Trang 230 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 130180220228229230231232240 ... LastLast
Bài 2.291 đến 2.300/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Re: Riêng một góc trời.

Trích dẫn Trích dẫn của Tazang Xem bài viết
    Anh Masa quả đúng là ....Hảo thủ-môn nào cũng dẻo, em dòm thấy mấy chị này là em chạy tuột dép luôn
    mới dòm mà đã chạy... kém tắm quá!!!!
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Cùi Bắp (06-08-2012),kehotro (05-08-2012),Nhudadauyeu (10-08-2012),TeacherABC (06-08-2012)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Các hình cuối cho thấy họ có những động tác không lạ nhưng sốc. Vậy lễ hội này là lễ hội gì vậy chị?

Theo quan sát của KHT thì vòng ba của dân da đen có thể nói thuộc hàng số I thế giới.
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

4. Có 3 thành viên cám ơn bài của kehotro:

Marat Safin (06-08-2012),Nhudadauyeu (10-08-2012),TeacherABC (06-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của kehotro Xem bài viết
    Các hình cuối cho thấy họ có những động tác không lạ nhưng sốc. Vậy lễ hội này là lễ hội gì vậy chị?

Theo quan sát của KHT thì vòng ba của dân da đen có thể nói thuộc hàng số I thế giới.
    Những hình ảnh này chị chụp khi lễ hội đã vãn rồi chứ còn nhiều cảnh còn sock hơn nữa cơ, nhất là khi bọn họ phê thuốc và phê một loại cỏ đặc biệt còn mạnh hơn cả cần sa nữa.
    Bọn họ còn làm tình thật với nhau trên những chiếc xe diễu hành, thấy chị hướng máy ảnh về phía họ, mấy người che chắn tản ra để chị chụp cho rõ hơn. Hề hề. Chụp xong chị cong hai ngón tay lên ngỏ ý cám ơn, bọn họ khoái quá vẫy chị lên xe...Lạy hồn.

Chị copy từ báo để trả lời KHT nha.

Sau ba tuần ngập tràn trong sắc màu rực rỡ và những vũ điệu cuồng nhiệt, Lễ hội Caribana lần thứ 42, một lễ hội đặc sắc về văn hóa của cộng đồng người gốc Caribe đang sinh sống ở Canada, đã khép lại tại thành phố Toronto.

Lễ hội diễn ra từ ngày 14/7 với nhiều chương trình diễu hành, biểu diễn văn nghệ và giới thiệu văn hóa ẩm thực. Điểm nhấn của Lễ hội Caribana là những đoàn người diễu hành trên đường phố Toronto và lễ diễu hành xe hoa trên đường Lakeshore.

Khoảng 15.000 vũ công trong trang phục rực rỡ, lộng lẫy sắc màu, với đuôi công, cánh phượng, đã vừa diễu hành vừa trình diễn những vũ điệu huyền bí, sôi động và bốc lửa của người dân vùng Caribe.

Lễ hội Caribana, diễn ra lần đầu tiên năm 1967, là một trong những lễ hội văn hóa lớn nhất được tổ chức hàng năm ở Bắc Mỹ thu hút hàng triệu du khách từ khắp nơi trên thế giới.

Trong ba tuần lễ hội năm nay, ban tổ
    hàng năm ở Bắc Mỹ thu hút hàng triệu du khách từ khắp nơi trên thế giới.

Trong ba tuần lễ hội năm nay, ban tổ chức ước tính lượng du khách đã chi tiêu tới 350 triệu CAD./. (TTXVN/Vietnam+)
    Last edited by OA _ NỮ; 06-08-2012 at 12:28 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

6. Có 8 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Cùi Bắp (06-08-2012),kehotro (06-08-2012),Marat Safin (06-08-2012),Nhím con (06-08-2012),Nhudadauyeu (10-08-2012),Tazang (06-08-2012),TeacherABC (06-08-2012),Thảo_ANA (06-08-2012)

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    161

Cảm ơn ON ... Cho đến bây giờ cũng không hiểu tại sao tôi làm vậy ... Vì bản chất Sư Phạm chăng ???

Cảm thấy nặng nề và chút ray rức ... Chắc khá lâu mới lấy lại thăng bằng ...

Cảm ơn ON một lần nửa !!!

Chúc ON luôn sống Vui & Khoẻ

CM

8. Có 4 thành viên cám ơn bài của Cõi_Mơ:

Boulevard (11-08-2012),langthang (21-08-2012),Nhudadauyeu (10-08-2012),OA _ NỮ (10-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của Cõi_Mơ Xem bài viết
    Cảm ơn ON ... Cho đến bây giờ cũng không hiểu tại sao tôi làm vậy ... Vì bản chất Sư Phạm chăng ???

CM
    Yes anh, OA NỮ cảm thấy trái tim mình như bị ai bóp chẹt lấy khi thấy anh dường như ko phải anh , mà là một người khác đang giằng co trong đau đớn và bệnh tật.
    OA NỮ và anh chị em bạn bè ở NR có thể giúp được gì cho anh ko, đừng ngại ngần gì anh nhé.
    Chúc anh và gia đình mạnh khoẻ, bình an.
    Last edited by OA _ NỮ; 10-08-2012 at 05:28 AM.
    Que Sera, Sera

10. Có 7 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (11-08-2012),Cõi_Mơ (23-08-2012),kehotro (10-08-2012),Marat Safin (10-08-2012),Nhudadauyeu (10-08-2012),phale (10-08-2012),toitimtoi (11-08-2012)

Thanks
    4.403

Mấy ngày trước, con trai down vào máy của em họ nó mấy bộ game và giảng giải cách chơi cho he hiểu. Xong rồi em họ cầm máy đi vào phòng ko nói tiếng thanks. Con trai nhìn mình nhún vai...Mình cười bảo con trai.
    - Từ từ...
    Cũng hơn ba tuần rồi, nhìn cái cách của em mình chiều con và chăm sóc cháu mình thấy cũng nể nó. Một đứa em có bệnh tự kỷ từ hồi bé, chỉ biết yêu bản thân ngoài ra mọi thứ trên đời đều rất khinh khỉnh mà giờ đây nhờ đứa con đã biết yêu người khác hơn yêu mình.
    Chỉ riêng về cách ăn uống, em mình cũng chiều cháu một cách thái quá. Sáng nay mình nói cho cả hai bố con nghe những mẩu chuyện về cách dạy con ăn uống của mình .
    - Trước kia, có một lần chị Mandy bị ngất ngoài đường vì đói bụng ko ăn đồ của bác nấu, bác bị ông bà nội gọi phone đến la một trận.
    - A sẩu nuôi con kiểu gì mà để con đói đến ngất. Làm mẹ kiểu gì vậy....
    -Con gái bác thấy mẹ ngồi khóc khi bị ông bà nội la ra ôm mẹ dỗ dành và hứa lần sau sẽ ăn những món mẹ nấu....
    - Còn anh Ty thì thôi rồi. ăn uống còn khó hơn là chị MD nữa. Mỗi khi ngồi trước bát phở hay bát bún riêu là anh khóc rất tội nghiệp...Bác phải nấu thứ khác và ăn hộ anh. Vì phải ăn cố nên bác vào nhà vệ sinh móc họng ói mửa, anh nhìn thế thương mẹ lần sau cũng đành phải cố ăn hết cho bằng được.
    - Từ đó, cháu thấy ko, giờ anh ăn được mọi thứ bác nấu, nếu anh ko thích ăn, anh tự đi nấu lấy.
    Hôm qua thằng cháu hỏi bác một câu.
    - Bác ơi, nhà này bác mua hay bác mướn...
    Trời. hai đứa con mình lớn thế, mình thường xuyên giao hoá đơn cho chúng nó đi trả các thứ tiền điện , nước, phone, internet...thì chúng nó chỉ biết trả cũng chẳng bao giờ hỏi mẹ về tiền nhà....Khi mình đi vắng, giao chìa khoá thùng bảo hiểm và sổ sách cho con gái, she cũng chẳng bao giờ hỏi ở trong đó má để thứ gì...
    Vậy mà thằng cháu này nó cực kì tinh khôn. Thảo nào mà hồi ở Vn, mọi người hỏi nó.
    - Bố cháu đi lấy vợ khác, cháu có thích ko.
    Hồi đó hình như nó có 6t thì phải, nó tự trả lời câu mà làm mình và các anh chị ngẩn hết cả người.
    - Lấy ai thì lấy, miễn nhà cửa của cải thuộc về cháu....

Mấy hôm trước, mình hỏi con trai.
    - Con đi làm hè để dành đủ tiền mua máy chưa, má giúp con.
    He cau mày và vẫn câu trả lời như cũ.
    - Má làm gì có tiền. mà má có tiền thì má để dành đi....
    Mình nghĩ bụng, có lẽ cho con một cọc tiền con ko cầm, nhưng cho lặt vặt thì con sẽ cầm....
    Mình đăng ký ở trường đại hoc TRT các trương trình nghiên cứu đời sống của người di dân về mọi mặt...nên hầu như tháng nào cũng có mail gửi đến để phỏng vấn. Khi thì về vấn đề hội nhập, khi thì những yêu cầu thêm bớt của chính phủ và những lời nhận xét về các đảng phái và cả những vấn đề kì thị màu da, tuổi tác, giới tính...
    Cũng có khi họ phỏng vấn về sex của lứa tuổi U50 trở lên ....
    Mỗi lần phỏng vấn họ trả mình $35 /h. nếu về sex thì $45/h...
    Có trường đại học còn gửi mail cho mình hỏi có chịu làm thí nghiệm cho một số thứ ko....Họ trả lương tháng còn khủng nữa...Mình nghe hết hồn vội từ chối mặc dù họ có bảo hiểm rất cao. Qua những lời lẽ của họ gửi ở mail, mình hơi khó hiểu tại sao hồ sơ sức khoẻ và đời tư của mình họ hiểu rõ vậy.
    Mỗi lần khi phỏng vấn xong, mình cho tiền con trai thì he cầm, hoặc có khi có người trả tiền đến lấy đồ nữ trang họ đặt thì mình đưa, con trai cũng chẳng từ chối...Thật đúng là...
    Sáng nay, mình cũng có 2h phỏng vấn về sex của U50...Người phỏng vấn mình là một pn đứng tuổi. She để sẵn ở trong phong bì $90 đưa cho mình trước.
    Có lẽ she nghe mình "tán láo" hay quá mà ko để ý đến thời gian nên bị quá nửa giờ. she liền lấy thêm tiền để vào phong bì và xin lỗi mình đã làm mất thêm thời gian của mình. ...
    Last edited by OA _ NỮ; 14-08-2012 at 05:51 AM.
    Que Sera, Sera

12. Có 6 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

kehotro (22-08-2012),MinhThy (14-08-2012),Nhím con (21-08-2012),Nhudadauyeu (14-08-2012),TeacherABC (14-08-2012),Thảo_ANA (14-08-2012)

Thanks
    4.403

Hôm nay con trai gọi mẹ nói chuyện về chị gái nó nếu về sẽ ở đâu. Mình trả lời con trai.
    - Cậu đang tìm một căn phòng ở ngay CD này để cho chị con ở gần mình.
    Con trai hỏi tiếp.
    - Sao cậu ko dọn ra ở đó...Chề chế sẽ ko thích đâu.
    Mình hỏi con trai
    - Con ko thích hay chị ko thích.
    Con trai liền gọi phone cho chị để hỏi ý chị coi sao, Con gái nói quyết dịnh là ở Má.
    Mình biết con trai ko được thoải mái lắm từ ngày cậu và em họ dọn đến, he thấy mình vất vả nhiều và có vẻ quan tâm đến hai bố con em trai nên có vẻ hơi ganh tị và buồn.
    Biết nói sao để cho con trai và chị nó hiểu quyết định của mình.
    Khi hai mẹ con nói chuyện với nhau, có những lúc mình cảm thấy he rơm rớm nước mắt khi nghe mình kể lể.
    - Mámi rất cần có hai con luôn ở bên cạnh má, và má biết hai con cũng rất cần mámi. Má hứa sẽ ko bao giờ rời hai con cho đến khi nào hai con nói câu "bà già, tôi ko cần bà nữa, vào nhà dưỡng lão đi..."
    Con trai đang căng thẳng, nghe mình nói câu đó thì phì cười.
    - Xong giờ đây, có người cần mámi hơn hai con, đó là em họ con. He rất tội nghiệp phải xa mẹ, rồi sau này lại phải xa bố nữa.
    Má biết cuộc sống yên tĩnh của hai mẹ con mình bị xáo trộn và khuấy động, xong con có thấy hai bố con cậu ấy cũng rất cố gắng để ko phiền hà mình ko. Vì thân tình mình phải biết hi sinh con à.
    Ôi, cứ nghĩ phải hi sinh ít ra 10 năm nữa mà mình rùng mình.

Mình than thở với anh trai ở xa, he nói lại mình.
    - Trong gia đình, tuy em nổi tiếng là lè phè, nhưng một khi em chịu động não thì vượt xa cái khôn ranh của chị lớn, cái khôn lỏi của chị hai, cố lên để làm thế nào cho cháu mình có đủ cả bố và mẹ bên cạnh.
    - Trời, vấn đề là não mình nó ko chịu động ấy chứ. Đến kiếm tiền để sống mà mà nó vẫn cứ tưng tửng. Viết đến đây mình chợt nhớ đến có thời kỳ khi mình cần đến số tiền lớn, bộ não mình mình cũng biết tung hứng ra trò. mà tiền kiếm được hoàn toàn hợp pháp bằng cách lách luật pháp một cách rất điệu nghệ, và rồi ai cũng được vui vẻ cả làng.
    Nhưng xong rồi thì mình lại chán.
    - Người ta nói đàn bà vì tiền mà hư thân, đàn ông có tiền thì mất nết. Còn mình thì dùng đầu để kiếm tiền thì cùng lắm là hư não. Đến khi có tiền mình định hư cho nó đều thì tiền của mình đã làm hỏng người khác rồi...ko kịp để mình hư, Chán. hao tiền, tổn hứng.
    Last edited by OA _ NỮ; 18-08-2012 at 12:28 PM.
    Que Sera, Sera

14. Có 6 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Độc hành (18-08-2012),kehotro (19-08-2012),MinhThy (18-08-2012),Nhím con (21-08-2012),Thảo_ANA (24-08-2012),Triplec (18-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Cõi_Mơ Xem bài viết

CM
    Có chuyện gì với anh thế? Chúc anh mọi việc an lành
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

16. Thành viên cám ơn bài của langthang:

Cõi_Mơ (22-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    - Người ta nói đàn bà vì tiền mà hư thân, đàn ông có tiền thì mất nết. Còn mình thì dùng đầu để kiếm tiền thì cùng lắm là hư não. Đến khi có tiền mình định hư cho nó đều thì tiền của mình đã làm hỏng người khác rồi...ko kịp để mình hư, Chán. hao tiền, tổn hứng.
    Hôm nay LT mới biết được cái đặc biệt và độc đáo của ON. Làm sao để ON hư đây?
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của langthang Xem bài viết
    Hôm nay LT mới biết được cái đặc biệt và độc đáo của ON. Làm sao để ON hư đây?
    Chỉ có tự mình làm cho mình hư thôi LT lão à. Bởi vì chỉ có tự mình mới khống chế được bản thân khỏi "hỏng" để hư tiếp.
    Que Sera, Sera

19. Có 2 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (22-08-2012),langthang (22-08-2012)