Trang 173 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 73123163171172173174175183223 ... LastLast
Bài 1.721 đến 1.730/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Riêng một góc trởi.

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    .
    Sau đó nó đã giết người, giết cô gái đó để lấy hương chế ra 1 loại nước hoa tuyệt hảo nhất thế gian
    Mùi nước hoa này của em dùng vào mùa đông hay buổi tối chị à. Nó hơi mạnh một chút.
    Sau hôm đó em về nhà lục tìm mấy quyển truyện viết về những vụ giết người bí hiểm trong đó có viết về một câu chuyện tình của một thị trưởng ở tp Thượng hải. Ông này có một cô bồ làm nghề dạy hổ ở một đoàn xiếc. Ông ta muốn duỗi cô đó ra xong she b iết nhiều bí mật của ông ta nên ông ấy lập mưu giết cô đó bằng mùi hương. Khi ra biểu diễn cô đó phát hiện quần áo mình có mùi hương lạ và cây roi cũng thế. Cô ta muốn từ chối cuộc biểu diễn xong ngày hôm đó có nhiều khách cao cấp đến coi nên cô ta ko thể.
    cô ta đã bị mấy con hổ mà cô ta nuôi từ nhỏ cắn cấu cô đến chết mà ko ai dám vào can thiệp.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Ối giờ. PS chỉ nhạy cảm mùi hương của một người duy nhất thôi. Đó là....
    Cho nên ngồi gần Oa thế mà k nhớ mùi hương hihihi....
    Sẽ còn có ngày mai

3. Thành viên cám ơn bài của thuphong:

OA _ NỮ (12-12-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Nhà có đàn piano bỏ ko, trẻ con giờ bận học nên cũng ko theo đuổi âm nhạc nữa. OA thấy tiếc quá nhờ con trai và con gái dạy mẹ học.
    Mỗi khi bắt đầu học đàn, cứ phải nịnh con trai.
    - Thày con ơi, ngày hôm nay kèm mom học nha. Mom nấu món ngon mình trao đổi. OK
    Con trai bị làm phiền rất chi là phụng phịu, xong tâm hồn ăn uống mãnh liệt lấn áp sự nhàm chán khi phải làm thày con bất đắc dĩ. He ừ hữ đứng bên cạnh gõ đầu mẹ mỗi khi mẹ ko nhớ nốt nhạc.

Hồi nhỏ, nhà có 4 anh chị em trong đó có OA được ba má cho đi học đàn Áccooc. Mấy anh chị em thành lập ban nhạc chuyên đi đánh đám cưới. OA bỏ đàn chuyển qua đánh trống thấy hợp với mình hơn. Giờ học piano con trai nói mẹ sao mom chơi đàn gì mà mạnh thế, phím đàn chứ có phải mặt trống đâu mà cứ bùm bùm.
    Que Sera, Sera

5. Có 8 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Đông Quân (14-12-2010),Bình Nguyên (13-12-2010),Boulevard (12-12-2010),Lão K (14-12-2010),Phương Lê (17-12-2010),Phu sinh (12-12-2010),SunWild (14-12-2010),TeacherABC (13-12-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Mùi nước hoa này của em dùng vào mùa đông hay buổi tối chị à. Nó hơi mạnh một chút.
    Sau hôm đó em về nhà lục tìm mấy quyển truyện viết về những vụ giết người bí hiểm trong đó có viết về một câu chuyện tình của một thị trưởng ở tp Thượng hải. Ông này có một cô bồ làm nghề dạy hổ ở một đoàn xiếc. Ông ta muốn duỗi cô đó ra xong she b iết nhiều bí mật của ông ta nên ông ấy lập mưu giết cô đó bằng mùi hương. Khi ra biểu diễn cô đó phát hiện quần áo mình có mùi hương lạ và cây roi cũng thế. Cô ta muốn từ chối cuộc biểu diễn xong ngày hôm đó có nhiều khách cao cấp đến coi nên cô ta ko thể.
    cô ta đã bị mấy con hổ mà cô ta nuôi từ nhỏ cắn cấu cô đến chết mà ko ai dám vào can thiệp.
    Chuyện này ngày xưa đã từng đọc nhưng chỉ nghĩ đơn giản là là thú cực thính với mùi nên khác mùi thì không phải người quen, giờ mới biết là thêm vụ kích thích..!

Ối giờ. PS chỉ nhạy cảm mùi hương của một người duy nhất thôi. Đó là....
    He... He...Ai nhỉ???

7. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Đông Quân (14-12-2010)

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    [
    He... He...Ai nhỉ???
    Ai cũng hiểu và mọi người đều hiểu. Hì hì hì.
    Ôi những tình thánh, những tình si, những tình luỵ....

Mình đang tự vấn mình thuộc vào loại tình gì...?
    Ô hô ai tai!
    Last edited by OA _ NỮ; 14-12-2010 at 02:20 AM.
    Que Sera, Sera

9. Có 2 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Đông Quân (14-12-2010),Phu sinh (14-12-2010)

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của Đông Quân Xem bài viết
    Chị cứ nhận lời dạy đi, một người học... có nhiều người thích
    Ý của sếp Đông Quân sâu sắc quá. gì mà một người học, nhiều người thích. OA nhanh hiểu chậm nghĩ nên nghĩ mãi ko ra, hiểu mãi ko thấu.
    SÚN ới giúp chị với.
    Que Sera, Sera

11. Có 2 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Đông Quân (14-12-2010),SunWild (14-12-2010)

Thanks
    4.403

Hôm nay gạ con trai dạy cho nửa giờ học đàn. Phải lấy cuộn giấy lót mũ nếu ko cứ bị con trai gõ đầu. Nhưng rồi he ko gõ đầu mẹ mà vò đầu mẹ. Khi he phát hiện ra mẹ độn giấy vào mũ he cười nói mẹ học mánh của he. Vì hồi nhỏ mỗi khi hai chị em có lỗi bị mẹ đánh mông he thường đệm mông bằng sách cho khỏi đau. . Hihihi
    Mình nói với con trai má thừa biết con gian lận xong má lờ đi vì chiêu đó má dạy con mà. xong má quên ko dạy con có những điều mình biết mười mươi cũng ko bao giờ nên nói ra. Như thế sẽ more fun hơn.
    Hai thế hệ tuy cùng một nguồn gốc nhưng cách suy nghĩ và sử sự thật khác xa nhau. Cùng một quả chuối vừa chín tới vàng ươm thì trẻ con ăn ngay. Còn mẹ thì đợi quả chuối có một hai đốm đen ở vỏ thì ăn mới ngọt, xong đám trẻ con thì chê chuối bị sâu ko ăn.
    Mình nói với trẻ con nhìn bên ngoài như vậy nhưng bên trong chưa chắc đã như vậy.Tính cách Con người cũng giống như hình thái quả chuối vậy. Quả chuối tuy bị đen lốm đốm nhưng đừng vứt đi, hãy bóc vỏ, ngắm nhìn và thử nếm rồi hãy kết luận.
    Đánh giá về phẩm chất của con người cũng thế. Bề ngoài giầu nghèo ko quan trọng. Quan trọng là cách họ tiêu tiền như thế nào.
    Phân biệt về địa vị cao thấp của con người trong xã hội cũng thế. Điều quan trọng là người ta đứng thế nào ở vị trí đó, chứ ko quan trọng vị trí đó người ta đứng ở đâu.
    Tuy trẻ con ừ hữ khi nghe mẹ lên lớp, xong ko biết chúng nó hiểu tới đâu. Vì ngay cả mình đôi khi cũng nhầm lẫn.
    Last edited by OA _ NỮ; 14-12-2010 at 05:51 AM.
    Que Sera, Sera

13. Có 6 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Đông Quân (14-12-2010),Lão K (14-12-2010),Phu sinh (14-12-2010),SunWild (14-12-2010),TeacherABC (14-12-2010),thuphong (14-12-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Hôm nay gạ con trai dạy cho nửa giờ học đàn. Phải lấy cuộn giấy lót mũ nếu ko cứ bị con trai gõ đầu. Nhưng rồi he ko gõ đầu mẹ mà vò đầu mẹ. Khi he phát hiện ra mẹ độn giấy vào mũ he cười nói mẹ học mánh của he. Vì hồi nhỏ mỗi khi hai chị em có lỗi bị mẹ đánh mông he thường đệm mông bằng sách cho khỏi đau. . Hihihi
    Mình nói với con trai má thừa biết con gian lận xong má lờ đi vì chiêu đó má dạy con mà. xong má quên ko dạy con có những điều mình biết mười mươi cũng ko bao giờ nên nói ra. Như thế sẽ more fun hơn.
    Hai thế hệ tuy cùng một nguồn gốc nhưng cách suy nghĩ và sử sự thật khác xa nhau. Cùng một quả chuối vừa chín tới vàng ươm thì trẻ con ăn ngay. Còn mẹ thì đợi quả chuối có một hai đốm đen ở vỏ thì ăn mới ngọt, xong đám trẻ con thì chê chuối bị sâu ko ăn.
    Mình nói với trẻ con nhìn bên ngoài như vậy nhưng bên trong chưa chắc đã như vậy.Tính cách Con người cũng giống như hình thái quả chuối vậy. Quả chuối tuy bị đen lốm đốm nhưng đừng vứt đi, hãy bóc vỏ, ngắm nhìn và thử nếm rồi hãy kết luận.
    Đánh giá về phẩm chất của con người cũng thế. Bề ngoài giầu nghèo ko quan trọng. Quan trọng là cách họ tiêu tiền như thế nào.
    Phân biệt về địa vị cao thấp của con người trong xã hội cũng thế. Điều quan trọng là người ta đứng thế nào ở vị trí đó, chứ ko quan trọng vị trí người ta đứng ở đâu.
    Tuy trẻ con ừ hữ khi nghe mẹ lên lớp, xong ko biết chúng nó hiểu tới đâu. Vì ngay cả mình đôi khi cũng nhầm lẫn.
    Tuổi trẻ luôn có cái nhìn khác với những người đi trước! Chỉ mong sao chúng biết lắng nghe và tiếp thu tốt!

15. Có 4 thành viên cám ơn bài của TeacherABC:

Đông Quân (14-12-2010),Lão K (14-12-2010),OA _ NỮ (14-12-2010),thuphong (14-12-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

.
    Thực ra phản xạ đầu tiên của trẻ khi nghe lên lớp là phản ứng lại nhưng cũng ngấm được phần nào vì sau này chẳng biết có phải nó nịnh mình k thỉnh thoảng nó lại lôi những điều mình đã chỉ bảo nó ra ví dụ nên chị nghĩ chỉ khi nó thực sự vấp những điều như vậy trong cuộc sống nó mới nhớ tới lời mình nói.....đôi khi cũng được nhưng đôi khi đã muộn...
    Sẽ còn có ngày mai

17. Có 3 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Đông Quân (14-12-2010),OA _ NỮ (14-12-2010),Phu sinh (14-12-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Cho đến bây giờ PS vẫn nghĩ rằng những triết lý về cuộc sống không hề thay đổi, chỉ là muốn hiểu thì phải trải qua kinh nghiệm thực tiễn, có lý thuyết sớm sẽ mau hiểu hơn. Thời đại nào cũng thế dẫu có cách nhìn khác nhau, cách diễn đạt khác nhau thì cuối cùng vẫn về chung 1 mối!

Vd nho nhỏ, ông nào cũng biết, cũng hiểu và đã từng nghe kể đau đẻ là như thế nào. Nói biết, nói hiểu, nói đã nghe cũng chỉ là câu nói đầu môi mà thôi, cảm nhận thực sự về cơn đau đó chỉ có đẻ thật mới biết. Hì.. bây giờ mí cô đẻ mổ cũng chẳng biết luôn Hì... Hì...

19. Có 3 thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Đông Quân (14-12-2010),OA _ NỮ (14-12-2010),thuphong (14-12-2010)