Trang 56 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 646545556575866106156 ... LastLast
Bài 551 đến 560/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MocXinh_MumMim's Avatar
    Thanks
    24

Default Ðề: Riêng một góc trởi.

Trích dẫn Trích dẫn của Nhân ái Xem bài viết
    Con nhóc này... tởm quá... hê hê. Hoa Xuyến Chi ngày bé bọn A hay gọi là Hoa mũi tên, bởi khi hoa tàn, rụng hết cánh toàn ngắt để phi vào áo nhau như mũi tên; phần còn lại của nhụy hoa dính lắm.
    ....em tởm cái gì

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Em là TỞM nhất từ hồi còn bên M...HQ, AC...NR. (à mà MXMM TỞM cái gì hở Nhân ái)
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    14

Chị xem... Núc trước Ló còn Nịch sự viết tắt Noài hoa ấy Nà hoa "CL"
    Bây giờ Ló Lói toạc ra Nà "hoa cứt Nợn".
    Trông thì Ngon - Xinh mà cái MÒM rõ... ĐIÊU và TỞM

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Chị xem... Núc trước Ló còn Nịch sự viết tắt Noài hoa ấy Nà hoa "CL"
    Bây giờ Ló Lói toạc ra Nà "hoa cứt Nợn".
    Trông thì Ngon - Xinh mà cái MÒM rõ... ĐIÊU và TỞM
    Trùi, trùi...Thế mới gọi là mxmm, khi mà cái miệng còn nhanh hơn sự chỉ huy của bộ não. người như thế mới ko cần đề phòng mà...
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của MocXinh_MumMim Xem bài viết
    Đây cũng được gọi là hoa cứt lợn ạ....Thế hoa cứt lợn là hoa ngũ sắc đúng hem chị Triplec ui....
    Hoa Xuyến Chi ngày bé bọn A hay gọi là Hoa mũi tên, bởi khi hoa tàn, rụng hết cánh toàn ngắt để phi vào áo nhau như mũi tên; phần còn lại của nhụy hoa dính lắm.
    Mocxinh ơi, hoa CL không phải hoa xuyến chi, cũng không phải là hoa ngũ sắc đâu. Hoa CL chỉ có mầu tím nhạt, cánh nhỏ li ti, đun lên có mùi tinh dầu rất thơm, dùng để gội đầu.

Hoa xuyến chi có 5 cánh mỏng mầu trắng, nhị vàng. Khi hoa tàn nhị hoa thành các hạt cứng lại như Nhân Ái nói ấy. Trẻ con hay hái ném nhau. Trúng vào má thì rát lắm. Hoa xuyến chi hình như chị thấy người ta hay cắt cho trâu bò ăn hay thả vào chuồng cho trâu bò dẫm làm phân xanh gì đó.

Hoa ngũ sắc mầu sặc sỡ như tên gọi của nó, thường có mầu vàng, trắng, hồng, tím, đỏ. Có khi cả mấy mầu trên 1 cụm hoa, có khi chỉ một mầu. Hoa ngũ sắc chị thấy dọc đường tầu Bắc - Nam mọc dại rất nhiều. Hoa hiện cũng được trồng làm cảnh ở nhiều nơi, nhất là các tỉnh miền Trung. Hoa ngũ sắc mầu đẹp nhưng mùi hắc kinh khủng, không dùng để gọi đầu bao giờ.

Tặng Mocxinh cành ngũ sắc chị mới chụp này

Thanks
    4.403

Hình như hoa này Oa Nữ cũng từng chụp qua ở đây rồi. TL chụp hoa này ở đâu đấy? ON nhớ là màu tím cơ...
    TL chụp nhiều ghê, mà thông thuộc từng tên loài hoa một. Chị thì chịu, có để ý xong nhiều khi cứ bỗng dưng quên tuốt tuồn tuột... Có lẽ cục máu ứ vẫn ko chịu tan trong não, nhiều khi ngẩn ngơ ko nhớ nối mình làm gì...
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Hình như hoa này Oa Nữ cũng từng chụp qua ở đây rồi. TL chụp hoa này ở đâu đấy? ON nhớ là màu tím cơ...
    TL chụp nhiều ghê, mà thông thuộc từng tên loài hoa một. Chị thì chịu, có để ý xong nhiều khi cứ bỗng dưng quên tuốt tuồn tuột... Có lẽ cục máu ứ vẫn ko chịu tan trong não, nhiều khi ngẩn ngơ ko nhớ nối mình làm gì...
    Chị ơi, chắc là chị đã chụp hoa ngũ sắc rồi đấy. Bên US em cũng thấy nhiều lắm. Hoa có khi chỉ một mầu trong một chùm hoa thôi. Triplec đã thấy những chùm hoa chỉ có mầu hồng hoặc mầu tím, trắng. Ảnh trên là em mới chụp ở Mũi Né tuần trước chị ạ.

Triplec thích hoa và cây cỏ các loại nên thấy cây hoa hay, hoa nào lạ cũng hỏi tên để biết. Nhiều khi thì biết qua sách báo. Có khi chỉ mới gặp hoa ấy, cây ấy một lần nhưng đoán được nó tên là gì bởi đã từng đọc về nó, hỏi ra thì đúng tên như mình đoán.

Triplec chẳng bị tai nạn gì bao giờ mà cũng hay quên lắm chị ạ. Chúa đãng trí chị ơi

Last edited by Triplec; 28-07-2009 at 12:35 PM.

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    14

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết
    ... thích các hoa và cây cỏ các loại nên thấy cây hoa nào hay, nào lạ cũng hỏi tên để biết. Nhiều khi thì biết qua sách báo. Có khi chỉ mới gặp hoa ấy, cây ấy một lần nhưng đoán được nó tên là gì bởi đã từng đọc về nó, hỏi ra thì đúng tên như mình đoán...
    Bà xã của NA cũng vậy, có lẽ "chị - em" khoản này giống nhau. Bà xã NA là GV dạy môn Sinh vì thế có thể biết nhiều về hoa, cây hơn

Thanks
    4.403

Tối nay sau khi trang điểm, làm tóc, rồi đến chỗ hẹn đón bạn và bạn gái của bạn. Đưa bạn mình đến nơi sang trọng nhất của tp, bạn gái bạn phán luôn câu...Chỗ ngồi này em ko hợp...Em thuộc mạng hoả, có lẽ ngồi gần bể cá ko tốt...Mình cũng cũng cố chiều, đi gặp quản lý nói lý do,người quản lý này liền văng tứ lung tung....Potay

Mình quay lại trình bày, she ngúng nguẩy lườm nguýt mình, cứ như là mình làm she hãm tài vậy...
    Chỉ chờ có thế, mình đứng lên xin lỗi về trước, ko quên để đó số tiền đặt các món ăn, và cũng ko quên ghé tai her nói thầm. "F...U, nếu bạn tao ko phải là thống chế ngân hàng quốc gia....Thì mày cũng chỉ là một vật thể của chất cao xu tạo thành, tao chọc tới đâu, mày thủng tới đó"
    Có lẽ mình sẽ mất bạn, bởi vì tiếng thủ thỉ thì thầm mạnh trong giây lát, xong một lúc nào đó bạn hiểu...xxx sẽ chỉ là một trong những giờ khoảnh khắc ngắn ngủi, còn lại là gì? 23h còn lại gì????????
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết
    Chị ơi, chắc là chị đã chụp hoa ngũ sắc rồi đấy. Bên US em cũng thấy nhiều lắm. Hoa có khi chỉ một mầu trong một chùm hoa thôi. Triplec đã thấy những chùm hoa chỉ có mầu hồng hoặc mầu tím, trắng. Ảnh trên là em mới chụp ở Mũi Né tuần trước chị ạ.

Triplec thích các hoa và cây cỏ các loại nên thấy cây hoa nào hay, nào lạ cũng hỏi tên để biết. Nhiều khi thì biết qua sách báo. Có khi chỉ mới gặp hoa ấy, cây ấy một lần nhưng đoán được nó tên là gì bởi đã từng đọc về nó, hỏi ra thì đúng tên như mình đoán.

Triplec chẳng bị tai nạn gì bao giờ mà cũng hay quên lắm chị ạ. Chúa đãng trí chị ơi

Chị từ khi bị xe đụng xe đến giờ, cục máu ở não chỉ chịu tan đi một nửa, ko hiểu sao ko tan tiếp, mai lại đi scan lần nữa... BS khuyên phải dùng máy hình, đi tới đâu, chụp hình tới đó để khỏi quên đường về, vì có thể bộ não bị cục máu ứ đó chèn ...Nên chị mới sử dụng máy chụp hình đó...(Từ xa xưa chỉ là người mẫu thôi)Hi hi...
    Que Sera, Sera

Trang 56 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 646545556575866106156 ... LastLast