Bốn cách "đẩy" chồng đi bồ bịch.

55% đàn ông thừa nhận ít nhất một lần đã từng phản bội vợ. Phần lớn trong số này đều ngụy biện rằng, họ cảm thấy vợ thật nhạt nhẽo.

Không thể đổ mọi tội lỗi lên đầu phụ nữ nhưng có 4 nguyên nhân sau từ vợ mà người chồng 'không nuốt nổi'. Gợi ý từ Allwomenstalk.

1. Thiếu hấp dẫn và ít giao tiếp với chồng

Hết thời kỳ nồng thắm, bước sang giai đoạn “trăng khuyết”, phụ nữ thường héo tàn nhan sắc. Những lôi cuốn diện mạo không còn sức hút với chồng và đẩy anh ấy ngày càng xa bạn hơn.

Chuyện này đi kèm với việc kém giao tiếp vợ chồng hoặc cảm giác đôi bên không còn được tôn trọng.

2. Không đánh giá cao chồng

Những cụm từ như “Cảm ơn anh”, “Anh giỏi lắm” đã không còn xuất hiện trong từ điển gia đình - cũng là lúc bạn mất hẳn sự cảm kích với chồng. Chồng bạn chạy tới với những nàng “thỏ non” biết nâng niu anh ấy cũng là điều tất nhiên.

3. Yêu chồng quá

Nếu bạn nói “Em yêu anh” đến 5 lần mỗi ngày mà không nhận được bất kỳ sự phản hồi nào từ chồng, dù là một câu ngọt ngào thì có thể bạn đang yêu chồng thái quá. Nên nhớ rằng, vài từ “yêu” được sử dụng đúng cách sẽ tốt hơn cho mối quan hệ.

Chớ để chồng bạn có cảm giác anh ấy là “ông trời” mà không muốn làm gì để duy trì tình cảm vợ chồng. Tệ hơn, anh ấy còn thấy vợ thật tẻ nhạt hoặc “vô giá trị”.

4. Thích đòi hỏi chồng

Làm vợ nhưng bạn luôn muốn mình được yêu thương theo kiểu “Em cần” và “Em muốn”. Đó là lý do khiến anh xã cảm giác không thỏa mãn nổi vợ. Kết quả, anh ấy sẽ tìm tới nơi chốn nào đó bình yên hơn.

Theo Mẹ và bé