Trang 161 / 176 Đầu tiênĐầu tiên ... 61111151159160161162163171 ... LastLast
Bài 1.601 đến 1.610/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Riêng một góc trởi.

Trích dẫn Trích dẫn của Bình Nguyên Xem bài viết
    Em định im lặng đi ra nhưng mà ... Chị hóm hỉnh thật nha

Em ko hiểu về hội hoạ nhiều chỉ biết nhìn thì thấy tranh của PL nét vẽ đẹp, những người đàn bà trong tranh cũng đẹp và em cảm thấy sự tự do ( chắc tại toàn người mẫu ko mặc gì ... hi hi )
    Những bức tranh theo trường phái SHT của PL mênh mông lắm em à. Chị chỉ chợt ngó rồi vội viết í niệm của mình thôi. Còn í nghĩa thì phải suy nghẫm từng nét vẽ rồi xoay vòng vòng bức tranh đến chóng cả mặt, hoa cả mắt cũng chưa chắc hiểu nổi những í tưởng trong cảm xúc của họa sĩ PL đâu.
    Những họa sĩ thiên tài thường chỉ được nổi danh trăm năm sau. Hi vọng họa sĩ PL nhà mình nếu chịu mở triễn lãm tranh sẽ nổi tiếng ngay lập tức. Hihi. Khi đó mọi người ở nhà mình sẽ được tiếng thơm lây.
    Cố lên PL và G-luck PL.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Ban Mai (10-01-2011),Phương Lê (04-01-2011),Sheiran (06-01-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Mỗi khi có cơ hội ở bên cạnh mình và ông Ceo, she luôn tỏ ra là một người cần kiệm biết tính toán mặc dù she ko nói động gì đến mình. She còn đưa cho mình một bảng công thức dưỡng sinh với thành phần thức ăn ko đạm ko mỡ để nấu cho Ông C ăn.( Xin lỗi đây nấu ăn tùy hứng nhá, lấy ngon miệng làm tiêu chuẩn trước tiên)
    She mang những đề tài ông thích nghe nhất rồi hai người tranh luận, còn mình thì ngồi trơ khắc ra đó cảm thấy tủi thân hết sức.
    Có khi she mặc áo ngực rất đẹp để phô ra hai cặp tuyết lê căng cứng.(ghét đàn ông sao lại đi bơm ngực nhỉ, chảng lẽ lại tự mình massa mình). Làm mình cứ ngẩn người ra ngắm she rồi vuốt vuốt cái cần cổ mãi). Rồi mình nhìn qua ông, chợt thấy ông thẹn thùng ngoảnh mặt đi.
    Mình đối sử với chị vẫn vô tư ko như ko nhận ra những thâm ý của chị, nhưng mọi điều đều ko qua mắt được ông CEO. Ông cảnh cáo mình em đang đùa với lửa. và mình ko ngờ đã bị lửa xuýt làm xém da.
    Có một lần xe she bị hỏng, she gọi mình, mình gọi ông đến coi sao. Ông ko đi, còn mình gọi đến xưởng xe của người bạn nhờ he đi kéo giùm. Sau đó mình lăn ra ngủ. Ko ngờ đêm đó she ra bar uống rượu say rồi gọi ông nói có người đang phi lễ với she. Thế là ông bật dậy như tên bắn lao đến làm anh hùng cứu mĩ nhân. (Mẹ kiếp, kế quèn như đầu ti dẹt ấy cũng mang ra dụ zai)
    Que Sera, Sera

4. Có 6 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Ban Mai (10-01-2011),Bình Nguyên (07-01-2011),Phu sinh (06-01-2011),SunWild (05-01-2011),thuphong (05-01-2011),Triplec (06-01-2011)

Thanks
    4.403

\Về sau mình hỏi đêm đó ai đưa ai về nhà ai. Hì hì. Ông nói rất đểu.
    Biết là mưu lược rồi, vì she giả say ko giống em...xong tôi chỉ muốn để she dứt khoát từ nay đừng show of bộ ngực giả đó nữa ra trước mặt em để em ko có cơ hội thèm muốn rồi lại hỏi tôi 5000$ để đi làm bộ ngực vĩ đại hơn she nữa. (ôi thế là mất cơ hội ưỡn ngực khoe đời rồi)
    Tôi hỏi ông rồi sau thế nào., ông kể
    Ông hỏi she đưa she về đâu, she nói ko muốn con nhìn thấy she say thế này, ra ks nghỉ. Ông đưa she ra ks, rồi mở nước cho she tắm. sau đó ngắm she trần truồng bước ra khỏi nhà tắm.
    Ha ha ha. Ko nén được cười tôi chọc ông.
    Ôi thế này thì trào dịch mẹ nó ra hết rồi còn gìi, khổ thân con mẹ hàng thúng ko biết có hứng kịp để cho đã cơn khát ko nhỉ.
    Hố hố...
    Ông nghiêm mặt kể tiếp
    Sau đó tôi lấy chiếc áo choàng mặc cho she, nói với she giờ tôi phải về vì Lee nói khi nào Miss Y bình an thì hãy ra về.
    She im lặng một lúc rồi hỏi tôi Lee biết sao?
    Thế miss Y nghĩ sao?
    Thế là she bắt đầu đổi giọng. She ko những nói về em ko xứng với tôi. Tôi còn yêu em mù quáng. Em chỉ lợi dụng tôi vì em quen sống sa hoa...she còn mang những hình she chụp được khi em lên xuống xe với ai.Sau đó tôi hỏi she còn nữa ko, chỉ có thế này thôi sao, thế miss Y ko chụp được cảnh nào Lee ở trong ks trần truồng như như bà sao..
    .Hố hố, ko nén được niềm phấn khích trong lòng, tôi ôm ông hôn chùn chụt lên má ông rồi giục ông kể tiếp.
    Hết! Nói xong câu đó tôi bật dậy ra về ngay, chỉ sợ she lao đến làm bẹp dí tôi với bộ ngực khủng chỉ có chúa mới biết tôi có còn sức lực ko để về với em.
    - À, mà sao cái gì she cũng biết về tôi, nhưng sở thích của tôi về bộ ngực của pn thì she ko biết nhỉ. (ngu gì mà nói).
    Hí hí, Tôi lại cười rũ rượi. Ối giời ôi. Bé cái này lại lầm.
    Ko phải đàn ông nào cũng thích bub bự. Nhất lại là loại bub sì li cồn
    Last edited by OA _ NỮ; 05-01-2011 at 05:32 PM.
    Que Sera, Sera

6. Có 5 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Ban Mai (10-01-2011),Bình Nguyên (07-01-2011),Phu sinh (06-01-2011),SunWild (05-01-2011),Triplec (06-01-2011)

Thanks
    4.403

một lần khi đi ăn cùng với ông CEO mình đến đón chị đi cùng. Mình giao hẹn để tránh mình lãng phí, mình chỉ gọi 2 món, còn đâu chị và ông gọi. Mỗi người hai món
    Mình gọi món súp bóng cá cho 3 người và món cua xanh hấp của TQ, mặc dù rất thèm món tôm đỏ ăn sống. Ông chỉ gọi đĩa cơm chiên. Còn chị thì chỉ gọi đĩa rau xanh mặc dù mình gợi í gọi món tôm đỏ. (món đó she thèm hơn mình)
    Xong she nói chỉ thích ăn rau(xạo thôi rồi).
    -Good, good, ông CEO khen chị (ko biết he khen she tiết kiệm cho cái ví tiền của he là tốt hay ăn rau là tốt)
    Mình nói tiêu chuẩn của mọi người là gọi hai món, giờ còn thiếu, mình gọi hộ.
    Dù có vô tư hay hời hợt cách mấy, mình vẫn nhận thấy ông CEO cau mặt lại, (vì ông biết mình sẽ ko bao giờ ăn hết) còn chị bạn thì tỏ ra rất hồ hởi
    Mình gọi thêm món cá chiên chua ngọt ông thích ăn và 1nửa kg tôm sống.
    She đợi mình gọi xong liền nói với mình xong đủ để ông nghe.
    - Sao hai người hai tính cách khác biệt đến như thế mà quan hệ vẫn tồn tại được nhỉ. Một người thì phá, một người thì xây...
    Mình đợi xem ông sẽ trả lời chị bạn ra sao, xong ông tỉnh bơ. Có lẽ ông nghĩ chị bạn nói với mình thì mình nên trả lời.
    Que Sera, Sera

8. Có 6 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Ban Mai (10-01-2011),Bình Nguyên (07-01-2011),Phu sinh (06-01-2011),Sheiran (06-01-2011),SunWild (05-01-2011),Triplec (06-01-2011)

Thanks
    4.403

Mình cảm thấy nóng gáy, đây ko phải lần đầu she khiêu khích mình, Có một lần ông đến đón mình ở nhóm, she nhìn thấy liền nói trống ko
    -Ơ, hôm nay là WD có người khác đưa đón mà, có phải là WK đâu mà đến lượt. Ông.
    Ông nghe thấy vẫn thản nhiên vì ông thừa biết ai đón đưa mình đều kể ông nghe. Còn mình thì vẫn cái giọng bông đùa, xong lần đó mình xổ một tràng F làm mọi người đần hết cả mặt.
    - Hố hố, Em f of WD rồi đấy, chị có muốn get f ko em nhường cho, còn bây giờ thì em đi fk WK của em đây.
    - Hà hà. mình khoái trí được xổ tràng giang chữ f vào mặt she, còn she thì quá bất ngờ với cái giọng chợ búa của mình.
    Còn lần này đang trong bữa ăn, mình ko muốn văng lung tung. Mình bảo ông đưa bàn tay của ông cho mình, rồi mình đan chéo các ngón tay của mình với ông vào nhau, giương lên cho she coi và nói.
    - Đó, chị có thấy hai bàn tay của hai người khít khao nhau chưa nào, ko một kẽ hở nhá. Chị ko hiểu định luật bù trừ à? em và ông ấy đang áp dụng định luật này một cách triệt để đó.
    Mình đã kích thích lòng ganh ghét của chị đến cực độ khi mà mọi sự ganh đua của chị đối với mình bị bế tắc. Chị thất vọng khi nhận ra ảnh của mình như một nồi lầu mờ mịt khói. Chị đau lòng vì niềm đam mê origami bị trí thông mình có hạn của chị ảnh hưởng ko thể nào thăng hoa. Chị bẽ bàng vì những kế sách như kế giương đông kích tây, kế di ngôn giá họa, kế thiên hạ thủ vi cường được sắp đặt một cách hoàn hảo mang ra áp dụng để chia rẽ ông CEO và mình bị thất bại...
    Mình nói chuyện nghiêm túc với chị dù biết sau đó chị sẽ ko nhìn mặt mình nữa
    Chị có biết điều này ko? Muốn lấy được chồng giàu thì phải bày mưu lập kế. Muốn có một tình yêu đích thực ở trong đời thì vô kế. Chị muốn có cả hai nên nên chị phải vận dụng mưu kế vào tâm kế.
    - Cuối cùng chị sôi hỏng bỏng ko, chị làm em thất vọng quá. Còn em, cả đời ko biết đến dụng mưu, hay sống thủ đoạn với bất cứ ai mà vẫn đạt được điều mình mong muốn
    Ồ, ko, khuyết điểm lớn nhất trong đời của em là vô mưu đến nỗi ko biết tránh trước nên đã để tình bạn của chị em mình và chị C bị tổn thương. .. ( Mình mới là người bị tổn thương khi người đàn ông của mình bị xâu xé)
    Ôi đời, Lòng vả cũng như lòng sung.
    Que Sera, Sera

10. Có 7 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Ban Mai (10-01-2011),Bình Nguyên (07-01-2011),Phu sinh (06-01-2011),Sheiran (06-01-2011),SunWild (05-01-2011),TeacherABC (07-01-2011),Triplec (06-01-2011)

Thanks
    4.403

Năm mới, viết những dòng tự sự để tử cảnh tỉnh bản thân và để nhắc nhở mình luôn ghi nhớ, rằng trong cuộc sống ngoài tiền bạc và quyền lực ko nên phô trương. (cả hai mình đều ko có). Thì hạnh phúc cũng cần che giấu để giảm bớt lòng ganh ghét của người đời.(HP thì lúc có lúc ko, nó ẩn hiện như ma ấy)

Bản chất mình tin người nên luôn cảm thông những phận đời éo le khi nghe bạn bè tâm sự. Trong số đó có những người do hoàn cảnh đưa đẩy nên họ sống bất cần đến đàn ông và bộc lộ ra sự chán ghét đàn ông cùng cực đến mức độ lòng dạ chai đá.
    mình hay bông đùa gọi họ là những người đàn bà mang họ CHẢ. Chả cần,chả thiết, chả nghĩ...
    Có ai đó hay khuyên mình rằng, tin người chỉ nên tin một nửa để tình cảm khỏi bi tổn thương khi lòng tin đặt nhầm chỗ.
    Mình đã quá vô tư và chủ quan khi để chị bạn thân tiếp cận trong đời sống của mình. Để rồi nhận ra họ chị ko phải là họ chả, mà là họ thèm, họ khát, họ muốn...
    Quan hệ bạn bè của mình đối với những người bạn khác phái rất chu đáo, chân tình và ko chút tư lợi nên luôn nhận được sự tôn trọng và những tình cảm quý mến từ họ. Đôi khi, trong những cuộc chơi mình lôi kéo chị bạn vào , chị luôn được đám bạn mình.săn đón chiều chuộng. Nhất là khi chị được chứng kiến ông CEO chăm sóc mình đến thế nào. Từ đó, lớp vỏ bọc bất cần đàn ông của chị bên ngoài chợt bung vỡ. Chị khát zai như đất nẻ khát nước. Chị tìm cách thâm nhập vào đám bạn bè của mình và bám lấy mình để tiếp xúc với Ông Ceo.
    Mình nhận thấy thay đổi ở chị và cố tình gán ghép chị cho người này, người kia xong ko thành. Còn chị thì vô tình hay cô tình bỗng nhiên trở thành bản sao của mình. She cũng đi theo mình cùng chụp hình và học đòi chơi Origami. Những sở thích rất khó bắt chước.
    She rất tinh tế chỉ nhìn những sở trường của mình mà hướng theo, còn những sở đoản của mình she rất hay nhắc đến khi she ở bên cạnh mình và ông CEO
    Que Sera, Sera

12. Có 6 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Ban Mai (10-01-2011),Bình Nguyên (07-01-2011),Phu sinh (06-01-2011),SunWild (05-01-2011),thuphong (05-01-2011),Triplec (06-01-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Lâu lâu mới thấy chị Oa về kể chuyện vui quá đi, còn phải học chị nhiều điều hehe

14. Có 2 thành viên cám ơn bài của SunWild:

Ban Mai (10-01-2011),OA _ NỮ (09-01-2011)

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của SunWild Xem bài viết
    Lâu lâu mới thấy chị Oa về kể chuyện vui quá đi, còn phải học chị nhiều điều hehe
    Chị đang ân hận vì mình ăn miếng trả miếng một cách ko công bằng đó em à. Người ta chỉ chọc chị thôi, còn chị thì lại lợi dụng mang người con ra chọc người mẹ. Nghĩ lại thấy mình quá đáng quá. Giờ đây cảm thấy bứt rứt trong lòng mà ko sao nghĩ ra được cách nào để mà hàn gắn.
    Có lẽ chị sẽ gửi lời xin lỗi người đàn bà đó qua thằng hàng xóm.
    Last edited by OA _ NỮ; 10-01-2011 at 03:55 AM.
    Que Sera, Sera

16. Có 2 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Đông Quân (12-01-2011),Ban Mai (10-01-2011)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Hì... Đời là thế mà! Người chơi sau lưng mình đau nhất luôn luôn lại là bạn của mình!

18. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

SunWild (08-01-2011)

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Hì... Đời là thế mà! Người chơi sau lưng mình đau nhất luôn luôn lại là bạn của mình!
    Ko đâu PS à. Mình ko có quyền cấm cản một ai đó dù là bạn của mình, dùng mọi thủ đoạn để đoạt lấy người đàn ông của mình. Nên mình ko đau, cũng ko trách, lại càng ko chấp nhất. hì hì. Cùng lắm là đau bụng thui. Thọc ngón tay vào miệng ói ra hết chất dơ là khỏe ru à.
    Que Sera, Sera

20. Có 3 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Ban Mai (10-01-2011),Phu sinh (09-01-2011),SunWild (08-01-2011)