Trang 1 / 6 123 ... LastLast
Bài 1 đến 10/57

Chủ đề: Góc thư giãn

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Default Góc thư giãn

Vào thời xa xưa ở nước Anh, người dân không thể "vui vẻ" với nhau mà không được nhà vua cho phép, khi muốn có con, người ta phải làm đơn xin phép. sau đó họ sẽ được cấp 1 tấm bảng để treo trên cửa trong lúc đang "vui vẻ" với nhau. trên tấm bảng này ghi: "Fornication Under Consent of the King" (có nghĩa là: quan hệ tình dục với sự cho phép của đức vua). những chữ này được viết tắt thành F.U.C.K. - vậy mà ngày nay người ta dùng từ này để "chửi tục", lạ thật!
    Last edited by Hoàng_Tử_Ngây_Ngô; 14-05-2009 at 11:58 AM.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Ha Ha Ha. Bây giờ mới biết thì ra chữ này nó thành hình là do sự tích đó...
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Thanks
    0

Bài ngữ pháp cho bạn trẻ

Hãy sống ở thể chủ động, tránh xa thể thụ động. Nghĩ nhiều đến những gì mà bạn có khả năng làm được hơn là những gì có thể xảy đến cho bạn.
    Hãy sống ở cách khách quan. Hãy quan tâm đến thực tế cuộc sống đúng với những gì đang thật sự diễn ra, hơn là mong muốn chuyện đời sẽ xảy ra như bạn mơ ước.
    Hãy sống ở thì hiện tại, can đảm trực diện đối đầu với công việc ngày hôm nay. Không luyến tiếc quá khứ, cũng đừng lo lắng vớ vẩn đến tương lai.
    Hãy sống ở ngôi thứ nhất, nghiêm khắc tự kiểm điểm mình hơn là đi bới móc những sai sót, lỗi lầm của thiên hạ.
    Hãy sống ở số ít, lắng nghe lời phê bình xuất phát từ lương tâm mình hơn là thích thú với những lời tán thưởng của đám đông.
    Và nếu như phải chọn một động từ thì hãy chọn lấy động từ yêu thương.

Yesterday is History, Tomorrow is Mystery, Today is a gift, That's why it's called Present.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Ảnh lạ tuần qua

Người bán rắn tại Baghdad, cụ già 82 tuổi vẫn đạp xe, ngựa mặc váy... là những hình ảnh lạ nhất trong tuần qua.

Hai võ sĩ tại một cuộc tranh tài trong ngày lễ truyền thống Cinco de Mayo của Mexico. Đấu trường nằm tại Los Angeles.
    Ảnh lạ tuần qua

Kathleen Lytton, giáo viên về hưu 82 tuổi tự đạp xe tới bệnh viện khám bệnh. Bà trở thành tấm gương cho học sinh ở Dunbartonshire, Scotland.

Đám đông ở Salford, Greater Manchester vô cùng kinh ngạc khi thấy một thanh niên nhảy nhót trên cửa sổ của tầng 6 của một tòa nhà. Anh này ném vỏ chai, laptop... ra ngoài cửa sổ.

Một con hổ dữ đang lấy chân khều vai bé gái.

Người đàn ông bán rắn tại Baghdad.

Cosima Scheiding bên cạnh một chú ngựa được mặc trang phục Bvarian truyền thống ở Kirchberg im Wald.

Khoảnh khắc vui tại công viên Victoria, Fort Lauderdale, Florida

Andy Macdonald, người Mỹ, trong phần biểu diễn tại Thượng Hải, Trung Quốc.

Mô hình của Colosseum làm từ 1.500 vỏ chai bia Heineken được trưng bày tại Rome. Mô hình này có đường kính 3,5 m và cao 1,4 m.

( Nguồn Zing)

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Hoàng_Tử_Ngây_Ngô Xem bài viết
    Vào thời xa xưa ở nước Anh, người dân không thể "vui vẻ" với nhau mà không được nhà vua cho phép, khi muốn có con, người ta phải làm đơn xin phép. sau đó họ sẽ được cấp 1 tấm bảng để treo trên cửa trong lúc đang "vui vẻ" với nhau. trên tấm bảng này ghi: "Fornication Under Consent of the King" (có nghĩa là: quan hệ tình dục với sự cho phép của đức vua). những chữ này được viết tắt thành F.U.C.K. - vậy mà ngày nay người ta dùng từ này để "chửi tục", lạ thật!
    Giải thích này để... cười cho vui phải không bác?
    Nếu chính xác thì từ: fornication : sự gian dâm, thông dâm (với cô gái chưa chồng)
    mà đã gian, thì làm gì có sự cho phép... ? nó khác nghĩa với : sexual relations

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Đôngkisốt Xem bài viết
    Nếu chính xác thì từ: fornication : sự gian dâm, thông dâm (với cô gái chưa chồng)
    Cảm ơn bạn đã giải nghĩa chuẩn, đây chị là chuyện vui, đọc để thư giãn thôi bạn ah, bạn có chuyện vui thì cùng post vào đây nhé

Thanks
    0

Hi hi..muốn gian dâm, thông dâm (với cô gái chưa chồng) mới phải xin phép chứ còn có gia đình rùi thì làm sao phải xin...vua.

P/s: Lão nhà em bây giờ có xin ai đâu mà vẫn...ẹc.. ẹc..

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Quỳnh_muộn Xem bài viết
    Hi hi..muốn gian dâm, thông dâm (với cô gái chưa chồng) mới phải xin phép chứ còn có gia đình rùi thì làm sao phải xin...vua.

P/s: Lão nhà em bây giờ có xin ai đâu mà vẫn...ẹc.. ẹc..
    Lão nhà em thì thế, còn em thì sao? em có... ẹc... ẹc... không nhỉ? để anh khỏi... xin phép vua

Thanks
    0

Default Ðề: Góc thư giãn

Lão nhà em thì thế, còn em thì sao? em có... ẹc... ẹc... không nhỉ? để anh khỏi... xin phép vua
    Vụ này khó thía ta...ẹc... ẹc...anh cần cần xin vua đâu...chỉ cần anh xin phép ...lão nhà em là được ạ...

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Default Ðề: Góc thư giãn

Trích dẫn Trích dẫn của Quỳnh_muộn Xem bài viết
    Vụ này khó thía ta...ẹc... ẹc...anh cần cần xin vua đâu...chỉ cần anh xin phép ...lão nhà em là được ạ...
    Em ơi! lệnh ông sao bằng cồng bà chứ! em gật đầu đi, thì chúng mình...ẹc...ẹc
    với nhau nhé!

Trang 1 / 6 123 ... LastLast