Trang 49 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 3947484950515999149 ... LastLast
Bài 481 đến 490/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket songdeyeu's Avatar
    Thanks
    30

Default Ðề: Riêng một góc trởi.

dạo này chụp hình lên tay quá, sắp trở thành cao thủ đó m ơi.
    Nếu lúc nào kiếp người quá khổ
    Hãy yêu đời như đã tự yêu ta.

-NX-

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Hôm nay có cậu em bsty hẹn đưa đến một nhà kính nổi tiếng trồng hoa để chụp hình. Mình nói ko muốn phiền, vì mình ko thích ai đợi chờ mình, sẽ khiến mình vội vàng, ko chụp được hình tốt...

Nhưng cậu em nói đợi bao lâu cũng đợi. Potay
    Trước kia đã có một thời he hẹn hò với mình dữ dội, xong he đã phải đầu hàng khi mình phân tích cho he hiểu lối sống của mình và he hoàn toàn khác nhau. He sẽ mãi ko bao giờ theo được...
    He là người đàn ông thuần tuý, chân chất. Học xong rồi đi làm, mở văn phong chăm sóc thú cưng...Cả đời chỉ có bạn thân là những cón vật yêu dấu, nên he có những lúc ngây ngô vô cùng.
    He hỏi thế những khi mình go out vơi bạn bè, thì thường làm gì, đi những đâu, để he sẽ học theo để làm mình vui lòng...

Mình kể ra cho he nghe, he nói cả đời ko đi đến chốn hát hò, clup...Còn những nơi khác, he biết, he có thể đưa mình đi, chỉ có điều he ko uống được rượu...
    He biết dạo này mình ko lái xe, nên quan tâm, hôm nọ đến nhà, thấy cái giá để giày bị gãy chút, he mua hộ cho cái mới mang đến, mình ko ưng ý nói he mang đi đổi, he cũng mang đi ko hề phàn nàn. Con gái nói mami ko nice với bạn, she cằn nhằn....Mình phải thanh minh mãi, nói là mami có nhờ đâu, he tự nguyện đó chứ, mom vẫn trả tiền he đàng hoàng...Họ giúp mình lúc này, mình sẽ trả ơn lại lúc khác...
    He biết mình thích ăn bánh cuốn, he nói có chỗ làm tại nhà rất ngon, mình xin địa chỉ thì ko cho, he nói để he mua mang đến...Thật hết biết.

Mình và he ko bao giờ nói đến chuyện hẹn hò yêu đương nữa sau một lần mình đưa he đi theo chân đám bạn. He thực sự hốt hoảng vì he biết he ko hợp và thực sự ko theo nổi...

Thà như thế còn hơn, mình còn coi trọng, he vẫn luôn giữ bản sắc của he, ko vì bất cứ một ai mà đánh mất chính mình, nên vì thế, đến bây giờ mình vẫn còn để he đi lại với gia đình. Bao lần làm mai mối với he với những người pn khác, họ đều tài giỏi và danh giá, xong he ko thích, ai he cũng chê, và cuối cùng he cũng kết luận rằng họ ko được như mình...Hì hi, nghe cũng cảm thấy có chút tự hào, ai bào he ngây ngô.

Trước kia, mình cũng từng có người bạn hơi giống he, mới ly di với vợ, he từ tp khác đến TRT lập nghiệp,he đến quán mình chơi, từ đó trở thành khách quen. Mình giúp he móc nối quan hệ, he phất lên, giầu có nhờ nghề trồng cây...
    He bản chất là một người đàn ông thật thà, theo đạo công giáo. Chơi với mình một thời gian, he muốn có quan hệ lâu dài. Mua nhà cửa, xe hơi đứng tên mình, tuy chưa trả được hết tiền, chỉ 1/3 tiền dow. He rất nhiệt tình, chân tình...Mình cũng xiêu lòng chút nhưng vẫn muốn thử thách he một thời gian, xong ko ngờ mới được gần 2 năm, he biến đổi bản chất, trở thành VIP của các quán bar nổi tiếng, những nơi ăn chơi thác loạn. He ko thể dừng chân. Mình có nc với he, và trong lúc tức giận nói những lời làm he đau. mình nói he...
    - Anh như một chai rượu champagne rẻ tiền, được ủ nén trong trong một căn hầm tăm tối, nên giờ khui ra bắn tung toé rơi vãi hết, anh thử coi đi, còn lại trong chai đó được bào nhiêu là rượu tinh chất, hay chỉ còn lại thứ rượu hỗn tạp. Anh ko phải là thứ rượu đỏ mà tôi cần, loại rượu mà dù có uống hết vẫn còn mãi dư vị đọng ở đáy chai, và thấm tận đến chiếc nút chai mà để tôi nâng niu, hít hà mỗi khi tưởng nhớ đến...

Buổi nói chuyện đó là buổi nói chuyện cuối cùng, mình đã dứt bỏ được tình cảm với he, từ đó mình và he vẫn còn dằng dai một thời gian vì nhà và xe he hàng tháng vẫn phải đóng tiền trả góp, cho đến khi mình bán đi và trả lại he hết tiền bạc.

Cũng hơn 3 năm rồi, he và mình vẫn nc với nhau trên phone, he than thở những thất bại của he trong việc làm ăn, những pn bỏ he ra đi. He nói may mắn còn số tiền mà mình đưa lại cho he khi bán được nhà và xe. He hi vọng làm ăn chân chính, và nhờ mình tư vấn...Xong mình nói với he, mình ko lặp lại lỗi lầm cũ vơi 1 người đàn ông. (Có thể vẫn lỗi lầm đó, nhưng với một người đàn ông khác đỡ bị ân hận hơn.)
    Last edited by OA _ NỮ; 21-07-2009 at 07:46 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Que Sera, Sera

Member PhotobucketPhotobucket valytien_$'s Avatar
    Thanks
    0

Sâu văn sắc quá OA_NỮ à
    Ở đời ai chẳng "Niềm riêng"
    Vô đây mà "xả"...hết chung chiêng liền

Thanks
    4.403

Thành phố vẫn tiếp tục đình công. Hôm nay đi đến mấy nhà hoa kính chụp hình mà họ ko mở cửa. Đành phải về , trên đường về chụp mấy cảnh dọc đường.

Thông nở hoa.

Cỏ cũng nở hoa

Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Last edited by OA _ NỮ; 21-07-2009 at 05:42 AM.
    Que Sera, Sera

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Chị Oanu chụp hình càng ngày càng đẹp ^^
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Thời tiết nơi OA _ NỮ sống thật thuận lợi với thiên nhiên nên... ảnh đẹp thật!

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của TeacherABC Xem bài viết
    Thời tiết nơi OA _ NỮ sống thật thuận lợi với thiên nhiên nên... ảnh đẹp thật!
    Thời tiết, phong cảnh đẹp, thuận lợi như thế nếu được ghi lại dưới ống kính của TC ABC, LMH, CK, CB, hay TZ thì sẽ còn tuyệt vời hơn. Oa Nữ mãi mãi cũng chỉ là người thích chụp hình thôi, còn đi chuyên về loại hình nghệ thuật này thấy càng ngày càng khó chơi...
    Que Sera, Sera

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Thời tiết, phong cảnh đẹp, thuận lợi như thế nếu được ghi lại dưới ống kính của TC ABC, LMH, CK, CB, hay TZ thì sẽ còn tuyệt vời hơn. Oa Nữ mãi mãi cũng chỉ là người thích chụp hình thôi, còn đi chuyên về loại hình nghệ thuật này thấy càng ngày càng khó chơi...
    Cứ mạnh dạn chụp thôi OA _ NỮ à! So với những ngày đầu thì ảnh bây giờ đẹp hơn rất nhiều! Mỗi lần vào Blog của OA _ NỮ xem như mình đang được đi du lịch...

Trang 49 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 3947484950515999149 ... LastLast