Trang 94 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 44849293949596104144194 ... LastLast
Bài 931 đến 940/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Default Ðề: Riêng một góc trởi.

Cảnh đẹp quá chị à, em chưa đc thấy tuyết khi nào, ước gì....
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của nhudadauyeu Xem bài viết
    Cảnh đẹp quá chị à, em chưa đc thấy tuyết khi nào, ước gì....
    UH, Nhìn thì đẹp thế thôi, chứ tuyết rơi khổ lắm, chị mới lội tuyết đi về nè, mà đi bằng streetcar chứ xe hơi và xe đạp thì ko đi nổi. Đi ra đường lớn, thì còn đỡ, được rắc muối nhiều, nên tuyết rơi đến đâu thì tan đến đó, chứ vào đường nhỏ thì xe cứ đường ta ta đi....
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của Mưa Trên Cuộc Tình Xem bài viết
    Đẹp thật, quá đẹp ...... đẹp như tiên cảnh.

Nhưng bảo mình lên cõi tiên để được ngắm cảnh đẹp .. thì xin kiếu ..... hihihihihihihihih

Cứ Vn cho lành:
    Sáng chen chúc kẹt xe, cà phê cóc.
    Chiều lầm lũi phờ phạc, dĩa hấp mắm tôm.

Ôi, sao tôi yêu Vn quá đi mất.
    Yes, Quê hương là chùm khế ngọt mà. Đi du lịch các nơi trên thế giới, cảm giác luôn cô tịch và lạc lõng...Nhưng mỗi khi về VN, từ trên máy bay nhìn thấy đất nước mình là biết bao cảm xúc trào dâng...
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Hôm qua đi dạo quanh hồ, thấy người và chó đang xin tiền ở ở ngã tư. Oa nữ tranh thủ chụp hình con chó, xong vì đi dạo ko mang theo tiền, nên bước qua nó, ko ngờ con chó xủa dữ dội quá. Cảm thấy áy náy, nếu quay về nhà thì khoảnh khắc mặt trời lặn sẽ ko còn, gọi phone cho trẻ con thì giờ đó chưa ai về...

Sau khi chụp xong hình, ON đi về bằng đường khác, gọi cho con trai, hay con gái nếu đi qua đó nhớ cho chủ và chó tiền...
    Nhưng ngồi ở nhà ko yên tâm, cứ nghĩ đến con chó và khuôn mặt tội nghiệp của cậu trẻ kia, chắc nếu còn bố mẹ, thì bố mẹ he cũng sẽ đang lo lắng dưới trời lạnh giá thế này, con mình sẽ ra sao...
    ON sẻ cơm và đồ ăn vào mấy cái hộp, mang ra cho họ. Khi ra cửa nhớ đến con trai có mấy cái chăn bông cũ, thế là mang ra nốt. Nhưng khi mang ra đó thì ko thấy cậu thanh niên đó đâu, thấy một câu thanh niên khác cầm cái biển xin tiền giống như thế, hỏi ra thì họ thay ca vì lạnh quá...

ON chụp bằng máy bao diêm
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Hôm nay tuy tuyết rơi nhiều nhưng lại ko lạnh. ON cầm máy nhỏ đi chụp lung tung.

Que Sera, Sera

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Hôm qua đi dạo quanh hồ, thấy người và chó đang xin tiền ở ở ngã tư. Oa nữ tranh thủ chụp hình con chó, xong vì đi dạo ko mang theo tiền, nên bước qua nó, ko ngờ con chó xủa dữ dội quá. Cảm thấy áy náy, nếu quay về nhà thì khoảnh khắc mặt trời lặn sẽ ko còn, gọi phone cho trẻ con thì giờ đó chưa ai về...

Sau khi chụp xong hình, ON đi về bằng đường khác, gọi cho con trai, hay con gái nếu đi qua đó nhớ cho chủ và chó tiền...
    Nhưng ngồi ở nhà ko yên tâm, cứ nghĩ đến con chó và khuôn mặt tội nghiệp của cậu trẻ kia, chắc nếu còn bố mẹ, thì bố mẹ he cũng sẽ đang lo lắng dưới trời lạnh giá thế này, con mình sẽ ra sao...
    ON sẻ cơm và đồ ăn vào mấy cái hộp, mang ra cho họ. Khi ra cửa nhớ đến con trai có mấy cái chăn bông cũ, thế là mang ra nốt. Nhưng khi mang ra đó thì ko thấy cậu thanh niên đó đâu, thấy một câu thanh niên khác cầm cái biển xin tiền giống như thế, hỏi ra thì họ thay ca vì lạnh quá...

ON chụp bằng máy bao diêm
    Ở đâu cũng có những người phải chịu cảnh khổ thế này chị nhỉ? Thật tội nghiệp cho họ.

Thanks
    4.403

Yes, tội lắm em à. Chị cũng ko hiểu vì lý do gì mà họ đi xin tiền, vì nếu họ là dân ở đây, họ có đủ tiêu chuẩn xin được tiền trợ cấp và có nhà để trú mưa trú nắng...Còn nếu họ là dân du lịch hoặc di dân thì họ ko được hưởng bất cứ chế độ ưu đãi nào.
    Que Sera, Sera

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Yes, tội lắm em à. Chị cũng ko hiểu vì lý do gì mà họ đi xin tiền, vì nếu họ là dân ở đây, họ có đủ tiêu chuẩn xin được tiền trợ cấp và có nhà để trú mưa trú nắng...Còn nếu họ là dân du lịch hoặc di dân thì họ ko được hưởng bất cứ chế độ ưu đãi nào.
    Em nghĩ, chắc phải có lý do mới trân mình chịu lạnh như thế. Chứ ai lại không muốn chăn êm nệm ấm chị nhỉ?

Thanks
    4.403

Con gái bê tô cơm ra ngồi ăn cạnh mẹ, ON vội khoe hình chụp hoàng hôn cho con gái coi. Đúng là mẹ hát con khen hay. Lần nào con gái gái cũng khen. (She quá khôn ngoan, khen thế để mẹ khỏi đòi con gái chỉ dậy chụp hình).

Con gái ON học về journalism, nên cũng học thêm về nhiếp ảnh. Khi mới bắt đầu tập tành, thì mẹ mua cho D70, giờ chụp thành thạo thì she tự mua D300, xong ống kính vẫn ko thay đổi. Con gái chụp hình chủ yếu minh hoạ cho bài viết nên ko có nhu cầu len xịn, nếu ko đã mượn len của con đi bắn lung tung rồi.

Đang đòi con gái dậy cách chụp chân dung với flash, xong she cứ kiếm cớ khất lần. Khi thì nói chụp chân dung ko nên có đèn, sẽ ko đẹp nếu mom ko phải là chuyên nghiệp. Tốt nhất lấy ánh sáng thiên nhiên, nhất là khi đợi ánh nắng ẩn vào trong mây thì da mặt sẽ rất mịn màng.

ON nói là mom về VN, chụp cho các bác, các bác ấy điệu lắm, rất thích chụp hình. nếu mom chụp trong nhà thì sao, cần đèn chứ. con gái lại nói ,mom đưa các bác ra gần cửa sổ ý, rồi lấy cái mâm đồng hay mâm bạc dùng để hắt sáng. Chịu con gái...Cái gì cũng chịu khó, mỗi nhờ cái dậy chụp hình thì ko bao giờ. Mỗi khi hỏi, lại đưa địa chỉ của mấy lớp học photo ra ...Nói là để con đóng tiền cho mom học, đừng bắt con dậy mom, pls...
    Que Sera, Sera

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết
    Em nghĩ, chắc phải có lý do mới trân mình chịu lạnh như thế. Chứ ai lại không muốn chăn êm nệm ấm chị nhỉ?
    cũng chưa biết đc thế nào chị ON nhỉ, liệu ở bên đó có ng lười lđ giống VN mình ko vậy? Em từng chứng kiến cảnh ng ta jả vờ bò lăn lê, rùi có vẻ khổ sở, jả vờ bị khuyết tật để xin tiền lắm, rồi lúc sau thì thay quâầ áo bảnh bao lên taxi vi vu đi chơi....Nói chung chẳng có gì mà ko thể
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!