Trang 103 / 261 Đầu tiênĐầu tiên ... 35393101102103104105113153203 ... LastLast
Bài 1.021 đến 1.030/2603

Chủ đề: Riêng một góc trời.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Default Ðề: Riêng một góc trởi.

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Hì... mấy tấm này sao thấy...... minhon quá nhỉ????
    Em cũng thấy thế... ^^
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Hehehehe...Đang YÊU...Đời
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Ghét cái lan-can

Ghen với cây cột
    Ko ai tựa ...Đành tựa lan can...
    Ko ai ôm..Đành ôm cột
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Tết này em có về ko?
    Năm nào cũng thế, bạn bè bên đây, bạn bè bên kia đều cùng hỏi một câu giống nhau.

Đâu đó tiếng thở dài nhè nhẹ, Đâu đây giọng nói hân hoan.

Nhận được mail của anh, chỉ thấy khơi lại những kỷ niệm xưa cũ. Đọc qua chợt thấy vui khi anh nhắc lại buổi tối đám cưới hôm đó,thật bất ngờ mà mình mang đến cho anh.

Anh kể.
    - Khi hát xong ở đám cưới con của người bạn thân, anh chợt thấy thoang thoảng mùi nước hoa quen thuộc, và trước mặt anh là em, chưa kịp hết ngạc nhiên thì em dúi vào tay anh bó hoa của cô dâu, rồi em chạy mất.

Anh bước tới bàn họ nhà gái, chào hỏi mọi người, và ngồi cạnh mình , và anh hỏi thăm…
    Mọi người nhao nhao đòi anh hát tiếp, xong mình biết nguyên tắc của anh, chỉ hát có ba bài giúp vui. Anh ko từ chối, cũng ko nhận lời, anh chỉ cười và nói
    - Nểu em yêu cầu, anh sẽ hát…
    Mình nói khẽ vào tai anh
    - Em rất thích nghe bài hát ngọn nến, lần đầu tiên em nghe anh và PQ hát ở quán Katinat năm 96, từ đó nhờ anh, em đã say mê âm nhạc VN đến thế nào. Cám ơn anh, xong ko phải nghe ở đây, ok anh!
    4 năm trôi qua, mình ko gặp lại anh. từ khi biết vợ anh bệnh rất nặng
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Còn một mail nữa, đang ngần ngại có nên đọc ko?
    Cũng 10 năm rồi ko gặp lại anh cho đến khi lần về VN năm ngoái
    Anh hỏi bạn bè biết số phone của mình, rồi anh liên lạc.
    Thế là liên tục phone reo, hễ anh ở HP thì mình ở HN, anh ở SG thì mình lại đang ở đâu đó kp phải SG.
    Cuối cùng anh chỉ xin một lần đưa tiễn mình ra sân bay. Anh nói
    -Đừng vịn cớ từ chối anh nữa, anh chỉ xin một lần được đưa tiễn em ra sân bay

Buổi tối hôm đó ở sân bay CB, anh lái xe tới và hỏi mình có thể gặp anh ở trong xe hơi của anh ko? Với địa vị của anh, quá nhiều người biết mặt, anh ko thể gặp mình công khai.

Mười năm có biết bao nhiêu chuyện để nói. Từ ngày Má mất, mình với anh ngầm hiểu với nhau ko nên gặp nhau nữa, và cả hai đều giữ nguyên vẹn cho mình điều đó dù vẫn luôn quan tâm và theo dõi cuộc sống của nhau.

Ở bên nhau hơn 1h, mình nghe anh nói hơn là anh nghe mình nói. Anh kể lể
    - Vợ anh bắt anh thề trước bàn thờ, bắt anh hứa ko được gặp em, nếu anh còn gặp em, sẽ ko chỉ như những lần trước, chỉ là những lọ thuốc ngủ, lần này sẽ kinh khủng hơn…

Mình ko hỏi anh có thề ko. Mình cũng ko hỏi tại sao anh còn cố gặp em, vì khi đó, nước mắt mình cứ lã chã rơi…
    Mình thương vợ anh, mình cũng thương anh. Bởi mình biết anh rất đào hoa; Địa vị anh có rất nhiều pn đến với anh. Anh là người đàn ông thành đạt, điều đó làm anh ko thể tránh khỏi ngôi sao đào hoa chiếu mệnh.
    Mười năm trời, anh ko gặp mình, xong ko thể ngăn anh gặp những người pn trẻ đẹp khác. Vợ anh cũng biết điều đó, xong anh và mình đều hiểu, vợ anh chỉ ghen với mình.

Bao năm trời, mỗi khi tết đến, vợ anh lại sống trong nỗi ám ảnh vì sự hiện diện của mình ở HP, Nhưng từng đó thời gian, với bao thử thách, she nhận ra, mình và anh ko còn gặp nhau nữa.

Xong tất cả điều đó vẫn ko làm she tránh khỏi nỗi thương tâm, sự uất ức, she đã lâm trọng bệnh, mang trong mình căn bệnh ko sao chữa khỏi.

Anh kể
    - Mỗi tuần anh đưa vợ qua Sing làm xạ trị. Bằng tất cả tình thương yêu của người chồng, và con cái, chỉ mong vợ anh nghĩ đ ến lành bệnh.
    (Anh có thể ko yêu vợ anh bằng em, nhưng anh cần vợ anh hơn em….)

Khi chia tay, anh đưa cho mình mail, phone, rồi dặn dò mình mọi chuyện. anh nói
    -Chúng ta sẽ giữ liên lạc với nhau nhé. Mãi mãi vẫn sẽ là tri kỷ của nhau, được ko em.

Mình cám ơn anh trong mười năm trời, tuy ko gặp nhau, xong anh vẫn luôn giúp đỡ bạn bè, anh em trong gia đình mình. Anh nói
    - Vì em, anh sẽ làm tất cả. Anh ko thể chết vì em, xong anh sẽ sống vì em.
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Hội chợ tết năm nay thật tưng bừng, kéo dài đến tận 12 tiếng. Quá đã.
    Vé Vip mình cho đi mất nên khi đến ko khỏi ngỡ ngàng vì năm nay BTC quây lại thành khu riêng biệt, |CS đứng coi. Có lẽ năm nay có khách mời chắc là đặc biệt

Đến quầy sếp giấy cùng với mọi người một chốc, rồi đi tìm cách vào trong khu vực VIP để chụp hình các ca sĩ. Mang máy hình ra đeo vào cổ, rồi cứ thể thản nhiên đi vào, bị anh PL đẹp trai chặn lại hỏi vé, mình chỉ hàng ghế đầu có ông thư ký của thị trưởng đang ngồi và nói
    - Tôi là khách của he. (Nào có phải, thấy bên cạnh he có chiếc ghế trống, nên nghĩ chắc bà vợ ko đi nên nhận liều)

Rồi chẳng kịp để cho người PL ghật đầu mình cứ đi vô, đến hàng ghế đầu tiên của ông TT, mình nhìn he, rồi nhỉn chiếc ghế bên cạnh, thế là he vẫ tay, chỉ chiếc ghế trống bên cạnh mời mình ngồi. Mừng quá thế là sí cái ghế đó ko ai dám tranh, mà cũng ko ai dám hỏi vé nữa.

Ngồi được 15 phút, lại phải chạy ra quầy để bán thiếp và dạy trẻ con cách gấp hoa sen.

Sau đó bỗng nghe giọng hát Hồ lệ thu cất lên bài hát say, thấy phê quá, chạy vào chụp hình she. Lần này chảng có ai chặn lại cả.

Mua ủng hộ she một CD, giờ ngồi nghe lại, thấy muốn say quá.

Để ta say...quên đi cả chính ta.
    Thứ tư, 09/09/2009 - 01:54m

Có nỗi buồn nào nhạt nhòa trên khóe mắt.
    Có nỗi đau nào mặn đắng ngắt trên môi.
    Có nỗi cô đơn nào vuốt mòn trên da thịt.
    Có sự mất mát nào òa vỡ nát không gian.

Để ta say quên lòng người đen trắng.
    Để ta say quên cuộc tình gian dối.
    Để ta say quên cuộc đời oan trái
    Để ta say... xin hãy để ta say...

Để ta say quên cuộc tình dối trá.
    Để ta say quên dòng đời phũ phàng.
    Để ta say quên lòng người đen trắng.
    Để ta say quên muộn phiền đắng cay.

Để ta say quên...quên một thời ân ái
    Để ta say quên bạt vàn hững hờ
    Để ta say quên đi người xưa cũ
    Để ta say quên đi cả chính ta.
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Rồi đến lượt cs TP và QD hát, mấy bài mình đều thích.
    Phố nhỏ, phôi pha, phiến đá sầu...

Oa Nữ làm biếng chạy lên sân khấu chụp hình, cứ ngồi ở hàng ghế đầu tiên, lấy hết zoom rồi chớp chớp, nên hình bị mờ.
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Các em nhỏ đanng vui sướng với thành quả của mình, chụp hình những tác phẩm đầu tiên.

Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Oa Nữ pot tiếp hình ảnh các ca sĩ hôm hội chợ tết.

CS Hương thủy

Ca sĩ Mạnh đình và Quang lê

MC NNN

CS Thanh Tuyền. Giọng hát đi mãi với thời gian

Thanks
    4.403

Ca sĩ Bằng Kiều và Minh tuyết