Trang 141 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 4191131139140141142143151191241 ... LastLast
Bài 1.401 đến 1.410/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MocXinh_MumMim's Avatar
    Thanks
    24

Default Re: Riêng một góc trởi.

Có chuyện gì xảy ra vậy chị iu ơi. Nếu lần sau hok có ai tám với chị cho chị quên buồn, chị cứ kêu em nha, em chiều chị tất.. Hi hi

2. Có 2 thành viên cám ơn bài của MocXinh_MumMim:

OA _ NỮ (20-07-2010),Sheiran (20-07-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Chị ơi, có chuyện gì vậy. Chị làm Triplec sợ quá. Triplec vẫn nghĩ chị là người mạnh mẽ lắm cơ mà. Nhưng gì vì bất cứ lý do gì đừng hành hạ thân xác mình như thế chị ơi.

4. Thành viên cám ơn bài của Triplec:

Sheiran (20-07-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

.
    Có chuyện gì vậy em?
    Vui lên em nhé. Hãy nhớ nhiều đến niềm vui mà mình đã có.
    Em đã tìm đúng lời giải đáp rồi "Mình đã chấp nhận một điều, sống được mới khó, và sống tốt hơn mới là sự thách đố với bản thân. Đã gần 10 năm, mình đã ko còn tiêu cực nữa."
    Điều quan trọng nhất chính là vượt qua bản thân mình.
    Đừng tự dằn vặt mình nữa nha.
    Sẽ còn có ngày mai

6. Có 2 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Oa Nữ đang trong cớn khủng khoảng, chưa bao giờ tình thần bị khủng bố như thế, nên chỉ biết quay cuồng với con chữ. để giữ cho đôi bàn tay, múa may đến mỏi mệt. ON Cám ơn và xin lỗi đển bạn bè, anh chị em phải lo lắng.

Mình đang ước mơ, tâm trạng được như ns TCS. Một làn khói trắng, ru đời vào quên lãng.

Xong ko thể, mình phải đối diện với sự việc, để tìm ra lối thoát. Mình ko thế để bản thân quay cuồng trong những cơn hỉ nộ thất thường của người khác. Mình ko đáng để bị đối sử thế.

Mở DVD nghe nhạc giao hưởng, để tâm hồn thấm thía về những cái đẹp đang còn tồn tại ở của cuộc đời .và suy nghẫm những đúng sai mà mình đã phạm phải.

Mình biết, ai cũng từng gặp phải lỗi lầm, vấn đề là nhận biết cái sai để học hỏi và rút kinh nghiệm, để ko bao giờ lặp lại cùng một lỗi lầm, trong cùng một trường hợp.

Mình đã nhận biết và hiểu Lỗi tai mình, tất cả lỗi tại mình. Mình lớn tuổi, và có tu dưỡng sâu sắc hơn, xong mình đã phạm sai lầm. Mình ko thể trách ai? Khi mà lý trí và tình cảm ko điều chỉnh cân đối. Tuy mình đẫ thực hiện câu thành ngữ
    . Lấy bất biến, ứng vạn biến

Nên khi biết tất cả sự thật, mình đã rất lý trí, im lặng bỏ đi vào SG ở 3 tuần. Chấm dứt tất cả. khi mà lòng kiêu hãnh và tự hào của mình bị tổn thương ghê gớm.

Đối với mình, duyên tới duyên đi, gặp nhau chia tay là lẽ thường tình. Quan trọng là lập trường của mỗi bên thẳng thắn, quan điểm rõ ràng. Ko dây dưa, để khỏi hiểu lầm về nhau.

Mình là một phụ nữ có điều kiện về kinh tế, có lòng tự tin ở chính bản thân, được sự tu dưỡng và trải nghiệm ngoài trường đời nhiều hơn những người khác,

Mình tự hào thừa hưởng sự giáo đục đẩy đủ của ba má, may mắn được kết hôn với người chồng lương thiện, đức độ. Và điều mình hãnh điện nhất là được cả gia đình nhà chồng thương yêu.

Sống hơn 30 năm ở nước ngoài. Những điều tốt xấu mình đều phân tích để chọn lựa. Có thể đối với môi trường nơi này là tốt, xong đối với những người ở quê nhà thì ko hẳn là tốt. Nên mình luôn tránh xở đoản, học xở trường.của mỗi nơi.

Đối với mình Trong mọi quan hệ. Mình luôn xác định rõ ràng. Khi có thể dùng tiền để mua tình, thì mình cũng ko ngần ngại. khi có tiền dùng để mua sex thì cũng ko ảnh hưởng đến ai. Xong nghĩ thì như vậy, nhưng để thực hành thì mình ko có can đảm, vì mình cũng quá kiêu hãnh vê bản thân ưu việt cuẩ mình để áp đụng điều đó.

Nên cuộc đời của mình, luôn mang chữ tình ra để giao tiếp, để giao lưu và để giao tình. Còn tiền bạc, chỉ là phương tiện để thể hiện một phần nào sự quan tâm, để sự giao thoa nảy nở thêm nhiều mầu sắc óng ánh hơn trong các mối quan hệ.

Mình luôn quan niệm trong giao tế, ai thích thì mình chơi, ai hợp thì mình chơi thân hơn. Khi cảm thấy trong mối kết giao có nhiều bất đồng, nảy sinh ra mâu thuẫn, thì mình tự tránh xa. Cố gắng để khi gặp lại nhau, vẫn còn có thể say hello, mời nhau ly cf, hỏi thăm đời sống của nhau.
    Còn nếu đã ko thích ai, tuyệt đối tránh gặp mặt.

Tự cho mình theo trường phái trung dung, để tìm sự bình ổn trong cuộc đời.
    Nên trong gia đình, chưa bao giờ nặng lời với chồng con, với anh chị em, luôn luôn là một người kết nối tất cả lại với nhau, đối với bạn bè cũng chưa bao giờ lên giọng. với bạn
    Mình có nhiều người tình, tất cả đến với nhau đều trân trọng, và trân quý nhau,. Luôn luôn có sự đồng cảm và sự thích thú lẫn nhau từ cả hai phía.
    Trong cuộc sống, có một định luật bất di bất dịch
    Hoa nở, hoa tàn, hoa rơi rụng,
    Nên Trong tình yêu, ko ai mãi yêu ai suốt một đời. Khi sự mê say nhau đã nguôi lạnh, thì chia tay, nhau là một điều tất yếu. dù song phương, hay đơn phương, ko bao giờ ai níu kéo ai. Nên mình tự hào, dù trải qua bao nhiêu năm tháng thăng trầm. những x của mình đều mong muốn gặp lại mình, dù chỉ là ngồi cùng nhau nhâm nhi ly rượu.
    Last edited by OA _ NỮ; 20-07-2010 at 04:13 PM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

8. Có 8 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (20-07-2010),Candy (22-07-2010),Phương Lê (20-07-2010),Phu sinh (20-07-2010),Sheiran (20-07-2010),TeacherABC (20-07-2010),thuphong (20-07-2010),Triplec (20-07-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Lúc này là lúc nên nghe nhạc OA _ NỮ à!

10. Có 3 thành viên cám ơn bài của TeacherABC:

Boulevard (20-07-2010),OA _ NỮ (20-07-2010),Sheiran (20-07-2010)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MinhThy's Avatar
    Thanks
    2.347
    Thanked 1.804 Times in 388 Posts

Chị ơi. Cứng rắn lên. Hãy để cho họ phải cuối đầu khi nhìn thấy chị. Chị cứ đâu khổ, buồn rầu, họ sẽ mỉm cười, hạnh phúc và sung sướng.

12. Có 2 thành viên cám ơn bài của MinhThy:

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Bình tĩnh nhé chị. Không có cái gì là không có lối thoát. Có điều phải thật cân bằng để tìm cho mình một hướng đi nhẹ nhàng không tổn thương nhất cho mình. Mong bình yên và vui vẻ sẽ về với chị! Rất lo cho chị!
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

14. Có 2 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

hahaha (21-07-2010),OA _ NỮ (20-07-2010)

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    12

Gồng mình không phải là cách duy nhất để vượt qua khó khăn. Một chút yếu đuối rồi sau đó sẽ mạnh mẽ hơn chị ạ. Nếu buồn chị cứ khóc, cứ viết.

16. Có 2 thành viên cám ơn bài của mainhungayhomqua:

hahaha (21-07-2010),OA _ NỮ (20-07-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Xong ko thể, mình phải đối diện với sự việc, để tìm ra lối thoát. Mình ko thế để bản thân quay cuồng trong những cơn hỉ nộ thất thường của người khác. Mình ko đáng để bị đối sử thế.
    Chị ơi, Triplec gửi chị bài viết này Triplec đọc được trên mạng. Hãy lấy lại "chìa khóa niềm vui" của mình đi chị nhé.

CHÌA KHÓA NIỀM VUI

Tác giả chuyên mục nổi tiếng Sydney Harries và một người bạn dừng chân mua báo ở một quầy bán báo, người bạn mua xong rất lịch sự nói lời “cám ơn” nhưng người chủ quầy báo thì ngược lại, mặt lạnh như tiền, một tiếng cũng không mở miệng.

Hai người rời quầy báo tiếp tục đi về phía trước, Sydney Ha rries hỏi: “Ông chủ đó thái độ kỳ quái quá phải không?”

Anh bạn nói: “Tối nào anh ta cũng đều như vậy cả”

Sydney Ha rries lại hỏi tiếp: “Như vậy tại sao bạn lại đối xử tốt với ông ta chứ?”

Người bạn trả lời: “Tại sao tôi để ông ta quyết định hành vi của tôi chứ?”

Trong tâm của mỗi người đều có “chìa khóa của niềm vui”, nhưng chúng ta lại không biết nắm giữ mà đem giao cho người khác cầm giữ.

Một người phụ nữ thường than phiền trách móc: “Tôi sống rất buồn khổ, vì chồng tôi thường vắng nhà!”, cô ta đã đem chìa khóa niềm vui của mình đặt vào tay chồng.

Một người mẹ thì nói: “Con trai tôi không biết nghe lời, làm cho tôi thường xuyên nổi giận!”, bà đã trao chìa khóa niềm vui của mình vào tay con trai.

Một vị trung niên của một công ty thở dài nói: “Công ty không thăng chức cho tôi, làm tinh thần tôi giảm sút!”. Anh ta lại đem chìa khóa niềm vui của cuộc đời mình nhét vào tay ông chủ.

Bà cụ kia than thở: “Con dâu tôi không hiếu thuận, cuộc đời tôi sao mà khổ!”

Một thanh niên trẻ từ một tiệm sách bước ra la lên: “Thái độ phục vụ của ông chủ đó thật đáng ghét”

Những người này đều có một quyết định giống nhau, đó là để người khác chế ngự tình cảm của mình.

Lúc chúng ta cho phép người khác điều khiển và chế ngự tinh thần chúng ta, chúng ta có cảm giác như mình là người bị hại, và đối với tình huống hiện tại, không có phương pháp nào khác, nên chúng ta trách móc và căm giận, việc này trở thành sự lựa chọn duy nhất của chúng ta.

Chúng ta bắt đầu trách móc người khác đồng thời chúng ta cũng truyền tải một yêu cầu là: “Tôi khổ như vậy là do anh/chị/con … và anh/chị/con … phải chịu trách nhiệm về nỗi khổ này!” Lúc đó chúng ta đem trách nhiệm trọng đại phó thác cho những người xung quanh và yêu cầu họ làm cho chúng ta vui.

Chúng ta dường như thừa nhận mình không có khả năng tự chủ lấy mình, mà chỉ có thể nhờ người nào đó xếp đặt và chi phối mình. Những người như thế làm người khác không muốn tiếp xúc, gần gũi, lý do là nhìn họ mà thấy sợ vì chỉ nghe trách móc, hờn giận.

Nhưng một người biết nắm chắc chìa khóa niềm vui của mình thì người đó không đợi chờ người khác làm cho mình vui mà ngược lại, mình còn có khả năng đem niềm vui đến cho người khác.

Tinh thần người đó ổn định, biết chịu trách nhiệm về chính mình, không đổ lỗi cho người khác, biết làm chủ xúc cảm và biết tạo cũng như giữ được niềm vui cho chính mình; như thế thì trong cuộc sống và công việc hằng ngày, người đó sẽ được thảnh thơi, vui vẻ, không bị áp lực từ người khác.

Chìa khóa của bạn ở đâu rồi? Đang nằm trong tay người khác phải không? Hãy nhanh lên mà lấy lại bạn nhé!

Chúc mọi người đều giữ được niềm vui.

Last edited by Triplec; 20-07-2010 at 11:26 PM.

18. Có 4 thành viên cám ơn bài của Triplec:

hahaha (21-07-2010),OA _ NỮ (20-07-2010),Phu sinh (20-07-2010),Sheiran (20-07-2010)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Chị là ng phụ nữ mạnh mẽ mà, lúc nào cũng phải thế nhá chị! Đàn ông làm mình hạnh phúc thì mình nhớ, làm mình tổn thương thì vứt ngay ra khỏi đầu cho nhẹ nhõm chị ạ! Phải luôn giữ bản thân xinh đẹp rạng ngời cũng là 1 sự trả thù những ng muốn mình đau khổ roài ^^ (lúc ấy chị ko cần làm gì họ vẫn ko yên được )
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

20. Có 4 thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Boulevard (21-07-2010),hahaha (21-07-2010),OA _ NỮ (20-07-2010),Tazang (21-07-2010)