Anh đã cho em đc những gì, sao lại lấy đi của em quá nhiều nước mắt ???
Ngày xưa và bây giờ, có khác nhiều không?
Ngày ấy anh xót xa cho nước mắt em rơi vì người khác...
Bây giờ , em khóc vì anh, liệu có bao giờ anh thấy xót xa không ???
Thế mà em lại đau đớn, lại xót xa cho những lời - em nghĩ là thật lòng - mà anh chỉ nói trong cơn say ...

"Mình đã yêu ng đó fải ko?" - đã bao lần tưởng chừng lý trí trỗi dậy, tưởng chừng có thể vượt wa cơn mê muội đó... tưởng như wên đc con người ấy - Anh không thể cho em 1 danh fận, ngay cả trên miền ảo ảnh này ... mãi mãi chỉ là 1 trò đùa thôi sao ???

"Mình đã luỵ tình wá fải chăng?" không!!! mình chỉ luỵ con người ấy. Tình ??? - Anh cho em được bao nhiêu? fải chăng chỉ là 1 chút dư thừa, một chút chắp nối.... ko bao giờ trọn vẹn...- Nhưng mình yêu ng ta 1 , thương đến 10 ... cảm thông càng nhìều lần hơn nữa .... đó gọi là gì nhỉ... có fải chăng là một mối nghiệt duyên ... nợ nần gì nhỉ? Em fải trả đến bao giờ đây ?

Bỗng nhiên hôm nay nước mắt mặn hơn mọi ngày
Giờ mới biết thế nào là đắng chát
Cả một ngày hôm wa đã khóc đến tưởng khư nước mắt cạn kiệt ...
Thế mà hôm nay ... vẫn như chưa bao giờ đc khóc...
Và cuối cùng là em sai ? em ko có quyền ghen ... em ko đc như thế ...
Còn anh....
Từ ngày đó đến giờ, em chỉ nghe anh nói "anh không thể vì em ..." ""anh không thể cho em...." "anh không thể ... " và "không thể..." Có bao giờ, anh có thể làm gì đó cho em chưa ... Rồi anh lại nói"anh kho xứng đáng..." thật sự là anh không xứng đáng .... nhưng em lại xứng đáng để chịu như thế, để đc như thế ... em xứng đáng để yêu anh ... Đôi khi là bi hài kịch...đôi khi là dở khóc dở cười ... Đôi khi ngỡ rằng mình đang hạnh phúc ...