Trang 111 / 176 Đầu tiênĐầu tiên ... 1161101109110111112113121161 ... LastLast
Bài 1.101 đến 1.110/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Hybrid View

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Default Ðề: Riêng một góc trởi.

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Có thật là tiếc ko đấy PS, hay lại thở phảo một cái và nói. "May quá năm nay nhà mình ko bị cháy"
    Năm nay toàn tâm toàn ý xây cho chắc nên đành phải bỏ 1 bên, tiếc thật mà OA! Hy vọng năm sau sẽ kg cháy nữa!

Member PhotobucketPhotobucket AirSpeed's Avatar
    Thanks
    3

Mum về bên ấy thế nào rồi??
    Út sắp đi Hà Nội "tu" 1 tháng ....nhờ Mum gửi cho Út vài "địa chỉ" đáng tin cậy để kiếm cớ off cho đỡ buồn nhé Mum
    NPP Nguyễn Thanh : Nước Mắm Cá Cơm - Hải sản
    ĐT : 08.6678 7792 - Mobile : 0988 756875

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Chúc mừng chị đã trở về nhà
    Nỗi nhớ nhà nhớ con đã vơi đi nhưng nỗi nhớ quê hương lại làm chị thương nhớ hơn
    Mong chị mạnh khỏe và bình yên
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket ngayhomqua's Avatar
    Thanks
    17

Chúc chị mạnh khỏe và bình yên. Mong sang năm lại được đón chị ở HN
    Chia tay đâu phải không gặp nữa
    Mà khói hòang hôn cay mắt nhau
    Mà chiều như rụng theo chân bước
    Và nắng đường xa bỗng bạc màu

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của ngayhomqua Xem bài viết
    Chúc chị mạnh khỏe và bình yên. Mong sang năm lại được đón chị ở HN
    Em cũng là một hảo tửu, chỉ tiếc ko có cơ hội đới ẩm với em như với MT, tửu hậu của vt.

Chúc em và cậu con trai sáng lòa cả một góc trời mãi mãi vui tươi, bình an và hạnh phúc.

(Chị nói con trai em sáng lòa là vì bé trắng quá, giống như chị, khi chị quay về đây, bạn chị thấy chị đen đi, có nói câu đó. từ nay sẽ khỏi nhìn thấy bà chiếu sáng từ bên kia đường tới bên này đường.)
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Giá như...

Em thì lại chẳng thích chúc Oa trở về mảnh đất chị đang sống. Mà lại mong thời gian quay ngược trở lại để em vào NR sớm hơn 1 chút biết đâu có cơ hội gặp chị - 1 con người đầy huyền thoại của NR. Thư và những lời chị khen tặng em cũng đã nhận, những bài viết cũng đã tỏ... Nhưng giá như nếu "mặt đối mặt" sẽ biết hơn cụ thể về 1 con người (em không dám nhận là bạn của chị, bởi 1 chữ làm bạn thật sự không dễ nhất là giữa những người đã có tuổi). Thực ra trước chuyến đi chơi Cát Bà, em cứ nghĩ sẽ được gặp chị cơ vì nghĩ chị là người HP. Ai ngờ chị bát ngát ở đẩu ở đâu, rồi vù phát biến mất khỏi Viêt Nam. 1 lời chúc nhỏ của người bạn mới quen: Mong Oa luôn vui vẻ và mãi giữ được vẻ tươi trẻ của mình (Qua những dòng tường thuật của nhà bác Tường Thụy)
    Last edited by Boulevard; 07-06-2010 at 01:20 PM.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Con gái nói
    - Thứ 3 này là ngày lễ tốt nghiệp của con, mà con chỉ có 2 tấm giấy mời duy nhất. Con đưa hết cho Mum, tùy Mum chọn cho Mum Days

- Ko, Con có lên người ngày hôm nay, là do con có giòng máu ưu việt của Ba con, và người tạo dựng ra Ba con, đó là ông bà nội.

- Con hãy tặng ông bài nội 2 tấm thiệp mời này một cách trân trọng, và trong ngày lễ tốt nghiệp, con hãy nói những lời nói thật đẹp đẽ, để làm ông bà phải mỉm cười thật nhiều con nhé,

Con gái nghe thế, ôm chặt mẹ và nói

- Còn Mum thì sao?

Hihihi. Mum cùng cái máy ảnh, lăng xăng lăng xăng, cửa nào đi chẳng lọt hở con. Yên tâm nha con, Mum sẽ đưa cả em trai con đi theo, để he hãnh diện về thành tích của chị nó.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Chúc mừng Oa đã về nhà bình yên và vui vẻ, những ngày hội ngộ, dù ngắn ngủi, vẫn thật vui và đáng nhớ! Tiếc rằng chẳng có được lúc nào thật sự "nhàn rỗi" để có những giây phút "bè bạn" riêng một chút . Chúc Oa luôn vui tươi và hạnh phúc... Hẹn gặp nhé... sang năm!

Member PhotobucketPhotobucket chuottrang's Avatar
    Thanks
    0

chị Oa về nhà rồi ạ, thấy mọi người hỏi thăm chị quá trời nên Chuột cũng chạy vô hỏi thăm

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Mừng Oa_Nữ đã về nhà bình yên! Chỉ tiếc là mấy ngày cuối ở VN, T bận quá nên không thể gặp Oa_Nữ được! Thật lòng rất áy náy mong Oa_Nữ thông cảm cho T...