Trang 55 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 545535455565765105155 ... LastLast
Bài 541 đến 550/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Default Ðề: Riêng một góc trởi.

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    @ T42! Bác có khoẻ ko? Còn tôi lạy Trời vẫn ổn định mà bác. Chốc nữa lại vi vu trên chiếc xe đạp mòn lốp, mòn phanh đi ngao du khắp phố phường thôi...
    Chúc bác chân cứng, ví phồng, tay mãi vươn dài để chiến đấu cho đến khi nào nick đổi thành Phi công T96 nha bác...Hi hi
    thank bác , tôi thì lúc nào chẳng thế , giang sơn dễ đổi , bản tính khó dời , hihi
    cứ thấy bác vậy là mừng lắm rùi ........
    nhưng mà .............nhớ bác ghê ..............

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket cocacola_vn's Avatar
    Thanks
    4

Trích dẫn Trích dẫn của phicongt42 Xem bài viết
    thank bác , tôi thì lúc nào chẳng thế , giang sơn dễ đổi , bản tính khó dời , hihi
    cứ thấy bác vậy là mừng lắm rùi ........
    nhưng mà .............nhớ bác ghê ..............
    nghe nhỏ em gái em nó nói mới có thêm một anh zai nữa , thì ra là anh . Rất vui anh em mình lại gặp nhau nơi đây .

<===chát here >.<

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    Chọn những bông hoa và những nụ cười
    Tôi nhặt gió trời mời em giữ lấy
    Để mắt em cười tựa lá bay

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của MocXinh_MumMim Xem bài viết
    Hic...chị Triplec ơi hoa CL còn có tên khác nữa....Em nhớ không nhầm thì có tên là hoa Xuyến Chi....(tên hay quá...)
    Mocxinh ơi, hoa xuyến chi là một loài cúc dại, có cánh mỏng mầu trắng, nhị vàng ấy. Hoa xuyến chi mọc rất nhiều ở các bãi đất hoang, nhất là vùng đồi núi. Đợt 30/4 vừa rồi chị đi chơi vùng Sơn Tây - Ba Vì gặp nhiều hoa xuyến chi lắm. Loay hoay ngồi tết cho nhí bé một vương miện bằng hoa xuyến chi đội lên đầu trông xinh ơi là xinh. Tiếc là lúc ấy máy ảnh bị hết pin.

Hoa xuyến chi đây này MX ơi

Photo courtesy: photobucket.com

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

HI TL. Hình em chụp đẹp lắm. Chị thích coi từ ở bên M cơ. Em mở lại phong tranh của em đi cho mọi người thưởng thức. Sự hiểu biết của em thật đa phương diện làm chị học hỏi được nhiều lắm...Chúc em vui ở NR nhé.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    HI TL. Hình em chụp đẹp lắm. Chị thích coi từ ở bên M cơ. Em mở lại phong tranh của em đi cho mọi người thưởng thức. Sự hiểu biết của em thật đa phương diện làm chị học hỏi được nhiều lắm...Chúc em vui ở NR nhé.

Chị lại khen em rồi (ngượng quá!)

Triplec đã bao giờ mở phòng tranh đâu chị. Bên M hồi ấy thỉnh thoảng em đưa ảnh vào Đường thi quán và topic Cảnh đẹp bốn phương thôi. Em cũng đang định mở một topic tương tự Cảnh đẹp bốn phương khi trước, không phải để khoe ảnh mà chủ yếu để giới thiệu những nơi Triplec đã đặt chân qua và cảm thấy đẹp, thích chia sẻ với mọi người thôi.

Triplec đang upload ảnh đi Mũi Né hôm trước, có cả ảnh đồi cát đỏ và đồi cát trắng nữa. Triplec sẽ cố làm xong sớm để đưa chị đi "du lịch qua màn hình"

Nice day chị nhé!

Khuyết
    Guest

CVK nghe thấy bảo Oa Nữ có ảnh mới đẹp sao không post lên để mọi người coi nhỉ?

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Hôm nay bận rồi CVK, đang bận nc với bà chị từ VN qua MY, dọn đường để đưa con trai qua du học. She đang hỏi có 2 đối tượng có thể kết hôn, hỏi Oa Nữ nên chọn ai. Bà chị này ở NR cũng nhiều người biết.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Thanks
    14

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết
    Mocxinh ơi, hoa xuyến chi là một loài cúc dại, có cánh mỏng mầu trắng, nhị vàng ấy. Hoa xuyến chi mọc rất nhiều ở các bãi đất hoang, nhất là vùng đồi núi. Đợt 30/4 vừa rồi chị đi chơi vùng Sơn Tây - Ba Vì gặp nhiều hoa xuyến chi lắm. Loay hoay ngồi tết cho nhí bé một vương miện bằng hoa xuyến chi đội lên đầu trông xinh ơi là xinh. Tiếc là lúc ấy máy ảnh bị hết pin.

Hoa xuyến chi đây này MX ơi

Photo courtesy: photobucket.com
    Trên Ba Vì đúng là nhiều hoa này thật.
    NA lên khu du lịch Tản Đà của người bạn thấy cả một thảm hoa này ven hồ, rất tuyệt.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MocXinh_MumMim's Avatar
    Thanks
    24

Đây cũng được gọi là hoa cứt lợn ạ....Thế hoa cứt lợn là hoa ngũ sắc đúng hem chị Triplec ui....

Thanks
    14

Trích dẫn Trích dẫn của MocXinh_MumMim Xem bài viết
    Đây cũng được gọi là hoa cứt lợn ạ....Thế hoa cứt lợn là hoa ngũ sắc đúng hem chị Triplec ui....
    Con nhóc này... tởm quá... hê hê. Hoa Xuyến Chi ngày bé bọn A hay gọi là Hoa mũi tên, bởi khi hoa tàn, rụng hết cánh toàn ngắt để phi vào áo nhau như mũi tên; phần còn lại của nhụy hoa dính lắm.

Trang 55 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 545535455565765105155 ... LastLast