Bài 1 đến 10/58

Chủ đề: Mùa Sen

Hybrid View

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    14

Default Ðề: Mùa Sen

CSC: Hồ Tây đẹp. Tuy bây giờ vẻ đẹp hiện đại hơn ngày xưa, cách đây 10 năm về trước Hồ Tây phần nhiều vẫn còn nét u tịch - trầm mặc (trừ đường Thanh Niên). Con đường ven hồ hiện nay đã gần thông tuyến với tổng chiều dài hơn 17km đấy. Bán đảo Tây hồ bây giờ cũng có đoạn đường na ná như đường thanh niên, nối từ xóm Mẩu ra Phủ Tây Hồ, trên đó các bạn thanh niên chọn nền đường làm nơi thể hiện các tác phẩm GRAFITI của mình. Phía Bưởi, Yên Thái... có một nghĩa địa nổi trên Hồ Tây, gọi là nghĩa địa Tàu. Hồ Trúc Bạch có đền Cẩu Nhi, tượng ông Mắc Kên...
    Thời trẻ của người HN nào chẳng gắn với những buổi dạo chơi, với bao kỷ niệm trên đường Thanh Niên.
    Last edited by Nhân ái; 06-08-2009 at 04:29 PM.

Member PhotobucketPhotobucket Cá Sấu Chúa's Avatar
    Thanks
    1

Trích dẫn Trích dẫn của Nhân ái Xem bài viết
    CSC: Hồ Tây đẹp. Tuy bây giờ vẻ đẹp hiện đại hơn ngày xưa, cách đây 10 năm về trước Hồ Tây phần nhiều vẫn còn nét u tịch - trầm mặc (trừ đường Thanh Niên). Con đường ven hồ hiện nay đã gần thông tuyến với tổng chiều dài hơn 17km đấy. Bán đảo Tây hồ bây giờ cũng có đoạn đường na ná như đường thanh niên, nối từ xóm Mẩu ra Phủ Tây Hồ, trên đó các bạn thanh niên chọn nền đường làm nơi thể hiện các tác phẩm GRAFITI của mình. Phía Bưởi, Yên Thái... có một nghĩa địa nổi trên Hồ Tây, gọi là nghĩa địa Tàu. Hồ Trúc Bạch có đền Cẩu Nhi, tượng ông Mắc Kên...
    Thời trẻ của người HN nào chẳng gắn với những buổi dạo chơi, những kỷ niệm với đường Thanh Niên.
    hị hị, HN đẹp là vì có nhiều hồ anh nhỉ, dù giờ không còn nét đẹp khi xưa khi mà cuộc sống ngày càng hiện đại càng ngày càng phát triển. Cái chỗ nghĩa địa Tàu em chưa được biết....nó nắm chỗ nào nhỉ, đi đường nào đến nơi nếu đi từ LLQ.
    "Xin thương yêu dâng thành mê say"

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Cá Sấu Chúa Xem bài viết
    hị hị, HN đẹp là vì có nhiều hồ anh nhỉ, dù giờ không còn nét đẹp khi xưa khi mà cuộc sống ngày càng hiện đại càng ngày càng phát triển. Cái chỗ nghĩa địa Tàu em chưa được biết....nó nắm chỗ nào nhỉ, đi đường nào đến nơi nếu đi từ LLQ.

Từ ngã ba Thuỵ Khuê, Lạc Long Quân em đi xuôi LLQ về hướng Công Viên Nước, đi chừng 1,5 km nhìn sang phía hồ em sẽ thấy khu Nghĩa địa ấy ngay. Gọi là khu nghĩa địa nhưng nay phần lớn các mả đã chìm dưới nước rồi. Hôm trước chị đi qua nhìn chỉ còn 2 - 3 nấm mồ nổi trên mặt nước thôi