Trang 125 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 2575115123124125126127135175225 ... LastLast
Bài 1.241 đến 1.250/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Ðề: Riêng một góc trởi.

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    .
    Chúc mừng OA!
    Niềm vui lớn nhất trong đời mỗi người phụ nữ chính là sự bình an và thành đạt của con cái.

Tiếc là mấy hôm em ở HN chị k đi chơi với em được nhiều.
    .
    Cám ơn chị, chị iu! Em nhớ mãi tối hôm cuối cùng chị em mình ngồi ở quán nước vỉa hè. Tâm sự với nhau đủ chuyện, chị có nói với em. (hình như chị đã tiên đoán được trước) Vui được ngày nào thì vui... Đừng lên coi trọng quá.

HiHiHi, nghe mà thấy thấm như là bông thấm rượu ý.

Ôi say quá, uống đủ loại rượu từ 5h chiều đến bây giờ. Cụng ly cùng với em chị nhé.

Nhớ chị nhiều.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Cám ơn chị, chị iu! Em nhớ mãi tối hôm cuối cùng chị em mình ngồi ở quán nước vỉa hè. Tâm sự với nhau đủ chuyện, chị có nói với em. (hình như chị đã tiên đoán được trước) Vui được ngày nào thì vui... Đừng lên coi trọng quá.

HiHiHi, nghe mà thấy thấm như là bông thấm rượu ý.

Ôi say quá, uống đủ loại rượu từ 5h chiều đến bây giờ. Cụng ly cùng với em chị nhé.

Nhớ chị nhiều.
    Đôi khi chị cứ tự an ủi mình "Đời vốn là một cuộc chơi thôi, tất cả mọi thứ đều phù phiếm..." ấy vậy nhưng mỗi một lần chia xa bạn bè đều thấy rất đau ... có lúc ước chui biến vào cái vỏ ốc không quen k thân ai nữa ...tự do như gió ... thanh thản đi về...

Nhưng em ạ có được một người bạn thật sự khó lắm. Gắng trân trọng.

Tối đó chị định rủ em đi chơi một nơi nhưng rồi cứ ham nói chuyện thế là lại cafe vỉa hè... Thôi hẹn em lần sau nhé.

Nào cụng ly.
    Sẽ còn có ngày mai

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

chúc mừng chị và gia đình
    đúng là ko có gì hp bằng khi thấy con trưởng thành
    Con gái chị xinh thế
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết
    chúc mừng chị và gia đình
    đúng là ko có gì hp bằng khi thấy con trưởng thành
    Con gái chị xinh thế
    Cám ơn em nhé. Con gái chị chỉ xinh vừa vừa thôi.

cón bé như bà cụ non ý. Ăn mặc cũng thế. Mỗi khi hai mẹ con đi sp, chị thử bộ đồ nào cũng bị she lắc đầu và nói.

- Ở tuổi Mum chỉ được phép mặc đồ trẻ lại khoảng 10, 15t là cùng, vậy mà Mum mặc đồ còn teen hơn con nữa....

Chị cứ phải thanh minh.

- Mandy thông cảm cho momy nào, mum đang lại gạo.

Thế là she lại hỏi lại gạo là gì?

-Chị nói là thổi cơm bị sống đó?

She ôm bụng cười và ghi ghi chép chép vào giấy. (She học về văn chương, báo chí)

Học được của Tím từ chai...Lọ, về đây kể cho mấy người bạn nghe, thế là họ quay sang nói đùa ngay với con gái

- Mumy của con về VN mải mê LỌ VN, quên cả CHAI Canadien rồi, hư quá.

Thế là con gái lại hỏi, bí quá chẳng biết dịch sao, tiếng Anh từ kép thì chịu chết.
    Que Sera, Sera

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    ......
    - Mumy của con về VN mải mê LỌ VN, quên cả CHAI Canadien rồi, hư quá.

Thế là con gái lại hỏi, bí quá chẳng biết dịch sao, tiếng Anh từ kép thì chịu chết.
    Hi...Hi... Cái cụm từ này chỉ có trong NR làm sao mà dịch được!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Chúc mừng chị và con gái. Nghe chị thường nói "con gái chị nhỏ nhắn như SR" mà giờ mới thấy mặt. Em ngồi xem hình cùng Bf, him nói "con gái chị Oa nhìn nét VN quá, khuôn mặt đượm buồn, nếu she thay đổi kiểu tóc nhìn sẽ bớt buồn và xinh hơn"
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của Sheiran Xem bài viết
    Chúc mừng chị và con gái. Nghe chị thường nói "con gái chị nhỏ nhắn như SR" mà giờ mới thấy mặt. Em ngồi xem hình cùng Bf, him nói "con gái chị Oa nhìn nét VN quá, khuôn mặt đượm buồn, nếu she thay đổi kiểu tóc nhìn sẽ bớt buồn và xinh hơn"
    Chị có quan niệm, con gái ko nên xinh quá, xinh vừa vừa đủ để ánh mắt của mọi nhìn người lướt qua, thì mệnh số sẽ ko bị truân chuyên lắm.

Còn điều quan trọng nhất của những người con gái xinh vừa vừa đó, là họ luôn luôn biết mình là ai, họ tự trau dồi trí thức để tiến thân, và phấn đấu bằng thực lực của mình để thành công trong sự nghiệp , chứ ko dựa vào sắc đẹp để đi đường tắt....
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Oa Nữ có 4 cậu con nuôi, ON hay gọi là tứ tử phá làng. Giờ lại mới có thêm một cậu con nuôi là Air nữa. Nhất tử này hùa vào, giờ trở thành ngũ tử phá làng. Mà phá làng đâu chưa thấy, chỉ thấy mỗi khi nhậu vào, phá ks của ON đến 4, 5 h sáng mà ks họ chẳng hó hé dám nói câu nào.

Trong 5 tên thì có 3 tên thường trực tại NR rồi.

Oa Nữ có nhều giai thoại về bọn họ lắm.

-Có một lần, ( 5 năm về trước )ON đi nhậu với mấy ông bạn ở 45 Phan đăng lưu gì đó. Hôm đó ON mặc cái áo hở cả mảng lưng trần. Có một bàn nọ cứ nhìn qua một cách rất chi là chăm chú, thế là bạn của ON khó chịu quá, muốn qua nc phải quấy với họ để họ cất cái ánh mắt hình viên đạn đó đi...

Xong he thấy phe mình yếu thế, vì 4 người hôm đó 1 là hiệu trưởng trường bk, 1 ng là giảng viên, 2 ng là 1 thuyền phó ba, ...thủy thủ trưởng tàu chở dầu...(On hay gọi họ là trí thức lưu manh). He liềngọi cho đám con nuôi ON tới. (Mà đám con nuôi này của ON có hơi men vào mới làm anh hùng thật được, chứ bình thường cũng chỉ là anh hùng rơm)

Đám con nuôi của ON ào ào kéo xông tới, lần này có lẽ bọn họ làm anh hùng thật vì rất hùng hổ. Họ đến bàn của ON và nói,

- Anh Tr, đâu? đâu? Bọn nào dám phá mum em...Em có đủ hàng nóng, hàng nguội...(Nổ thôi, chẳng có hàng nào hết, chỉ có đồ phụ tùng sửa xe) Mà sao đông người thế này, còn gọi bọn em đến làm gì?

On và đám bạn chết điếng, vì câu chuyện đã xoay chiều.

Bàn bên cạnh hình như cảm nhận được điều gì đó khó chịu từ bàn ON. Họ gửi qua tá bia làm quen kết bạn thì phải. Sau đó họ qua chào hỏi, và xin ngồi chung bàn.

Họ nói rất ngưỡng mộ người pn ở bàn này, và chỉ muốn giao lưu…chứ ko có ý gì khác, xin đừng hiểu lầm.

Thế là…Gió đã giao mùa…Thổi một làn khí mát làm dịu lòng mọi người. Chuyện rôm ra, vui ra phết., ON cứ cười hoài.

On hỏi họ,

- Ngưỡng mộ chị ở điểm nào, chẳng lẽ cái lưng trần…?

Họ trả lời.

- Không phải, thích cái phong cách uống rượu, và đôi tay của chị. ( Ngày đó chưa bị tai nạn xe, bàn tay chưa có vết xẹo nào).

Ôi người Miền nam. Họ thật cởi mở và phóng khoáng.

Thích nói thích, và ghét nói ghét, .ko màu mè ve vuốt.

Mấy người bạn của ON cũng khoái trí ra mặt. Họ nói

Hôm nay ko có mấy ông bạn kia nữa đi nhậu, chứ mấy ông đó, cứ mượn hơi men vào là đòi cầm tay hôn…

( On chơi thân , thật thân với người Bắc , cũng chưa bao giờ có ai có í tưởng đó khi nhậu với Oa Nữ)

Khi đó mấy tên tứ tử phá làng đang hùng hổ, đám bạn ON và ON mắc cỡ quá, còn 4 người kia thì ngỡ ngàng. Khi họ hiểu ra chuyện thì họ cười xuê xoa, như ko có vấn đề gì xảy ra.

Nhậu tiếp, Họ hỏi đám con nuôi ON,

- Thế thật có hàng nóng à?

Đám này mới nói thật,

Ko, chỉ là đồ sửa xe…để dùng…khi sửa xe…Potay.

Đúng là cao bồi làng.
    Last edited by OA _ NỮ; 10-06-2010 at 01:17 PM.
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Chúc mừng ON và con gái nhé, thật tự hào thấy cô bé ở nước ngoài nhưng tóc tai vẫn thuần Việt nam!

@Những ngày cũ đó vẫn còn hoài sis nhỉ, mờ mờ hiểu thôi!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

He...He... Được 5 cô thì có ngũ long chứ 5 boy thì ngũ quỷ chính hiệu đó! He... He...