Trang 257 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 157207247255256257258259 ... LastLast
Bài 2.561 đến 2.570/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Riêng một góc trời.

Mấy ngày sau she quay lại mang cho mình một bình canh và ngỏ ý muốn vào nhà. Một lần nữa mình lại ko biết cách say “NO” nên đành mở lớn cánh cửa ..
    Vừa bước vào nhà, she nói “chề chế” và òa lên khóc nức nở.
    Mình bối rối quá ko biết phải làm sao, she vừa nói vừa khóc. Đại ý là
    “She ko phải là gái, she thấy mình có lòng tốt, ko bao giờ tỏ ra khình miệt những người bạn của she nên she luôn quý mến và cám ơn mình. Vì thế she mới muốn gần gũi, chứ nếu biết mình có thái độ như X của mình thì ko bao giờ she tỏ thái độ như vậy.
    Mình chẳng biết an ủi thế nào, chỉ đành nói SR với her. Rồi she nói tiếp she quen với rất nhiều người có địa vị cao trong xã hội, nếu mình cần giúp đỡ bất cứ điều gì cứ nói với she, cả về tiền bạc…
    Mình nghe hãi quá ko thốt lên lời chỉ biết gật gật lắc lắc…
    Vừa lúc đó có BDG và một người nữa đi qua nhà ghé vào nhờ chỗ đậu xe và rủ mình đi chụp ảnh những giọt băng đá bên hồ. Họ nói ít khi gặp những hình ảnh như vậy và cố kéo mình đi bằng được.
    Chợt nhìn thấy cô người tàu đang ngồi ở ghế với đôi mắt mọng đỏ, BDG nhìn mình dò hỏi, mình nói đùa với him.
    - She đang thất tình nên khóc, U rủ her ra hồ làm người mẫu đê.
    Mắt he sáng lên và hỏi lại mình.
    - U sure.
    - Sure, She có thể làm người mẫu nude nếu biết U chụp ảnh đẹp…
    Và mình nói ý định đó với she, She gật đầu cái rụp đến nỗi cái ghế she đang ngồi cũng rung lên bần bật.
    Rôi mình quay sang nói với BDG.
    - She ko biết tiếng ANH, nên U cứ tự nhiên dùng Body language…
    - Really
    Giọng him chợt khàn khàn qua vòm họng khô khốc.

Sau khi họ đi rồi, tự nhiên mình cảm thấy trong lòng có một chút gì thống khoái, và một chút gì đó bùi ngùi. Linh tính của mình như cảnh báo mình sẽ phải hứng chịu những tảng băng rơi trên đầu khi chạm vào thân cây giữa mùa đông.
    Last edited by OA _ NỮ; 10-01-2014 at 05:20 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Độc hành (15-02-2014),get_out_cs (11-01-2014),Lão K (14-01-2014),Phu sinh (10-01-2014),Thảo_ANA (12-02-2014)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Người ta thường nói, "Một hạt thóc nuôi trăm loại người" quả đúng ko sai.
    Mình luôn chấp nhận điều đó nếu ko ảnh hưởng tới cuộc sống của mình nhưng khi họ làm phiền mình mãi thì mình phải lên tiếng.
    Lẽ ra mình phải trả lời mail của người đàn ông đó ngay hoặc phone cho him. Nhưng mỗi lần he khủng bố mình xong he chặn ngay mail, phone và cả FB làm mình ko sao trả lời he được.
    Biết he vẫn vào FB của mình nên mình viết cảm nghĩ của mình để he hiểu, khi he đọc xong he lại mail tiếp cho mình với nhưng từ ngữ thiển cẩn, trẻ con như “Mình thật lòng với U, còn U thì ko, Đồ xàm, đừng có dạy đời nữa.”
    Đọc những lời đó làm mình bức bối. Mình gửi lại mail cho he, nói với he như.
    “- Sống trên đời gặp những điều ko thuận theo ý mình nhiều lắm, bởi vì người khác cũng có quyền làm theo ý họ. Hãy khiêm tốn và chấp nhận”
    Và mình còn nói thêm để he hiểu,
    - “Hây U. Đến cả “gái ngoan như Ngọc Trinh cũng phải tùy những “bộ lòng” để chọn huống chi là “gái hư “ như Me. Là người pn gặp ai cũng “lòng đối lòng” thì cả đời chửa hoang hả U, và khi bị từ chối thì U gửi mail gọi người ta là đồ xàm hả”.
    - “Mong U uống thuốc đều đặn để bệnh ko phát tác làm phiền mọi người. Me rất thông cảm với nhưng người bị bệnh tâm thần tự kỷ, nhưng Me ko thể đồng cảm với họ khi họ ko dám đối diện và chịu trách nhiệm về những hành động của bản thân. U có biết rằng điều đó rất nguy hiểm cho xa hội cũng như cho bản thân U ko”.
    - “Và một điều cuối cùng nữa Me nói để U hiểu, Me từ khi quen biết U, Me chỉ coi U như người bạn ảnh vì U có phương tiện trở Me và mọi người đi chụp hình. Nên mọi quan hệ với U Me luôn sòng phẳng, bình đẳng để tránh mọi ngộ nhận. No heart feellings”
    Hy vọng từ nay U stop gửi mail cho Me với những lời lẽ hằn học, cay cú nữa vì U càng làm những điều đó, càng chứng tỏ U là một người đàn ông thất bại.”
    -
    Last edited by OA _ NỮ; 30-01-2014 at 03:15 AM.
    Que Sera, Sera

4. Có 7 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Độc hành (30-01-2014),Boulevard (12-02-2014),gainho (30-01-2014),Lão K (04-02-2014),Phu sinh (06-02-2014),Thảo_ANA (12-02-2014),thuphong (12-02-2014)

Thanks
    4.403

Oanu Lee

January 30

.

Giao thừa trắng rưng rưng ly rượu cạn
    Uống cô đơn giọt nồng cháy một mình
    Nhấp trên môi hương vị cuối đáy bình
    Ta chờ đón một đêm say ngào ngạt

Que Sera, Sera

6. Có 7 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Độc hành (15-02-2014),Boulevard (06-02-2014),gainho (04-02-2014),Lão K (04-02-2014),MinhThy (25-02-2014),Phu sinh (06-02-2014),thuphong (12-02-2014)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Hì... Sắp hết Tết rồi mới vào chúc Oa! Chúc Oa 1 năm sóng yên gió lành, hương xuân đong dầy, tình như song mã tràn khắp quanh mình!

8. Có 5 thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Độc hành (15-02-2014),gainho (06-02-2014),Lão K (08-02-2014),MinhThy (25-02-2014),OA _ NỮ (11-02-2014)

Thanks
    4.403

Thanks Bạn hiền về lời chúc thật mới mẻ và ..."Rợn hồn". Gì mà tình như "hai con ngựa" tràn khắp quanh mình vậy hả sếp trẻ ơi. Hì hì.
    Năm mới OANU cũng chúc PS chân cứng đá chắc giữa chốn hồng trần cuồn cuộn này nhé.
    Que Sera, Sera

10. Có 3 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Độc hành (15-02-2014),Lão K (11-02-2014),Phu sinh (11-02-2014)

Thanks
    4.403

Thời tiết năm nay mùa đông thật khắc nghiệt và lòng người cũng thật kay nghiệt. Càng ngày mình càng cảm thấy thấm thía câu “Kẻ xấu xa ko hẳn là quỷ, kẻ đóng vai người tốt mới là quỷ dữ”.
    Trước kia mình đã dần cảm nhận ra bản chất của ông C mặc dù ông đã che đậy rất kỹ. Tấm lòng trắc ẩn, lương thiện của ông như một chiếc bánh vẽ mị dân rất tinh xảo.
    Có một lần sau khi đón mình đi làm từ thiện ở hội tâm thần ra. Ông chợt buông một câu. “Tại sao chính phủ CND lại đón nhận những người bị bệnh tâm thần qua đây để tốn kém ngân sách chính phủ chăm sóc họ”
    Nghe câu nói miệt thị đó từ cửa miệng ông, mình quay sang nhìn ông rất lâu mà ko thốt lên lời. Hình như ông cảm thấy lỡ miệng nên khuôn mặt ông từ từ tím tái như một trái nho héo. Ông im bặt khi thấy mình ko phản ứng hay phản pháo ông như mọi lần.
    Và bây giờ, khi biết chắc chắn ko còn cơ hội nào nữa với mình, ông ko ngại ngùng gì khi nói những lời làm tổn thương mình.
    Tối hôm qua, khi men rượu làm dũng khí ông bừng bừng phát tán, ông gọi phone nói những câu cay cú với mình. Ông tưởng rằng sẽ làm mình đau lòng, nhưng lần này mình thản nhiên nc rất lâu với ông.
    - OK, MrC. Ông nói đã hi sinh và đầu tư vào tôi nhiều đến thế. Thanks but no thanks. SR ông nhé, ông được nhiều hơn mất đấy. Nhờ có tôi cảm ứng, não hóa của ông mới nảy sinh được từ trường để quay bốn phương trời đấy.
    - Ông luôn tự nhận mình là con người khôn ngoan, chưa bao giờ ông đầu tư bất cứ điều gì lỗ vốn cả. Sao ông ko nhận ra ông đầu tư tình cảm vào tôi được lời thế nào? .Tôi đã đem đến cho ông sự kiêu hãnh, niềm từ hào đối với gia đình ông và bạn bè ông, và ông còn tích lũy được một điều vô giá mà ko tiền bạc nào có thể mua được. Đó là thân tình mà gia đình ông dành cho ông từ khi họ nhận thấy tôi đã làm cho con người ông trở lên nhân bản và nhân văn hơn.
    - Còn nếu ông nghĩ ông đã đầu tư vật chất vào tôi. OK, tôi và ông thử đặt tờ giấy trắng trước mặt và viết vào đó coi bút ai hết mực trước.
    - Ông có bao giờ nghĩ đồng tiền tuy giống nhau nhưng điểm xuất phát của nó luôn khác nhau ko?
    Ông dùng tiền vào tôi với mục đích đầu tư để thu lợi nhuận, còn tôi dùng tiền vào ông để cân bằng tình cảm của tôi. Nên tôi ko bao giờ nghĩ đến lợi nhuận, ông có hiểu nổi được điều đó ko.
    - Ông đừng kể lể nữa để làm đau lòng nhau. Be the man, be the real Men. Pls.
    - Nhưng em có biết vì em mà tôi đã chịu bao đau đớn thế nào để đi tảy da ko?
    À, bây giờ ông mới chịu thú nhận khi bao lần mình gặng hỏi ông,”tại sao da tay và cổ ông loang lổ từng mảng trắng đen”, ông toàn nói quanh quẩn.
    - Hồi trẻ nghèo khổ, tôi làm nghề mỏ khai thác mỏ nên bị các chất hóa học ăn da…
    Mình đã tin lời ông, nhưng khi vô tình nc với ông bs già, ông bs đã hé mở sự thật làm mình cảm thấy thương hại ông nhưng ko hề đồng tình với ông.
    Con người ta có thể có thể chối bỏ nguồn , xong ko thể từ bỏ gốc. Sao ông ko thể hiểu một điều, Một cành cây có thể gép với với muôn loại cây khác nhưng vẫn phải nhờ chính rễ của nó để sinh tồn.
    Mình bị bệnh ám thị chứ ko hề kỳ thì màu da của ông. Hồi mới quen biết ông, phẩm chất và cách sống của ông đã đã giúp mình vượt qua nỗi ám ảnh mỗi khi thấy hai sắc màu trong một bàn tay. Và tự trong thâm tâm, mình rất cảm kích ông.
    Nhưng từ ngày biết ông tảy trắng da ko hiểu sao mình tìm cách tránh gặp ông. Hình như ông đã nhận ra điều đó khi mình luôn từ chối những giờ uống trà chiều với ông. Nên khi mình đưa trả chìa khóa CD của ông, như mọi lần trước ông từ chối, nhưng lần cuối cùng đó ông nhận.
    Mình đã rất ngạc nhiên nên hỏi ông.
    - Ông chấp nhận dễ dàng vậy sao.
    Và ông trả lời.
    Tôi ko bao giờ từ bỏ tình cảm của tôi đối với em, nhưng tôi bỏ cuộc vì mọi cố gắng của tôi ko có ý nghĩa gì nữa. ( Bây giờ mình mới hiểu ông nói về sự đau đớn mỗi lần lột da).
    Nghe ông nói mình nhẹ cả lòng. Mình nhớ mình đã nói với ông những lời thật nhất từ đáy lòng của mình lúc đó.
    - Thanks ông. Ân tình của ông tôi sẽ ko bao giờ quên. Ông ko phải là người thất bại mà chính tôi đã ko xứng với tình cảm của ông dành cho tôi.
    Mình tưởng rẳng lần nc đó sẽ giữ lại mỗi giao tình êm đẹp của mình với ông về sau này, nhưng như vậy mà ko phải như thế. Ông luôn hằn học, cay cú và nói những lời làm tổn thương mình giống như tối hôm qua.

-
    Last edited by OA _ NỮ; 11-02-2014 at 06:38 AM.
    Que Sera, Sera

12. Có 5 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Độc hành (15-02-2014),Boulevard (12-02-2014),MinhThy (25-02-2014),Phu sinh (11-02-2014),thuphong (12-02-2014)

Thanks
    4.403

Có một cậu con trai cháu của người bạn từ VN qua đây du học. He được học bổng toàn phần của cp CND và he đang làm luận án thạc sĩ về cầu đường. He rất thích con gái mình và mình cũng muốn có một con rể VN nhưng con gái lại từ chối him.
    Cô bạn đành phải nói với mình. “Vậy thì chị nói với con gái làm hôn thê giả vậy. Tuy cháu em sẽ được cp CND nhận ở lại làm việc khi học xong nhưng cháu đang cần bảo lãnh mẹ gấp qua đây. Bao nhiêu phí tốn gia đình em chịu và sẽ tặng cháu một số tiền để cháu học lấy thêm bằng thạc sĩ …”
    Mình hỏi ý con gái, she trả lời.
    - Con ko thể tin nổi Mom lại hỏi con vấn đề đó . Lẽ ra mom phải từ chối ngay, Mom luôn dạy con sống và làm việc phải tuân theo luật pháp mà. Shame on you…
    Mình trả lời với họ con gái ko thể kết hôn nếu ko có tình yêu, và lại là hôn nhân giả thì ko bao giờcó chuyện xảy ra.
    Cậu cháu của bạn vẫn ko từ bỏ hi vọng. He gặp mình nói chuyện.
    - Cô vẫn biết hoàn cảnh gia đình cháu ở VN rồi. Về thế lực và kinh tế đến cả cp CND cũng phải nể. Cô cháu qua đây 12 năm vẫn ko được nhập tịch vì một số vấn đề nghi vấn, nhưng chỉ cần mẹ cháu lên tiếng dọa sẽ kiện họ, thế là cô cháu được chấp thuận ở lại mà ko bị trả về.
    - Cô có biết từ nhỏ đến lớn mọi dự định và kế hoạch của cháu được đặt ra chưa bao giờ bị đi chệch hướng, những điều cháu muốn luôn luôn cháu phải đạt được. Mẹ cháu vừa gửi hai triệu đô qua để cháu mua nhà và mua xe. Cháu muốn tặng em AMD đứng tên, Cô nghĩ sao.
    Mình nghe hãi quá thầm nghĩ. “Sao hồi trẻ mình ko gặp được đại gia như vầy nhỉ. Chỉ cần có một triệu thôi cũng đủ đè chết mình rồi”.
    Mình run run giọng lắp bắp nói thều thào.
    - Con gái cô ko phải chân dài, chân còn ngắn hơn cô. Nhan sắc thì hướng nội nhiều nên rất thầm kín, tại sao cháu phải đầu tư nhiều đến vậy, ko đáng.
    Cậu con trai trả lời.
    - Bởi vì cháu chưa bao giờ thất bại và ko muốn bị thất bại.
    Mình hỏi tiếp.
    - Thế Cháu nghĩ con gái cô sẽ chấp nhận.
    - Cháu ko nghĩ mà cháu chắc chắn, cháu luôn biết trước việc cháu sẽ làm.
    Ngắm nhìn cậu con trai, hình thức chỉ hơn Cường đô la chồng HNH chút xíu nhưng mình luôn nghĩ he có một cái đầu tài ba, bản lãnh hơn C DL nhiều nên từ trước đến nay mình luôn khâm phục và tán thưởng he. Nhưng giờ đây ko hiểu sao he làm mình phát chán. Mình chỉ muốn nói với he câu. “Đi chết đi”, nhưng mình cố kiềm chế phát tác trước thế lực kim tiền nói bông đùa với he.
    - Cháu có biết, đời người giống như một cuốn tiểu thuyết, sẽ rất thú vị khi đọc đến đâu biết đến đó, nếu biết trước những trang sau viết gì thì thà đi chết đi.
    Và mình nói tiếp
    - Con gái cô chảnh lắm, nó ko đánh đổi tờ hôn thú lấy hai triệu đô đâu. Nhưng mẹ nó lại rất bảnh, sẵn lòng đổi cả linh hồn và thể xác…Can You Marrige Me…
    Mình vừa định đưa bàn tay ra thì cậu con trai hốt hoảng xô nghế nhào ra cửa…
    Mình khoái trí phá lên cười và nói theo.
    - Cháu có biết trước được chuyện sẽ xảy ra thế này ko.
    Que Sera, Sera

14. Có 5 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Độc hành (15-02-2014),Lão K (15-02-2014),MinhThy (25-02-2014),NHAT NGUYET (15-02-2014),Phu sinh (15-02-2014)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    - Con gái cô chảnh lắm, nó ko đánh đổi tờ hôn thú lấy hai triệu đô đâu. Nhưng mẹ nó lại rất bảnh, sẵn lòng đổi cả linh hồn và thể xác…Can You Marrige Me…

Mình vừa định đưa bàn tay ra thì cậu con trai hốt hoảng xô nghế nhào ra cửa…
    .
    Quá hay Oa. LK nín thở đọc từ đầu không ngờ lại có một kết cuộc bất ngờ và trên cả tuyệt vời.

Oa cho LK hy vọng rồi đó. Chắc phải vét hết tiền để dành rì tai đi mua xì tốc, hy vọng lên được ... 2 triệu.
    Lúc đó, Oa " "định đưa bàn tay ra" thì LK sẽ "hốt hoảng xô nghế nhào vô" liền.

16. Có 6 thành viên cám ơn bài của Lão K:

Độc hành (15-02-2014),MinhThy (25-02-2014),NHAT NGUYET (15-02-2014),OA _ NỮ (16-02-2014),Phu sinh (15-02-2014),thuphong (15-02-2014)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Lão K Xem bài viết
    Quá hay Oa. LK nín thở đọc từ đầu không ngờ lại có một kết cuộc bất ngờ và trên cả tuyệt vời.

Oa cho LK hy vọng rồi đó. Chắc phải vét hết tiền để dành rì tai đi mua xì tốc, hy vọng lên được ... 2 triệu.
    Lúc đó, Oa " "định đưa bàn tay ra" thì LK sẽ "hốt hoảng xô nghế nhào vô" liền.
    LK có quốc tịch ù et ề rồi nên chắc ... không cần mua xì tốc... mà chỉ cần "hốt hoảng...."

18. Có 6 thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Độc hành (15-02-2014),Lão K (15-02-2014),MinhThy (25-02-2014),NHAT NGUYET (15-02-2014),OA _ NỮ (16-02-2014),thuphong (15-02-2014)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Lão K Xem bài viết

Thế này thì... phải cấp tốc, cố gắng, cạnh tranh cùng Lão K mới được, vì mình cũng dành dụm được 1.900.000... VND rồi. Không biết có quyền hy vọng không nhỉ???

20. Có 5 thành viên cám ơn bài của NHAT NGUYET:

Độc hành (15-02-2014),Lão K (15-02-2014),MinhThy (25-02-2014),Phu sinh (17-02-2014),thuphong (15-02-2014)