Trang 4 / 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... LastLast
Bài 31 đến 40/247

Chủ đề: Chòi lá cọ của Sơn Nữ !

Hybrid View

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Default Ðề: Chòi lá cọ của Sơn Nữ !

Trích dẫn Trích dẫn của sơn_nữ83 Xem bài viết

Con trai thương yêu!

........... Mẹ yêu con và nhớ con nhất trên đời.”

Bé con à! Con ngủ ngoan nhé
    Mẹ ngồi đây khe khẽ à ơi
    Chỉ mong được thấy con cười
    Con vui thì dẫu rã rời vẫn đi

Hic...Hic... Chia sẻ với tâm sự một người mẹ vài câu nhe em!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

...

Ngủ ngoan con nhé
    Đẹp giấc chiêm bao
    Thương con Bụt sẽ
    Bao điều ước trao

Chắc là con sẽ
    Ước mẹ bên mình
    Ừ mai mẹ sẽ
    Về với con yêu.

p/s: Bé dễ thương quá SN. PL chúc 2 mẹ con SN sớm được gần gũi bên nhau nhé!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Con trai thương yêu!
    ----
    Mẹ yêu con và nhớ con nhất trên đời.
    Ngủ ngoan nhé bé yêu của mẹ
    Chắt chiu này dành để cho con
    Dẫu đời hạnh phúc chẳng tròn
    Đắng cay mẹ cũng vì con cam lòng

Con là ngọn nến hồng đời mẹ
    Làm khô bao giọt lệ ngày qua
    Ngủ ngoan con ngủ đi mà
    Bé yêu của mẹ, của bà, của ông

Thiên thần của Sơn nữ đáng yêu quá. Triplec ghen với Sơn nữ rồi. Có mấy dòng chia sẻ cùng em. Chúc Sơn nữ luôn xinh đẹp, mạnh mẽ và hạnh phúc bên cục cưng của mình.

Thân mến
    Triplec

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket sơn_nữ83's Avatar
    Thanks
    26

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết
    Thiên thần của Sơn nữ đáng yêu quá. Triplec ghen với Sơn nữ rồi. Có mấy dòng chia sẻ cùng em. Chúc Sơn nữ luôn xinh đẹp, mạnh mẽ và hạnh phúc bên cục cưng của mình.
    Ngoài lời cảm ơn ra em không biết nói thêm gì đâu chị Triplec ah.Cảm ơn chị vì đã chia sẻ với em.
    Đến giọt nắng cũng lạnh

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Con trai thương yêu!
    Mẹ và con
    Con ngon giấc mẹ đứng nhìn mê mãi
    Giấc thiên thần mát dịu giọt mồ hôi
    Mẹ ru con, mẹ ru đời làm lũ
    Mẹ oằn vai, con nhẹ bước vào đời

Tặng mẹ con Sơn Nữ

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket secret000's Avatar
    Thanks
    2

Con trai thương yêu!

Giờ này con đã ngủ say lắm..Đã sang một ngày mới rồi con yêu ạ.Mẹ vẫn phải làm việc, chưa được đi ngủ vì có việc gấp ngày mai phải hoàn thành.Mẹ thấy mệt và buồn ngủ quá. Nhớ con vô cùng. Từ hôm nay, mẹ sẽ thường xuyên viết thư cho con., sẽ kể cho con nghe về những niềm vui, nỗi buồn của mẹ.Một ngày nào đó, khi lớn lên, con sẽ hiểu mẹ hơn …
    Hôm nay con trai mẹ 20 tháng 17 ngày tuổi. Với mẹ lúc này, con là người đàn ông mẹ tin tưởng nhất.Con không biết nói dối mẹ...Đời mẹ bây giờ chỉ có con là tài sản duy nhất , quý giá nhất thôi . Mẹ biết con thiệt thòi , thiếu thốn, con không đựợc mẹ ôm ấp vỗ về, ru ngủ từng đêm. Mỗi khi tỉnh giấc, người đầu tiên con nhìn thấy không phải là mẹ.Khi con sốt,người lấy khăn mát đắp lên trán cho con không phải là mẹ. ..Mẹ xin lỗi con, mẹ xin lỗi. Bây giờ mẹ không thể làm được gì khác con ơi. Mẹ không thể không làm việc, mẹ không thể trông chờ sự giúp đỡ của người khác….Mẹ sẽ cố gắng, cố gắng để mẹ con mình không phải cách trở xa xôi thế này nữa . Con ở nhà với bà ngoại thật ngoan con nhé. Ông bà đã phải buồn và lo lắng cho mẹ nhiều lắm rồi. Ông bà cũng thương con nhiều lắm . Con đừng làm ông bà buồn nghe con.
    .Lúc này, nếu không có con,mẹ không biết mình sẽ ra sao nữa con ơi.Con thật sự là niềm tin, là chỗ dựa tinh thần vững chắc nhất cho mẹ bây giờ và mãi về sau này.... Chưa bao giờ mẹ thấy nản lòng,mệt mỏi, thấy cô đơn như lúc này con ạ. Bao nhiêu đêm mẹ thức trắng, nghĩ tới cuộc sống của mẹ con mình phía trước…Có những lúc mẹ không đủ tự tin rằng mẹ có thể bao bọc, chăm chút cho con mà không cần tới bố con. Nhưng giờ thì con hãy yên tâm con nhé, chỉ cần con trai mẹ luôn khoẻ mạnh, ngoan ngoãn, chỉ cần đuợc thấy con cười, được nghe con gọi “ơi mẹ”, được con lấy tay xoa vào má mẹ và nói “thương, thương” khi mẹ giả vờ khóc, mẹ sẽ vượt qua được hết. Khó khắn,vất vả, cả sự đắng cay, cô độc ,mẹ sẽ vượt qua được hết. Mẹ đã và sẽ không cần dựa dẫm vào bất kỳ ai .Chỉ cần có con của mẹ thôi…

Tâm sự với con một lúc mẹ tỉnh ngủ rồi. Mẹ làm việc tiếp đây con trai ạ. Hôm nay bà ngoại mệt, con ngủ ngoan, không quấy bà nghe chưa. Mẹ yêu con và nhớ con nhất trên đời.”

Chị thật dũng cảm, may mắn và hạnh phúc sẽ luôn bên chị!
    Người đàn bà đẹp luôn luôn lấy chồng không ra gì. Vì người đàn ông thông minh không bao giờ lấy đàn bà đẹp.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket sơn_nữ83's Avatar
    Thanks
    26

Trích dẫn Trích dẫn của secret000 Xem bài viết
    Chị thật dũng cảm, may mắn và hạnh phúc sẽ luôn bên chị!
    Cảm ơn Bí Mật nhiều nha! Không phải là dũng cảm đâu, chỉ là... liều thôi em ơi. MAY MẮN VÀ HẠNH PHÚC. Ở đời ai chẳng mong có được điều đó em nhỉ.Chị càng mong hơn ấy chứ.
    Đến giọt nắng cũng lạnh

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket secret000's Avatar
    Thanks
    2

Cảm ơn Bí Mật nhiều nha! Không phải là dũng cảm đâu, chỉ là... liều thôi em ơi. MAY MẮN VÀ HẠNH PHÚC. Ở đời ai chẳng mong có được điều đó em nhỉ.Chị càng mong hơn ấy chứ.
    Chị nói vậy cũng đúng! Ko liều sao biết được hạnh phúc mình nằm ở đâu? Đôi khi cái gọi là hạnh phúc nó cứ nằm yên ko động đậy thì mình phải liều mà đi tìm thôi chị nhỉ? ^^!
    Người đàn bà đẹp luôn luôn lấy chồng không ra gì. Vì người đàn ông thông minh không bao giờ lấy đàn bà đẹp.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Nhìn ngắm con của SN, ON bồi hồi xúc động khi nhớ đến lời nằn nì của Chồng ON...
    Giờ cũng muộn mằn rồi...

Xong nếu được những đứa trẻ vô tư lự, quây bên cạnh mình, thì cũng chẳng thiết gì nữa
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Thanks
    26

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết

p/s: Bé dễ thương quá SN. PL chúc 2 mẹ con SN sớm được gần gũi bên nhau nhé!
    Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Nhìn ngắm con của SN, ON bồi hồi xúc động khi nhớ đến lời nằn nì của Chồng ON...
    Giờ cũng muộn mằn rồi...
    Xong nếu được những đứa trẻ vô tư lự, quây bên cạnh mình, thì cũng chẳng thiết gì nữa
    Trẻ con bao giờ cũng là những thiên thần các chị nhỉ. Chẳng gì hạnh phúc bằng được ở gần con mình cả...
    Đến giọt nắng cũng lạnh

Trang 4 / 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... LastLast