhằn vì phải nghe phone giùm mẹ. ( ko biết có thật không, hay lại đang tự sướng)...