Trang 140 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 4090130138139140141142150190240 ... LastLast
Bài 1.391 đến 1.400/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Ðề: Riêng một góc trởi.

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết
    Chị ơi, chị sắp đi đâu mà đi lâu thế, có phải Châu Phi không? Chụp nhiều ảnh cho em và mọi người xem với nhé. Những khi buồn Triplec cũng chỉ thích đi lang thang để chụp ảnh thôi. Một tháng đi bụi chắc sẽ có nhiều trải nghiệm thú vị lắm chị nhỉ.

Em chúc chị có chuyến đi xa thật vui.
    Chị đi mấy nước Nam Mỹ, hơn tuần nữa mới đi cơ. Bây giờ đi tiêm chủng, phòng dịch. Mình có bảo hiểm y tế mà họ vẫn bắt mình đặt cọc 2500$ ở đại sư quán để phòng khi mình bị bệnh tật xảy ra. Đó là một nước, còn hai nước kia kinh khiếp hơn. Làm tìền ác nữa...
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của boulevard Xem bài viết
    trước 1 chuyến đi bởi lẽ vừa chia tay người yêu hay 1 người bạn... Không biết chị Oa có buồn vì lý do như B không... ! hì
    Hihi, nếu nói ko buồn thì là dối lòng,
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Đang mong ngóng bạn vào yh, để chia sẻ, để học hỏi, để tâm sự với bạn. Và để cám ơn bạn

Mấy ngày hôm nay, có bạn bên cạnh, Oa Nữ cảm thấy rất yên lòng và thanh thản. Nếu bạn đi xa rồi, Oa Nữ sẽ mất luôn phương hướng đó bạn ơi, Thôi thì bạn đi đâu, Cho Oa Nữ theo tháp tùng bạn nhé. Được ko?
    Last edited by OA _ NỮ; 15-07-2010 at 11:40 AM.
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Chờ đợi cũng là một nghệ thuật, trong lúc chờ đợi, viết Blog vậy.

Hiện tại có gì để viết?.Có nhiều điều để viết
    - xong bạn bảo phải viết hay thì bạn mới đọc.
    -Thế nào là hay?
    Viết bất cứ cái gì phải có nội dung...
    Mình thì có bao giờ nghĩ đến nội dung đâu. Cứ viết là viết thôi, nếu hứng thì viết miên man. Mỏi tay mỏi mắt mới dừng. Nếu có thời gian đọc lại, thì thể nào cũng thấy quá tâm trạng khi viết, thế là lại cất đi, để dành tự mình đọc. Như bao hồi ký khác. Mình nhớ có 1 bài, mình viết về buổi trị liệu tâm lý...viết thực quá, dữ dôị quá. Cho ông bs già đọc lại blog đó, ông mới thú nhận với mình.
    Sau buổi tri liệu cho mình ngày hôm đó, ông khóa lại phòng nước. Vĩnh viễn ko mở lại. Hình ảnh mình trần trụi co quắp dưới làn nước mạnh như roi quất, đã ám ảnh ông, làm ông cũng bị tâm lý phản dội. Ông không điều chỉnh được tâm lý chính mình. Và ông nói, chỉ trong 10 phút nhìn mình chịu đựng nỗi đau thể xác kinh khiếp như thế, nhìn da thịt mình như phải bỏng, tím tái, mà vẫn nghe giọng của mình van xin ông, "do'n stop, em muốn nỗi đau thề xác phải mạnh hơn nỗi đau trong tim em, nhấn chìm em đến hấp hối, để cho em cảm nhận được nỗi đau nào mạnh hơn nỗi đau nào)
    Que Sera, Sera

5. Thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Triplec (20-07-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Ðề: Riêng một góc trởi.

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Chờ đợi cũng là một nghệ thuật, trong lúc chờ đợi, viết Blog vậy.
    Hiện tại có gì để viết?.Có nhiều điều để viết
    - xong bạn bảo phải viết hay thì bạn mới đọc.
    -Thế nào là hay?
    Viết bất cứ cái gì phải có nội dung...
    Mình thì có bao giờ nghĩ đến nội dung đâu. Cứ viết là viết thôi, nếu hứng thì viết miên man. Mỏi tay mỏi mắt mới dừng. Nếu có thời gian đọc lại, thì thể nào cũng thấy quá tâm trạng khi viết, thế là lại cất đi, để dành tự mình đọc. Như bao hồi ký khác. Mình nhớ có 1 bài, mình viết về buổi trị liệu tâm lý...viết thực quá, dữ dôị quá. Cho ông bs già đọc lại blog đó, ông mới thú nhận với mình.
    Cứ viết những gì mà mình thích thì viết chị Oa ơi! Cứ gì cứ phải hay. Có khi hay với mình nhưng lại không hay với người khác. Tiêu chí hay với mỗi người mỗi khác. Lại dùng đúng câu Oa vẫn dùng với B: Đường ta ta cứ đi! Nhất là với blog - nơi trao gửi những cảm xúc rất riêng tư của 1 con người ... B vẫn tiếp tục chờ ... Oa viết và post tác phẩm ảnh của chị đó ! he he
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

7. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

OA _ NỮ (22-08-2010)

Thanks
    4.403

Hôm thứ sáu đi chụp hình về bị cảm nắng, nằm bẹp dí ở nha. Giờ toàn thân đau ê ẩm. Hai bắp đùi đau kinh khủng. Mình là người tập luyện thể thao mà, sao giờ ra nông nỗi vậy.

Cả nhóm thiện nguyện tổ chức chụp hình, nhờ một sư phụ nổi tiếng về nhiếp ảnh đi theo làm cố vân. Mọi ngưởi sợ nắng trốn hết, chỉ còn mình là chạy theo him để học nghề.

Mệt quá, vào bóng râm trốn nắng, thì he lại réo...Lee...lee. Thế là lại chạy theo he. hết quỳ, ngồi, nằm chụp....Mệt rã rưỡi, ngày hôm đó lại mải chat chit, ko ăn uống gì, chân tay run lẩy bẩy.

Chiều tối chị bạn lại rủ về nhà chị. Nhà chị ngay ở phố tàu, thế là she mua cua, tôm hùm về hấp.
    Ngôi uống bia, mệt quá ko ăn nổi, she gỡ cua đưa vào miệng, ép mình ăn...Trời, chắc she nhìn thấy vệ sĩ hay cho mình ăn kiểu đó, nên cũng muốn muốn làm theo.

Mình nói stop, để tự em...

She nói..

- Hôm ở nhóm, mọi người ăn bánh, Lee ko ăn, mình thấy vệ sĩ ra bón từng thìa bánh vao miệng Lee đó thôi, he làm được, sao mình ko làm được..

Ối cha mẹ ơi...Đàn ông bón cho tôi ăn cảm giác đó là tự nhiên, còn chị thì làm tôi có cảm giác mất tự nhiên...

Khi mình chạy ra bàn ngồi máy tính để vào NR, she cũng chạy theo, đưa từng quả anh đào vào miệng mình...
    Oh my God...Con có tội tình gì thế nay...

Gai ốc trong người mình rợn hết cả lên. She vuốt ve bờ vai mình, nói là để massa...
    Mình nói với she

- Em mỗi lần đi massa, em cũng chỉ hay chọn men, vì bàn tay họ mạnh...Còn chị, thôi đi...
    She khen da mình mịn màng, bắp thịt săn chắc, she muốn được chụp hình mình nude...

Sốc toàn tập luôn.

Sau đó she thú nhận she là les. She căm thù những người đàn ông quanh mình, nên she sẽ cho họ out từng người một. và she nói, về mặt quyến rũ đàn ông, mình chỉ là học trò she.

Sốc tiếp tục.

Thế này phải nghiêm túc nc với her thôi, ko thể để she ngộ nhận, đời mình rất ghét cái gì dối trá, mập mờ. Mình nói rõ với she

- Em quý chị, chị và em chơi rất hợp nhau. Chị ko phải là les đầu tiên thích em. em đi GYM, ở đó toàn là đàn bà, và có khối người cũng tán tỉnh em, nên em cũng ko ngạc nhiên khi chị có tình cảm với em.
    - Em ko kì thị giới tính. chuyện gì họ làm trên cái giường là chuyện của họ...Ko anh hưởng đến em. Xong em nói rõ để chị hiểu... Em hiện giờ ko là les, sau này cũng sẽ ko bao giờ trở thành les. Dù chỉ để thử qua cảm giác, dù là 3 some. dù chị có giàu có hơn em, đối sử ân tình với em. mang vật chất ra để lay động em, như đòi tặng em xe đẹp, nhẫn hột xoàn...
    - Hihihi, chị cho em thì em lấy, xong vẫn ko thể hoán đổi em để trở thành les.
    - Nếu chị muốn tiếp tục tình bạn này, thì chị phải bỏ ngay ý định đó, còn ko, chị em mình chia tay. em thực lòng ko muốn dánh mất tình cảm này.

Chị ngồi lịm đi, 2 hàng nước mắt tuôn rơi. (Chắc cái chiêu này làm đổ khối anh).
    Chị nói..
    - Ở lại đêm nay với mình, chỉ để chị em tâm sự... Mình tôn trọng mọi quyết định của Lee.
    - Mình sẽ mãi là chị em tốt, mình vẫn muốn gặp Lee, mĩnh sẽ ko chịu đựng nổi nếu Lee bỗng dưng biến mất khỏi cuộc đời mình.

và chị tâm sự tiếp.

-Chị là người đa sầu đa cảm, sống cô độc khép kín, gặp Lee. Em như ngọn gió lành cuốn chị đi theo cuộc sống sôi nổi, vui vẻ của em. Chị chấp nhận, là một cái bóng của em từ nay, ko can thiệp vào đời sống riêng tư của em.OK
    - Mỗi khi thấy em xuất hiện ở đâu, em cười nói, hỏi thăm người này, ôm người kia. Luôn nhiệt tình giúp đỡ mọi người ko vụ lợi...Em sống phóng khoáng, ko câu nệ tiểu tiết. ko đề phòng bất cứ ai.Tất cả mọi tính cách trong em, chị đều ngưỡng mộ, bời vì chị có thể giàu có về vật chất hơn em, xong tâm hồn chị, nghèo nàn hơn em...

Giọng chị nghẹn ngào..Mình cũng xúc động theo..

Mình cũng rất yếu đuối, cũng rất muốn ôm chị vào trong lòng để vỗ về, để an ủi. Xong mình đứng dậy, cám ơn chị về một buổi tối thú vị, cám ơn những món ăn thiệt ngon chị làm để đãi mình, và cuối cùng, mình cám ơn những tình cảm chị đã dành cho mình...

Chị vẫn còn ngơ ngác, sững sờ. Mình đã đi xong giày, khoác 3lo, ôm túi phi ngay ra cửa, ko quên ôm hôn con chó của chị.
    Que Sera, Sera

Newbie Photobucket bexauxi's Avatar
    Thanks
    0

Chị ơi, đi chơi vui vẻ nha, đừng cảm nắng hoài.... Yêu chị!

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của bexauxi Xem bài viết
    Chị ơi, đi chơi vui vẻ nha, đừng cảm nắng hoài.... Yêu chị!
    Chị hay bị say nắng lắm cơ. Lạnh đến đâu cũng chịu được, mà hễ cứ ra nắng là váng váng, vất vất.
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Bạn gọi đến hỏi đi đâu ko, đến trở đi, hôm nay rất nắng mà nóng. Mình hỏi bạn sao hôm nay tử tế thế, có mục đích gì ko? Bạn nói đúng là quá hiểu nhau...Hihihi.

Hôm qua gọi đt hộ cho bạn đến nơi thâu xe cũ. họ đến tận nhà đến lấy mấy cái xe sắt vụn đi mà ko hiểu bạn gom ở đâu có nhiều thế. Mình ra giá hộ bạn, được hời quá, bạn nói chốc nữa mang cho thùng rượu vang, cám ơn.

- Mình chỉ cho bạn tên lại rượu vang đó và giá tiền, bạn kêu ầm lên đắt quá...Hihihi.

- Mình nói vẫn còn rẻ chán...Phải mua đúng loại đó, mua loại khác, mang đi rửa chân, ( chảnh một tí)

Hôm nay phải đi ra hạn bằng lái xe, foto lại Pas để đưa lên hãng vé.
    Nếu còn thời gian, đi sp mua sắm...

Cậu em làm hướng đạo sinh gọi phone đến đưa tài liệu về kinh nghiệm du lịch mấy nước NM. Nghe he nói mà ghê cả người. he dặn dò đủ thứ, nhắc nhở đi an toàn, về nguyên vẹn...
    Quan trọng nhất là ko được uống bất cứ cái gì từ người lạ... phải ở RS, ks 5 ***** cũng ko an toàn, đi đâu cũng phải đi từ 5 người. để lại máy ảnh xịn ở nhà...
    Ui, còn nhiều thứ nữa...He tổng kết các vụ bắt cóc du khách nhiều đến mức báo động.
    Nghe he nói, thảo nào ông bạn CEO nói với mình khi ông mời mình đi du lịch với he, có 1 điều he nhấn mạnh mà mình ko chịu đó là
    - Nếu ở biệt thư của ông thì mình có thể chọn bất cứ phòng nào, xong nếu ở ks thì mình và ông ở chung, phòng 2 giường để cho an toàn.
    Khi đó mình ko nghĩ đến thiện chí của ông, giờ nghe cậu em nói. chị đi vào nhà tắm ở ks cũng phải mang theo túi sách...Đêm ngủ ko nên ngủ 1 mình...

Ui, nếu đi chơi mà phải lo lắng, thì đi làm gì...Nhưng ko đi ko được, mình có 3 cái vũ hội ở đó, có giấy mời nên mới tranh thủ đi chơi...
    Que Sera, Sera

12. Có 4 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Cùi Bắp (20-07-2010),Phương Lê (20-07-2010),Phu sinh (20-07-2010),Sheiran (20-07-2010)

Thanks
    4.403

Default Re: Ðề: Riêng một góc trởi.

Đêm nghe vọng tiếng thời gian trỗi dậy
    Ngân trong hồn những mảnh vỡ thương tâm
    Dòng nước mắt đọng cô hằn môi lạnh
    Mặn chát cuộc đời, vĩnh viễn từ nay

Mình đang tử nhủ hãy cứng rắn, xong mình ko làm được. Chân tay run lẩy bẩy. Nước mắt cứ thế tuôn rơi.
    Mỗi khi bị hành hạ tinh thần, mình lại mang thể xác mình ra trả giá. Để nỗi đau này, giải thoát nỗi đau kia
    . Nếu để trừng phạt bản thân thật đau đớn, mình đã làm xong.
    Nghe da thịt cháy xèo xèo mà vẫn vô cảm. Phải làm cái gì đây để cảm nhận sự đau đớn hơn nữa?
    Mình chưa nghĩ ra
    Nếu vẫn chưa giải thoát được nỗi đau đó, mình sẽ làm tiếp tục. Dù mình yêu quý bản thân mình, dù có lỗi với cha mẹ.
    Đã từ lâu rất rồi, mình ko còn làm thế nữa, sau cái chết liên tiếp của má, của ba, của anh ..Mình đã chấp nhận một điều, sống được mới khó, và sống tốt hơn mới là sự thách đố với bản thân. Đã gần 10 năm, mình đã ko còn tiêu cực nữa.
    Xong giờ bệnh nhường như tái phát. Mình van xin với bạn
    - Hãy tiếp tục chat với Oa, do’not stop, hãy để ON bận rộn trong suy nghĩ..
    - .Mình cũng từng làm điều với ML, khi she cần mình giup she, mình pot bài thật sock về she, để she quên đi những tổn thương mà she đaqng chịu đựng. Để she Quan tâm đến những điều khác...để she ko cứa vào những mạch máu tự trừng phạt mình.
    -
    - Xong bạn đã ko làm,bạn từ chối. bạn nói bạn ko phải là bstl...
    - Mình trách bạn...Xong trải qua 2h, mình vẫn cố gắng đánh máy, để trải lòng. Để chiến thắng chính bản thân
    -
    Que Sera, Sera

14. Có 3 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (20-07-2010),Phương Lê (20-07-2010),Sheiran (20-07-2010)