Trang 48 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 3846474849505898148 ... LastLast
Bài 471 đến 480/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Ðề: Riêng một góc trởi.

HI TL! Em khoẻ ko? Em cứ khi ẩn khi hiện vậy đó hả? Chị và mọi người mong đọc lại những vần thơ đẹp và đầy cảm xúc của em như ngày xưa cũ quá.

Toà nhà trên là văn phòng điều hành điện của Falls, dọc đó là vườn hoa anh đào và vườn cây, nhà kính trồng lan...
    Ở đây mùa hè nhanh qua lắm, tháng 9 là sang thu, hoa lá cũng ko còn. Tháng 11 bắt đầu lạnh rơi tuyết. Khi đó chỉ còn cảnh tuyết trắng để chụp...Buồn.

Cám ơn em đã len lén ngó qua nhà chị. Chúc em mãi tươi trẻ, vui vẻ và hạnh phúc nha.
    Last edited by OA _ NỮ; 19-07-2009 at 12:21 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket COCKOO's Avatar
    Thanks
    1

Em cũng chỉ mong giờ mình lại có cơ hội được chụp ảnh tuyết thôi. Những hôm tuyết lạnh tới ngừng rơi, nắng chiếu vào ánh lên màu vàng đẹp, không gian thì yên tĩnh thanh khiết, nhưng mỗi tội lạnh. hiiii, có ảnh tuyết chị cứ post nhé, em chém cho.
    @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
    Chim em vừa xoẳn một gang
    Líu lo cất tiếng ca vang giữa đời

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    HI TL! Em khoẻ ko? Em cứ khi ẩn khi hiện vậy đó hả? Chị và mọi người mong lại những vần thơ đẹp và đầy cảm xúc của em như ngày xưa cũ quá.

Toà nhà trên là văn phòng điều hành điện của Falls, dọc đó là vườn hoa anh đào và vườn cây, nhà kính trồng lan...
    Ở đây mùa hè nhanh qua lắm, tháng 9 là sang thu, hoa lá cũng ko còn. Tháng 11 bắt đầu lạnh rơi tuyết. Khi đó chỉ còn cảnh tuyết trắng để chụp...Buồn.

Cám ơn em đã len lén ngó qua nhà chị. Chúc em mãi tươi trẻ, vui vẻ và hạnh phúc nha.
    Chị ơi, Triplec ao ước được đi thăm Niagara Falls và cũng đã lên kế hoạch mấy lần mà vẫn không thực hiện được. Thác đẹp và hùng vĩ quá chị nhỉ. Mong là Triplec sẽ có dịp chụp ảnh thác nước này trong một ngày nào đó.

Triplec dạo này nếu nói là bận thì cũng chỉ như xưa thôi chị ạ. Nhưng ngày xưa lông bông, lang bang chẳng ai quản. Giờ giấc của mình, mình muốn làm gì thì làm. Làm hết việc thì lên mạng chơi hay làm việc mệt quá thì cũng vào mạng thư giãn tí. Bây giờ thì phải vào trật tự, khuôn phép rồi. Ngày thì có sếp ngày quản, tối thì có "sếp" tối quản. Mà buổi tối có phải chỉ một "sếp" thôi đâu, "sếp lớn", "sếp nhí" chị ơi Hôm nay "sếp lớn" em đi vắng, mấy "sếp nhí" đang mải chơi nên em mới tranh thủ chạy vào NR và thăm nhà chị được một chút.

Chị ơi, em cảm ơn chị đã dành những lời chúc tốt đẹp cho em. Nhưng hình như người ta nói thường chỉ những khi buồn, hay cô đơn thì mới có cảm xúc để ra những vần thơ hay được. Chị cứ chúc Triplec mãi tươi trẻ, vui vẻ và hạnh phúc thì làm sao mà Triplec làm được "những vần thơ đẹp và đầy cảm xúc" như chị nói được nữa chị ơi!

Triplec vào tán lăng nhăng với chị tí cho vui. Em phải out bây giờ rồi. Chuẩn bị đón "sếp lớn" về và pack đồ cho chuyến đi xa ngày mai nữa. Một trong những dự định của Triplec trong chuyến đi này là chụp ảnh đồi cát ở Mũi Né, Bình Thuận. Không biết có thực hiện được không. Hy vọng có ảnh mang về khoe cùng chị và mọi người.

Have a beautiful weekend nha chị.

Em Triplec

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của COCKOO Xem bài viết
    Em cũng chỉ mong giờ mình lại có cơ hội được chụp ảnh tuyết thôi. Những hôm tuyết lạnh tới ngừng rơi, nắng chiếu vào ánh lên màu vàng đẹp, không gian thì yên tĩnh thanh khiết, nhưng mỗi tội lạnh. hiiii, có ảnh tuyết chị cứ post nhé, em chém cho.
    Chị có nhiều ảnh chụp tuyết lắm em ơi. Ở bên Mỹ, Thuỵ sĩ, ở hồ ngay gần nhà, xong chủ yếu làm người mẫu thôi. Hì hì.
    Đơi mùa đông tới, khi tuyết vừa rơi, hãy còn sạch, chị sẽ tập chụp hình cảnh tuyết. Mùa đông ở đây dài lê thê, đến tháng 4 mới hết cơ, tha hồ mà tác nghiệp với tuyết...
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết

Triplec vào tán lăng nhăng với chị tí cho vui. Em phải out bây giờ rồi. Chuẩn bị đón "sếp lớn" về và pack đồ cho chuyến đi xa ngày mai nữa. Một trong những dự định của Triplec trong chuyến đi này là chụp ảnh đồi cát ở Mũi Né, Bình Thuận. Không biết có thực hiện được không. Hy vọng có ảnh mang về khoe cùng chị và mọi người.

Have a beautiful weekend nha chị.

Em Triplec

Em thích nhỉ, được đi Mũi né, nơi đó nổi tiếng với những đồi cát vàng tuyệt đẹp. Chị chưa được đến nơi đó, lần nào cũng hứa đi mà cơ hội cứ vụt bay mất...Thôi đành đợi đi du lịch qua ảnh của em vậy. Thanks em.
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Hôm qua Oa nữ đến góc phố Tàu, định mang hộp đồ ăn cho ông già kéo đàn nhị ở đó, xong trời mưa, ko thấy he đâu, chỉ thấy người đàn ông tật nguyền ngồi chơi đàn. Khi ON hỏi có thể chụp được hình ko, he vội nở nụ cười thật tươi, chơi đàn lại, làm dáng để ON chụp.
    Thật đúng là người đàn ông lạc quan.

Last edited by OA _ NỮ; 19-07-2009 at 06:19 AM.
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Những ngôi chùa trong thành phố.(Chùa VN)

Last edited by OA _ NỮ; 19-07-2009 at 12:19 AM.
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

khu chợ cổ Do thái

Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Vườn hoa anh đào ở Falls. Oa Nữ tiếc quá tháng 5 vừa rồi đã lỡ dịp chụp hình.

Nhìn vườn cúc vàng rực rỡ, bao nhiêu phiền muộn qua hết

Last edited by OA _ NỮ; 19-07-2009 at 07:35 AM.
    Que Sera, Sera

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mưa Trên Cuộc Tình's Avatar
    Thanks
    0

Tôi đã mất những tháng năm trơ trọi
    Để thấy rằng đẹp nhất chỉ Quê Hương
    Ai cũng có Kỷ niệm, và ai cũng có Nỗi đau ...

Trang 48 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 3846474849505898148 ... LastLast