Tối qua nó đi cafe với bạn! ĐT nó đem đi BH nên nó mất cái thói quen on = đt, mất thói quen lướt web...Ngồi với bạn, nó mượn máy đứa em thử lướt web tý xem sao, vô tình đọc đc mấy lời gửi cho nó...Buồn, vậy thôi, nó ko nói gì nữa, tuỳ ai hiểu sao thì hiểu, nó vẫn là nó.
Cv cúa nó chả giống ai, mỗi ng mỗi việc, ừ nó hơn mọi ng ở cty nó đấy, lương cao hơn đấy, chỉ so với cty nó thôi, chứ nó biết ở cs nó chỉ là đứa tép riu, chả là cái gì hết. Nó ko bao giờ so sánh điều đó. Làm sao mà so sánh đc chứ? Mọi sự so sánh đều khập khiễng cơ mà. Nó thích làm ở cty nó, vì ở đây nó đc sự tin tưởng của sếp, đc làm những việc nó muốn làm, có thể nói nó khá tận tậm tận lực vì cái cty này rất nhiều. Chỉ thế thôi, chứ nếu xin chỗ khác, với mức lng hịên tại nó đang có thì nó có thể đi khỏi cty này, ko phải vất vả như bây giờ...Nhưng nó ko đi vì thực sự nó yêu quý nơi đây!!! Thời gian gần đây cv của nó nhiều, đôi khi muốn đi chơi mà ko đc, có đi thì đt đc hoạt động liên tục vì thế nó đi cũng chẳng thoải mái lắm. Tuần này nó phải lo mấy việc mà nó phải tự làm, nghĩ mà oải, cứ động đến thủ tục hành là chính là nó lại ngán, chả hiểu có xong nổi ko nữa.
Tối qua nó ấm ức ko ngủ đc mấy, nó là thế, toàn suy nghĩ linh tinh, chẳng đâu vào đâu hết.
Đúng là 1 ngày chẳng ra làm sao, có khi 1 mình vẫn tốt nhất, có khi nó nên chui về cái góc nhỏ riêng mình của nó nhỉ