Trang 107 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 75797105106107108109117157207 ... LastLast
Bài 1.061 đến 1.070/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Default Ðề: Riêng một góc trởi.

Kính chúc chị cùng gia đình 1năm mới hạnh phúc và thành đạt!!!!!
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Oa Nữ cám ơn lời chúc năm mới của tất cả các anh chị em, và bạn bè.
    Thanks ALL!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Năm nay là năm thứ hai ăn tết ở nơi đây kể từ năm 91.

Ko hiểu sao mình ko còn hứng thú với cái tết ở VN nữa. Những ngày chuẩn bị tết, đi chợ hoa, sắm đồ tặng các anh chị em thì còn cảm thấy thích thú, xong cứ đến đêm giao thừa thì thật là thảm hại. Cảm thấy lạc lõng vô cùng,

Mấy anh trai lên mạng chat gọi về ăn tết, anh trai thứ hai nói
    - Cô em út ít của anh, ko có em têt buồn lắm. Qua nhà thắp hương cho Má, nhớ Má, nhớ em anh lại rơi nước mắt, cô em gái tốt bụng, tuyệt vời của anh.

Anh ơi, em cũng nhớ anh và các cháu lắm, nếu vào NR, vào blog của em, đọc lời em chúc anh và gđ mạnh khoẻ nhá.

Anh trai cả và chị dâu gọi phone qua. Tranh nhau nói
    - Tết ở bên đó có một mình, tội nghiệp em tôi quá, về VN sống đi, rồi anh chị gả chồng cho em. Hìhì,

Đang nước mắt ngắn, nước mắt dài bỗng phì cười. nói với anh chị

- Ai nuôi nổi em?...

Mấy chị gái thì dặn dò đủ thứ,

- ko uống rượu nhiều, ko có ai bên cạnh để chăm sóc đâu.

Tội nghiệp 3 chị gái, 3 chị cũng giống mình, tuổi trẻ thì đào hoa cho lắm vào, đến giờ này ai cũng một mình…Các chị đều viết tiếp cho mình chương thứ hai, hi vọng chương sách thứ hai này toàn những lời hay ý đẹp. Ngây thơ quá. Tuy mình là con gái út trong gia đình, kinh nghiệm còn non hơn các chị, xong mình hiểu, giấy thì đã cũ, có trang còn ố màu, lời vàng í ngọc nào thấm cho được cơ chứ…

Cuối cùng thì chương thứ hai cũng dở dang…(Thế mà cứ giục mình lấy chồng)

Dự định tối nay sẽ đón giao thừa với bạn bè, xong gọi phone lại từ chối hết mọi người. Ko hiểu sao đêm nay muốn một mình để viết. Mở mấy cuốn băng Asia mới chủ đề đêm giao thừa và nhạc quốc tế, thấy hay hay, ít khi mình coi hết loại nhạc này. Nghe Nguyên khang hát bài “anh đến thăm em đêm 30” hay tuyệt vời. Bài này mỗi khi về VN, đến phòng trà là yêu cầu ca sĩ ….Hát. Lần đâu tiên nghe he hát, mình đoán he sẽ còn tiến xa, phòng trà ko phải là nơi he cư ngụ lâu dài. Đúng như vầy, giờ he qua nổi tiếng.
    Last edited by OA _ NỮ; 14-02-2010 at 11:18 AM.

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

.

Mùa xuân riêng một góc trời
    Đầy thơ, đầy rượu ta mời trăng say

TP

Một năm mới thật nhiều niềm vui Oa nhé.
    Chúc Oa luôn may mắn và hạnh phúc
    Sẽ còn có ngày mai

Thanks
    4.403

Cám ơn chị TP nhiều nhiều nha, Oa Nữ cũng chúc chị một năm mới trọn ý, vẹn tình trong mọi điều nhe chị.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tazang's Avatar
    Thanks
    1.108
    Thanked 2.452 Times in 528 Posts

Chúc Chị Oa Xuân Mới sức khoẻ, vui vẻ quanh năm và luôn gặp nhiều may mắn nha
    "Người vá trời lấp bể - Kẻ đắp lũy xây thành
    Ta chỉ là chiếc lá - Việc của mình là xanh
    "

Thanks
    4.403

Vừa buông phone của mấy người bạn gọi, hẹn nhau đếm ngược time đêm giao thừa …Mình đùa bỡn chọc bà bạn thân.
    - Làm sao có còn thời gian đếm ngược hở giời. Thời khắc giao thoa của năm cũ và năm mới, ông bà làm dậy mùi gối chăn đi cho nó thơm cả năm.

Bạn cười rú lên, háo hức hỏi

- Có thật là hên cả năm ko…? Chốc nữa bao nhiêu phone phải gọi và phải nghe, làm sao đây?

Hê hề, mình nói cho bạn thèm.

-Trước kia Năm nào em cũng có cô bạn ở bên MỸ gọi qua đúng đêm giao thừa, nói chuyện dai ơi là dai. Hai vợ chồng đang uống rượu chúc tết nhau là bị she phá. Ông xã mặc kệ ,he nói, “việc em cứ nói, việc anh anh cứ làm”. Rồi he tiếp tục rót rượu, kề tận miệng để em uống, Còn cô bạn thì vẫn rất hồn nhiên, lâu lâu lại quan tâm hỏi “ nói chuyện có mệt ko mà giọng nói ngắt quãng, hổn hển….”

- Hahaha…Bà bạn nghe sướng quá,

-Oki, chị sẽ như thế…Và hơn thế…. mà có thật hên cả năm ko hả em…?

Mình tiếp tục chỉ cho bà bạn

- Chị chuần bị chai rượu đỏ hay XO để thêm hưng phấn, và ở tuổi anh chị giờ cần phải nên có thuốc kích thích, chuẩn bị điều đó nhé, sẽ thăng hoa lên từng cung bậc đấy. Thêm dầu nóng để massa, và mật ong thấm môi…Sau đó 2 anh chị vào tắm cùng nhau
    Ối cha cha…Sau đó thì ….Bao nhiêu strees, bao nhiêu nhọc nhằn của một năm cũ trôi đi hết, Chỉ còn là những khát vọng dâng hiến cho nhau, và tận hưởng mùi ái ân mới mẻ của một năm mới đưa đến…

-Trời, làm cố vấn cho chị ko biết chị có thấm vào máu ko mà cơ thể em hình như đang bị huyết áp ko thể kiểm xoát nổi nè…khổ em rồi.

Hai chị em lại cười ré lên trong phone, Bà bạn cứ đòi đến nhà chơi, hai vợ chồng muốn uống rượu cùng với mình cho đến giao thừa, xong mình biết ý kiến đó là của ông chồng.
    Mình từ chối… đó là tâm ý của he.(vì he có một lần thú nhận với mình.rằng mỗi lần he gặp mình, hay là nghe lén mình điện thoại nc với vợ he , hình ảnh mình luôn ám ảnh và làm he trỗi dậy sự ham muốn để có thể làm nhiệm vụ với vợ).

Từ ngày nghe he bộc lộ, mình tránh mặt he, và hai vợ chồng ko còn trong danh sách khách mời của mình nữa.(bà bạn đôi khi còn được gọi đến một mình.)
    Last edited by OA _ NỮ; 14-02-2010 at 11:34 AM.

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của Tazang Xem bài viết
    Chúc Chị Oa Xuân Mới sức khoẻ, vui vẻ quanh năm và luôn gặp nhiều may mắn nha
    Thanks TZ!, He vọng kịp về dự sinh nhật của TZ. Nhớ lần sinh năm ngoái của TZ có món cá bống mú nấu dưa ngon ơi là ngon.

Chúc TZ năm mới thắng lọi mới trên mọi phương diện nhá.

Nghe nói mới mua xe mới tỷ sáu cho Vợ hả. Thế mà cứ than thở....

My dream...

Khuyết
    Guest

Chúc OA năm mới mạnh khoẻ và vạn sự như ý, Tỷ sự như mơ. Chúc OA sang năm 2010 nhiều niềm vui hơn.

Nhanh về nhé.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Tiểu Long Nữ's Avatar
    Thanks
    3

.
    Riêng em riêng một góc trời
    Cho anh chung nhé …một đời đam mê…

Chúc chị OA một năm mới nhiều niềm vui, may mắn và hạnh phúc
    Hì...hư ảo một chút để tha hồ tưởng tượng mà chị. Giờ em tưởng tượng nâng ly này với chị nhé...xin chúc mừng năm mới!!!

.
    Tiểu Long, Cổ Mộ là nhà
    Vui cùng cây cỏ lá hoa mây trời