Trang 147 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 4797137145146147148149157197247 ... LastLast
Bài 1.461 đến 1.470/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Riêng một góc trởi.

PL siêu tưởng cũng gần đúng đó. có 1 người đến cứu ON, xong ở đó có bv đâu. Chính vì điều đó...ngẫm nghĩ, thà đừng bị cứu thì hay hơn.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

hahaha (13-08-2010),Nhudadauyeu (13-08-2010),Sheiran (13-08-2010),TeacherABC (13-08-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

chời ơi hùi hụp quá, nhanh lên Oa ơi!

4. Có 2 thành viên cám ơn bài của hahaha:

OA _ NỮ (13-08-2010),Sheiran (13-08-2010)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Phương Lê Xem bài viết
    Sau khi xem những hình ảnh của chị ON qua chuyến du lịch em thấy có vài nhận xét sau:

1. Trình độ nhiếp ảnh của chị đã được nâng cao đáng kể.
    2. Căn nhà trọ của chị rất..... thơ mộng
    3. Mấy con dơi bên ấy nhìn.... xinh và đáng yêu hơn dơi bên mình
    4. Chị ON trắng hơn tất cả những người ở đấy....
    .....

Em xin hết ạ!
    Hehe... buổi sáng khởi đầu với 1 nụ cười thật thoải mái nhờ đọc comment của PL ^^
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867

Hồi hộp quá... nhanh lên nào chị ơi...

Mà tính ra chị can đảm quá cơ, nếu là em chắc em đi về rùi ko dám ở đó đâu. Hix... thấy ghê quá... (em chỉ ở lại khi có 1 anh chàng hài hước như... Phương Lê, mạnh mẽ như Daniel Craig... xuất hiện xin... ở ké thui )

7. Có 3 thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Đông Quân (13-08-2010),OA _ NỮ (13-08-2010),TeacherABC (13-08-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Mới chỉ là ngày thứ hai thôi PL à. sẽ còn rất nhiều những điều li kỳ hơn nữa, và những bức hình nóng hôi hổi vừa thổi vừa coi nữa cơ... Tiếc đây là NR, nếu ko thì...
    Đọc "report" của ON giống như xem phim nhiều tập, hoặc truyện dài đăng nhiều kỳ, cúp, cắt, ngay những đoạn cao trào, gay cấn nhất
    ... và những bức hình nóng hôi hổi vừa thổi vừa coi nữa cơ... Tiếc đây là NR, nếu ko thì...
    Đây là một sự kiện hy hữu và đặc biệt, nên phải có những ngoại lệ và ưu tiên đặc biệt, có gì nóng hôi hổi, thậm chí là "sôi sùng sục" Oa cứ post hết lên đi cho mọi người thoã mãn sự hiếu kỳ... tội vạ đâu... NN chịu hết cho

9. Có 2 thành viên cám ơn bài của NHAT NGUYET:

OA _ NỮ (13-08-2010),Sheiran (13-08-2010)

Thanks
    4.867

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết

... có gì nóng hôi hổi, thậm chí là "sôi sùng sục" Oa cứ post hết lên đi cho mọi người thoã mãn sự hiếu kỳ... tội vạ đâu... NN chịu hết cho
    Ui, lão huynh lúc nào cũng xung phong "đứng mũi chịu sào" hết à

11. Có 2 thành viên cám ơn bài của Sheiran:

NHAT NGUYET (14-08-2010),OA _ NỮ (13-08-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của Sheiran Xem bài viết
    Hồi hộp quá... nhanh lên nào chị ơi...

Mà tính ra chị can đảm quá cơ, nếu là em chắc em đi về rùi ko dám ở đó đâu. Hix... thấy ghê quá... (em chỉ ở lại khi có 1 anh chàng hài hước như... Phương Lê, mạnh mẽ như Daniel Craig... xuất hiện xin... ở ké thui )
    Chị chỉ mong có sự cố tự nhiên nào đặc biệt để được quay trở về TRT, xong mọi chiều hướng đã thay đổi đặc biệt, nên giờ đây đành phải ngậm ngùi thôi.
    Que Sera, Sera

13. Thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Sheiran (14-08-2010)

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Đọc "report" của ON giống như xem phim nhiều tập, hoặc truyện dài đăng nhiều kỳ, cúp, cắt, ngay những đoạn cao trào, gay cấn nhất

Đây là một sự kiện hy hữu và đặc biệt, nên phải có những ngoại lệ và ưu tiên đặc biệt, có gì nóng hôi hổi, thậm chí là "sôi sùng sục" Oa cứ post hết lên đi cho mọi người thoã mãn sự hiếu kỳ... tội vạ đâu... NN chịu hết cho
    OK NN nhé, Oa Nữ thì chẳng ngại ngùng gì cho mình cả, (ON give a dame vào dư luận. hihihi), dám chơi, dám chịu mà...
    Que Sera, Sera

15. Có 4 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (13-08-2010),NHAT NGUYET (14-08-2010),Sheiran (14-08-2010),yeu100C (13-08-2010)

Thanks
    4.403

Ngày thứ 3.

Tôi cố gắng mở cặp mắt biết bao nhiêu lần, xong chỉ thấy những khoảng trống tối đen...Tôi ko biết chuyện gì xảy đến với tôi. Trong lòng sợ hãi muôn phần, tôi lại thiếp đi.
    Lần này tôi cố gắng bung phá những ma ảo vô hình đang phong tỏa hồn vía của tôi,. Hình như có một nguồn sức mạnh nào đó đang trợ giúp lay chuyển thân xác tôi, bên tai tôi như đang có tiếng thì thầm, và phảng phất như có luồng khí ấm nóng quen thuộc phà trên khuôn mặt của tôi.

Tôi tự hỏi?

Tôi đang ở nơi đâu? Trong cõi mênh mông của tam giới. Tôi thuộc về tầng nào?

Tôi phải tình giấc thôi, đâu đó như có tiếng vọng của tên tôi. Hình như là tiếng nói mếu máo của Titi, và của Mimi, 2 đứa con yêu dấu của tôi. Tôi nhất định phải tình giấc, dù có phải đánh nhau với thần chết, dù có phải đối đầu với cả quỷ vương, tôi nhất định phải quay trở về trong thế giới của tôi.

Tôi chợt cảm thấy thân xác nhẹ bỗng, tôi như đang bay là đà trên mặt đất, những tia sáng ấm áp đang rọi vào mọi góc gách của tâm hồn thể xác tôi. Và đôi mắt tôi chợt bừng sáng.
    Hình ảnh đầu tiên khi đôi mắt tôi chạp phải đó là khuôn mặt của ông.
    Ông, ko ai có thế nào khác hơn ngoài ông, người đàn ông yêu tôi và chấp nhận con người tôi bất kể tôi khó chịu đến mực độ nào. ông vẫn chịu đựng và yêu tôi vô điều kiện.

Khi tia mắt của tôi và ông cùng chạp phải đối phương, trong khoảnh khắc đó, tôi biết sợi dây xiềng xích mà ông bọc bằng nhung lụa. Từ nay sẽ quấn chặt lấy nửa kiếp người còn lại của tôi.
    Có thể nào tôi sẽ lập sai lầm một lần nữa. Trước kia với chồng tôi, giờ lại với ông? Tại sao bốn chữ ân đền nghĩa trả cứ mãi phủ vây lấy cuộc đời của tôi?
    Que Sera, Sera

17. Có 8 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (13-08-2010),Lão K (14-08-2010),NHAT NGUYET (14-08-2010),Nhím con (14-08-2010),Phu sinh (15-08-2010),Sheiran (14-08-2010),TeacherABC (13-08-2010),yeu100C (13-08-2010)

Thanks
    4.403

Câu chuyện của ông.

- Khi chia tay em ở sân bay, tôi chỉ còn kịp lấy số phone tg của em và clb. Trong lòng tôi vô cùng buồn bã, và chán chường nhìn theo bóng em lên xe tx đi mất.

- Sau đó tôi điều tra ra nơi em sắp đến, thì ra đó là hòn đảo nằm vể phía cực nam của NM. Tôi biết nơi đó rất an bình, người dân hiền lành và hiếu khách, nên tôi cũng yên tâm cho em.

- Tôi tự nhủ sẽ thu sếp công việc rồi mấy ngày nữa đến đó đón em đi chơi, xong linh tính tôi như cảm thấy có điều gì ko ổn, tôi gọi cho em thì em ko nghe phone, sau đó tôi gọi cho tg thì nghe he kể lại hoàn cảnh của em. Tôi nghe nói nơi ở của em nhà vệ sinh và nhà tắm của em như thời đại cổ xưa, căn nhà tạm của em hoang phế điêu tàn đến nỗi he cũng phải hoảng sợ bỏ chạy.

- Tôi nghe he miêu tả đến đâu, tôi lo lắng và thương em đến đó. Tôi chỉ còn biết cố gắng xong công việc để đến nơi đó lo cho em, hoặc đưa em về nơi tôi ở.

- Sau 3h hành trình, thì tôi đến hòn đào bờ đông này, hỏi thăm mọi người về em, họ chỉ ngôi nhà đó cho tôi. khi tôi vừa bước chân vào nhà, thì vấp phải hai cô bé đang chạy như ma nhập ...

- , sau đó hai cô bé dẫn tôi lên trên phòng của em, thì thấy em nằm bất động, trên mu bàn tay có vết rắn cắn.

- Sinh trưởng ở vùng NM này, tôi biết đó là giống rắn biển, bé con xong rất độc, nọc của nó có thể giết người trong nháy mắt. Lúc đó tôi chỉ kịp lấy chiếc quần bó của em buộc chặt lấy bắp tay, và dùng miệng mút những nọc độc đó ra ngoài.

- Sau đó thấy mu bàn tay của em đỡ đen, tôi dùng tất cả sức mạnh của tôi vuốt từ khủy tay của em xuống và cố gắng nặn thêm máu độc ra ngoài, rồi tôi đặt lên vết rắn cắn miếng da của con tê giác để hút nốt nọc độc của rắn, và tôi cứ giữ tay em như thế cho đến khi em tỉnh dậy.

- Lee! Sao em đến nơi này? Sao em đày đọa bản thân em như thế? Để trừng phạt tôi? Vì em nghĩ tôi đang say nắng với cô bạn les của em?

- Yes, Khi em chụp hình tôi với cô bạn của em, nghe em nói, nào gần tí nữa nào, nào vai kề vai chút nữa nào...Tôi có chọc tức em, bằng những nụ cười...Nhưng tôi thề với em, tôi ko hề đụng chạm đến she.

- Yes, bạn của em có xinh đẹp, có khéo léo... ..., xong với địa vị của tôi, mỗi ngày tôi gặp biết bao nhiêu người đàn bà nhứ thế đó,ai tôi cũng cảm...cũng say...thì có mà ốm à...( Trình của Oa chỉ dịch được như thế)

- Ko, tôi ko thích she, cũng ko ghét she, vì ko có một ấn tượng về she...Bởi vì em, vì tình cảm tôi dành cho em lúc nào cũng đầy ắp trong trái tim tôi, như một quả bóng phồng hơi, chỉ chờ để nổ tung...

- Mệt mỏi, tôi xua tay ra hiệu ông stop.
    Last edited by OA _ NỮ; 13-08-2010 at 09:19 PM.
    Que Sera, Sera

19. Có 9 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Lão K (14-08-2010),NHAT NGUYET (14-08-2010),Nhím con (14-08-2010),Nhudadauyeu (14-08-2010),Phu sinh (15-08-2010),Sheiran (14-08-2010),TeacherABC (13-08-2010),Triplec (13-08-2010),yeu100C (13-08-2010)