Trang 200 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 100150190198199200201202210250 ... LastLast
Bài 1.991 đến 2.000/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Default Re: Riêng một góc trởi.

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết

Sau hơn hai ngày sống trong bóng tối. Chụp vội bức ảnh mặc toàn màu đen để kì niệm.
    Còn thiếu cặp kiếng và đôi boot đen

Nếu thêm chiếc nón và cái LV đen nữa thì thật tuyệt

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của Lão K:

Đông Quân (23-06-2011),Hàm Long (23-06-2011),OA _ NỮ (23-06-2011),Phu sinh (23-06-2011),Sheiran (23-06-2011)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.405
    Thanked 1.118 Times in 288 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Lão K Xem bài viết
    Còn thiếu cặp kiếng và đôi boot đen

Nếu thêm chiếc nón và cái LV đen nữa thì ........
    Nếu thêm chiếc nón và cái LV đen (vịt?) nữa thì ........ thành mẹ mìn
    Lão K "đá xoáy" ON đấy , ý muốn bảo hình trên gần giống ... mẹ mìn
    Mà... cũng... giống... thật... chứ chẳng chơi

Last edited by Đông Quân; 23-06-2011 at 07:14 AM.

4. Có 3 thành viên cám ơn bài của Đông Quân:

Hàm Long (23-06-2011),Phu sinh (23-06-2011),Sheiran (23-06-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Đông Quân Xem bài viết
    Nếu thêm chiếc nón và cái LV đen (vịt?) nữa thì ........ thành mẹ mìn
    Lão K "đá xoáy" ON đấy , ý muốn bảo hình trên gần giống ... mẹ mìn
    Mà... cũng... giống... thật... chứ chẳng chơi

ĐQ thuộc diện "mù thời trang" nên Oa đừng nghe lời dèm pha của hắn nha.

LK nói thật mà.

Nếu là mẹ mìn, Oa chỉ hốt tim mấy gentlemen chứ không thèm bắt cóc con nít đâu. Chắc cũng có nhiều người sắp hàng chờ để "bị" Oa hốt tim
    Last edited by Lão K; 23-06-2011 at 07:44 AM.

6. Có 4 thành viên cám ơn bài của Lão K:

Đông Quân (23-06-2011),Hàm Long (23-06-2011),Phu sinh (23-06-2011),Sheiran (23-06-2011)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

LK nói thật mà.

Nếu là mẹ mìn, Oa chỉ hốt tim mấy gentlemen chứ không thèm bắt cóc con nít đâu. Chắc cũng có nhiều người sắp hàng chờ để "bị" Oa hốt tim

Kiếm cái túi đen lớn một chút nha Oa

Theo gót chân thiếu phụ
    Hương một trời đam mê
    Last edited by thuphong; 23-06-2011 at 08:26 AM.
    Sẽ còn có ngày mai

8. Có 5 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Đông Quân (23-06-2011),Hàm Long (23-06-2011),Lão K (25-06-2011),Phu sinh (24-06-2011),Sheiran (23-06-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

LK nói thật mà.

Chỉ có LK là hiểu OA nhất, ngu sao bắt trẻ con về nuôi cho tốn nhiều thứ...ra đường bắt mấy men xịn về chăm thì cùng lắm cũng chỉ có mất một vài ba cái ...sức ....ôi
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

10. Có 2 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Lão K (25-06-2011),Sheiran (24-06-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Em ôi chị thua liểng xiểng rồi. Chị gọi ông bạn bs già bạn chị vào NR đọc, thế là he hẹn chi trưa gặp
    Thái độ của he ko vui khi gặp chị. He nói he thất vọng về chị khi đọc những lời viết tếu táo trong tấn trò đời vì he đã nghĩ về chị khác hẳn em và Boul.
    He hỏi chị khi viết kịch bản đó chị nghĩ to be or not to be.
    Chị trả lời ông là not to be
    He hỏi chị tai sao?tự tin ở bản thân hay tin ở ông C?
    - Chị chưa biết trả lời ông thế nào thì he tiếp.
    - Đừng ngây thơ nói với bs là em tin ở lời thề của ông ta đối với em và đạo đức của ông ta.
    - Cũng đừng nói với bs là em tin ở bản lãnh mình vì em là người ko có dã tâm thì làm sao co bản lãnh.
    - Và cũng đừng khôi hài nói với bs em tin ở tình yêu của em
    -
    - - OK, mấy người bạn em có thể đúng phần nào khi nhận xét em có tình với he.
    - - Nhưng tình em có đủ mạnh để xóa đi nỗi mặc cảm trong lòng em về màu da của ông ta ko?
    - Sao đến bây giờ em vẫn chưa giới thiệu ông ta với hai đứa con của em. Sợ hai con em ko thể chấp nhận và sẽ từ chối he
    - - Em có đủ can đảm đưa ông ta về VN giới thiệu he với gia đình và bạm bè em ko?
    -
    Last edited by OA _ NỮ; 23-06-2011 at 07:44 PM.
    Que Sera, Sera

12. Có 4 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (24-06-2011),Nhím con (27-06-2011),Phu sinh (24-06-2011),Sheiran (24-06-2011)

Thanks
    4.403

Lee, những điều em tâm sự ở dd về những dằn vặt hay đau khổ mà em đang phải chịu đựng chỉ là sự cường điệu của em hay là nỗi khát khao của một nhân cách khác trong em.
    - - Lee, Có bao giờ em chịu thừa nhận chính vì sự mặc cảm về màu da đã ám ảnh em đến độ dẫn dắt em đến trò chơi kích tình đau thương này ko?
    - Sự ám thị về màu da của ông C luôn khiến em ngượng ngùng nên đi đâu với ông C em cũng rủ thêm bạn đi cùng để tạo thành một tấm bình phong che chắn những ánh mắt soi mói của người đời.
    - Từ đó đã hình thành nên mối quan hệ 3 some đầy kịch tính đề kích thích lòng can đảm mà em đang khao khát.
    -
    - chuyện gì đến thì cũng phải đến. Trong Đau thương luôn tạo lên sức mạnh. Nhưng loại đau thương tự tạo này ko tạo cho em là sức mạnh của TY mà là sức mạnh của sự chiếm hữu.
    - Nhưng ko sao, dù tạo ra cái gì cũng phải tận dụng và làm cho tốt.
    - Nhưng em thử nghĩ em đã làm cái gì tốt chưa.
    - Em yêu ko xong, em chiếm hữu ko nổi.
    - đọc kịch bản gì của em đó nếu em để nó diễn tấu ra như vậy thì em ko coi thường em, thì anh cũng coi thường em.
    - Em phải hiểu, trong ty ko tồn tại sự chiếm hưũ. Trong chiếm hữu ko thể chứa đựng ty.
    - Cũng như phải biết phân biệt cảm kích ko thể là cảm tình để tránh làm tổn thương nhau
    - Nhưng em đã đã mắc hết sai lầm này đến hết sai lầm khác trong quan hệ của em với ông C
    Last edited by OA _ NỮ; 23-06-2011 at 08:19 PM.
    Que Sera, Sera

14. Có 4 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (24-06-2011),Nhím con (27-06-2011),Phu sinh (24-06-2011),Sheiran (24-06-2011)

Thanks
    4.403

Lee, Đã bao lần anh hỏi em có yêu em có yêu ông C ko?,
    em nói đang học yêu ông ta, học yêu bản thân mình
    Anh hỏi lại em có chắc chắn ko,
    em nói có
    Ko, em ko yêu ông ta, anh muốn nói em hiểu em đang mất mát những gì nhưng em ko chịu nghe anh, em luôn thích dấn thân.
    Trước kia vì cảm kích ông C nên chấp nhận he. Em nghĩ thời gian sẽ là sợi dây để nối liền tình và nghĩa giữa hai người.
    Nhưng điều may mắn đã ko đến với em. Em kể với anh em chia tay ông C vì em ko thể tiếp tục phạm sai lầm.
    Nhưng rồi ông ta lại làm em siêu lòng với những lời hứa hẹn có cánh, những lời thề thốt làm em tin tưởng ông ta để cùng cho nhau cơ hội.
    Lần này em ko chờ đợi điều may mắn đến với em nữa. Em học yêu ông ta theo cái cách của em.
    Cái cách lần này của em còn sai lầm nghiêm trọng hơn lần trước và làm tổn thương đến cả ba người.
    Em chỉ học cách chiếm hữu chứ em chưa học được cách yêu
    Em đã làm tổn thương ông C, coi ông như một vật sở hữu mang ra thử lòng bạn thân của em mà quên đi chính ông cũng là một người đàn ông tâm hồn biết rung động, một tấm lòng biết cảm thông, trong một thể xác lành mạnh có đủ mọi nhu cầu.
    Em làm tổn thương cho bạn em khi em để mặc she gieo những hạt giống tình vào lòng ông C, em không ngờ nó có cơ hội nẩy mầm thì em vội nhổ vất đi
    Em làm tổn thương em Trong mối quan hệ tay ba này vì em thừa hiêu ông ta nếu ko gặp em trước thì ông ta sẽ yêu bạn em từ lâu . Nên em ràng buộc lời thề của ông ta với em, và em luôn đề cao đạo đức của he để he phải hổ thẹn nếu he phải lòng bạn em
    Em chẳng hiểu gì về đàn ông. cũng như về tình yêu cả. lúc trẻ ko học yêu, về già mới học yêu hì làm sao ko nhầm với lẫn. Luôn luôn chủ quan trong mọi vấn đề. ( he đểu thế, ngồi viết lại trong cuộn CD)

Một khi ông C bị chất nữ tính của bà bạn em chinh phục thì dù ông có bị vỡ đôi tim cũng chẳng làm mẻ một góc tí đạo đức nào trong cái phạm trù của ông ta. Vì Trái tim và đạo đức nằm ở hai đường xich đạo ngược nhau
    Còn những lời thề có cánh của ông ta đỗi với em quan trọng lắm hả
    .Ông ta chỉ thể với em một nửa vế mà em cứ coi như kinh thánh .
    Ông ta thề câu em là sự lựa chọn cuối cùng của ông, nhưng ông ấy có thề em là người tình cuối cùng đâu. Vì yêu ai và chọn ai là cả hai điều khác nhau kia mà.
    ông ta thề xin là người chết sau để là người được khắc lên mộ bia em những lời tốt đẹp nhất, nhưng ông ta có thề em là người duy nhất ông ta khắc tên ko
    Toàn thề những câu thề độc ko à.
    Bây giờ Em lặp lại hai lỗi lầm giống nhau vào cùng một người đàn ông thì em coi thường ông ta quá
    Em biết chơi trò chơi kích tình ông ta ko biết chơi.
    Ông ta chơi còn bạo liệt hơn em đó,
    Lần này em cứ ôm cái thú đau thương của em mà gặm nhấm đi. Rồi quay lại đây anh vá víu cho.
    Que Sera, Sera

16. Có 5 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (24-06-2011),Lão K (25-06-2011),Nhím con (27-06-2011),Phu sinh (24-06-2011),Sheiran (24-06-2011)

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    161

Hi OA,

Hôm nay tình cờ vào nhà ... Sao nhà cửa độ rày âm u quá... tối tăm quá nhỉ ? Tôi không thấy chút sinh khí nào hết ...
    Cách đây một hai tuần gì đó, tôi có ngồi kiên nhẫn chụp một Giâc Mơ. Trời gió quá. Chụp một tấm ảnh mà tôi phải chờ cả hơn 2 giờ để chụp. Một Giấc Mơ thật đẹp

Giấc Mơ

Chụp vái tấm thì gió lại nổi lên ... làm cho Giấc Mơ vở đi. Đau buồn thay ! Tôi thất vọng và hét lên để gió ngưng thổi không làm tan Giấc mơ của tôi. Nhưng gió vẩn thổi ... Ô mà kỳ lạ thay ... Tôi lại thấy một việc mà trước đây tôi chưa hề nghĩ đến... Ôi đẹp quá ... Vở Mộng. Những đau buồn bổng tan nhanh. Tôi không thể tưởng được rằng Vở Mộng còn đẹp hơn Giấc Mơ. Tôi nhìn Giấc Mơ ... rồi tôi nhìn Vở Mộng. Cái nào cũng đẹp hết... Tôi không biết chọn Giấc Mơ hay Vở Mộng ... nhưng có một điều là Cái Nào tôi cũng thấy đẹp ...

Vở Mộng

OA giúp tôi xem thử Giấc Mơ hay Vở Mộng đẹp ? Hay là tùy theo cách nhìn của mình ?

Thắp chút đèn cho sáng nhà nhé ...

Sau một đêm u tối thì vạn vật đều trở mình để đón Ánh Sáng ban mai. Những giọt sương mai tinh khiết, như đang tẩy trần những chướng khí của đêm đen.

Sau Cơn Mưa

Khi nào OA thấy buồn chán thì cứ xem những tấm ảnh này nhé ....
    Xin lổi vì đã ... ngắt ngang ... tập truyện của OA.

CM
    Last edited by Cõi_Mơ; 23-06-2011 at 09:48 PM.

18. Có 6 thành viên cám ơn bài của Cõi_Mơ:

Boulevard (24-06-2011),Lão K (25-06-2011),Nhím con (27-06-2011),OA _ NỮ (23-06-2011),Phu sinh (24-06-2011),Sheiran (24-06-2011)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Lần này em ko chờ đợi điều may mắn đến với em nữa. Em học yêu ông ta theo cái cách của em.
    Cái cách lần này của em còn sai lầm nghiêm trọng hơn lần trước và làm tổn thương đến cả ba người.
    Em chỉ học cách chiếm hữu chứ em chưa học được cách yêu
    Em đã làm tổn thương ông C, coi ông như một vật sở hữu mang ra thử lòng bạn thân của em mà quên đi chính ông cũng là một người đàn ông tâm hồn biết rung động, một tấm lòng biết cảm thông, trong một thể xác lành mạnh có đủ mọi nhu cầu.
    Em làm tổn thương cho bạn em khi em để mặc she gieo những hạt giống tình vào lòng ông C, em không ngờ nó có cơ hội nẩy mầm thì em vội nhổ vất đi
    Em làm tổn thương em Trong mối quan hệ tay ba này vì em thừa hiêu ông ta nếu ko gặp em trước thì ông ta sẽ yêu bạn em từ lâu . Nên em ràng buộc lời thề của ông ta với em, và em luôn đề cao đạo đức của he để he phải hổ thẹn nếu he phải lòng bạn em
    Em chẳng hiểu gì về đàn ông. cũng như về tình yêu cả. lúc trẻ ko học yêu, về già mới học yêu hì làm sao ko nhầm với lẫn. Luôn luôn chủ quan trong mọi vấn đề. ( he đểu thế, ngồi viết lại trong cuộn CD)

Một khi ông C bị chất nữ tính của bà bạn em chinh phục thì dù ông có bị vỡ đôi tim cũng chẳng làm mẻ một góc tí đạo đức nào trong cái phạm trù của ông ta. Vì Trái tim và đạo đức nằm ở hai đường xich đạo ngược nhau
    Bây giờ Em lặp lại hai lỗi lầm giống nhau vào cùng một người đàn ông thì em coi thường ông ta quá
    Em biết chơi trò chơi kích tình ông ta ko biết chơi.
    Ông ta chơi còn bạo liệt hơn em đó,

Theo thói quen hàng sáng em lướt diễn đàn bằng điện thoại và ít khi com trừ phi cảm thấy có điều gì đó muốn nói lắm lắm... Và hôm nay, em phải vào máy tính và để chia sẻ với chị - 1 người bạn mà em rất yêu quý trong NR. Bởi giữa chúng ta cũng có những khao khát, những nỗi buồn rất riêng của cuộc đời 1 người phụ nữ...

Em thấy những lời nhận xét của người bạn trong bài chị post ấy đã có những mổ xẻ phân tích rất cụ thể bản chất của câu chuyện 3 người (đã khiến chị trăn trở và viết lên rất nhiều điều trên diễn đàn). Em cũng như nhiều người trên diễn đàn chỉ có thể cảm nhận ở góc độ người ngoài cuộc nhìn vào những chia sẻ của chị thui... Em cảm nhận chị em có chút tình cảm với người đàn ông C này, nhưng cái rào cản lớn nhất vẫn là màu da đúng không nhỉ? Em đã nghĩ theo như chị kể ông C là 1 người đàn ông tâm lý, ga lăng, 1 người giỏi giang thành đạt và bản lĩnh... vậy chỉ vì màu da thui đúng không nhỉ? hihi, em lại nghĩ tới câu nói của tác phẩm Tắt đèn của Ngô Tất Tố, "Tắt đèn thì nhà ngói cũng như nhà tranh"... Em có cảm giác chị em đang đứng trước 1 con đường và băn khoăn chẳng biết nên dừng hay nên đi... Để rồi 1 người phụ nữ khác đang bước vào con đường thênh thang đó, con đường đó cũng dễ dàng tiếp nhận bởi nó là con đường rất cần có người qua lại cơ mà ( )... Em vẫn nghĩ chị em là một người mạnh mẽ, bản lĩnh lắm... nhưng qua câu chuyện này em thấy chị em chưa phải là người mạnh mẽ... Em khác chị đới... Nếu em cảm nhận ở 1 người đàn ông mà họ có những tố chất hoàn hảo... và nếu chỉ vì màu da, em sẽ "nhắm mắt" yêu... coi như là 1 cuộc test... để cảm nhận nỗi lòng mình, cảm nhận cảm xúc của người ta... thay vì em cứ dằn vặt trong 1 năm qua giữa việc tới hay dừng...

Chị à, chị có nghĩ ông C cũng đã cảm nhận vì sao chị không thể tới với ông ấy không? Và biết đâu cái việc ông ta chấp nhận quan tâm tới 1 người phụ nữ khác cũng chỉ là trò "khích tướng" để khích vào lòng ghen và đôi chút "độc quyền" của người phụ nữ nhỉ? Ông ta có quyền làm điều đó mà... nếu xác định ông C chỉ là 1 tri kỷ trong tình cảm và không thể tới với nhau theo nghĩa người tình, thì em nghĩ chị hãy để cho mọi thứ tự nhiên, hãy để cho người bạn gái chị tự nhiên tới với ông C... biết đâu họ lại thành 1 cặp hoàn hảo thì sao nhỉ? Còn nếu chị muốn có ông C - đơn giản như đan rổ đúng không nhỉ ? Có đi thì mới biết lòng mình chứ... Chị lại đang ngồi "đếm hoa" để xem nên tiếp hay không... đừng làm khổ mềnh như thế chị ạ... Mạnh dạn quyết định sẽ khiến lòng mình thanh thản hơn.

Chỉ xin gửi 1 câu :" Cái gì của Xê da sẽ mãi của Xê da... "... 1 cô em không mấy kinh nghiệm trong tình trường mặc dù đã già như em... nhưng em rất thật trong tình cảm, yêu và ghét... Cái đó em đã làm mất lòng rất nhiều người... nhưng em nghĩ em sẽ sống bằng tất cả những gì mình mong muốn với những tiêu chí của mình... Em có thấy hai chị Triplec và chị TP đều nói có ý chung là "chỉ thích ăn sẵn vì lười"... He he... bởi vì cái "ăn sẵn" của các chị phần nào đã giúp các chị ấy hài lòng... còn em nhất định sẽ đi tìm ... có thể thấy có thể không, nhưng em không chấp nhận ngồi im... vì em chưa hài lòng mặc dù em không khó tính nhưng duyên trời chưa tới thì cứ đi thoai... Thế thui nhỉ? Đừng giận gì cô em của chị nhé. Mong chị tìm thấy sự bình yên và tình cảm sẽ nở trong trái tim mãnh liệt của chị em
    Last edited by Boulevard; 24-06-2011 at 07:58 AM.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

20. Có 5 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Nhím con (27-06-2011),OA _ NỮ (24-06-2011),Phu sinh (24-06-2011),Sheiran (24-06-2011),thuphong (24-06-2011)