Nó và những ngày hè nắng nóng...
Nó thấy mình như trầm hơn, suy tư hơn...Lâu rồi mới bị rơi vô cảm giác này. Đã từng bị ở TH này dưng hùi đó nó cũng là 1 nhân vật chính, từ 1ng chính thức lại bị nói ngược lại, cũng im lặng ko nói gì, im lặng và rời xa...Nó là thế, nó bị mọi ng mắng là quá hiền, híc, nó chẳng hiền, nó biết, nhưng nó biết có những chuyện ko đáng để nó phải nói. Kệ mà! Thời gian sẽ giúp mọi người hiểu và nó cũng thế! Nó vẫn là nó cho dù có bao chuyện đã, đang và sắp đến...
Ngày hôm qua, nó nc với 1ng bạn, anh biết nó từ lâu, qua những ng bạn của nó, nó cũng biết nhưng cứ lờ đi, kệ, coi như ko quen, cũng chỉ thi thoảng nc qua những cái coment ở Blog, vậy thôi! Và sáng sớm qua, nó trả lời cái com ở blog vào lúc 3h30. Anh thắc mắc sao giờ đó nó vẫn on nhỉ? và rồi anh add nick nó. Chỉ là những câu chuyện, những lời nói hơi teen teen. Anh em cùng nhau nói chuyện về cs, về con cái...Nó cảnh giác lắm vì dạo nì có vẻ nó sợ ĐÔ. Nó sợ sự phiền toái lắm rồi, nó hỏi chị, hỏi em nó về anh để biết đường nói chuyện. Chiều qua, nó đc anh đề nghị nó làm bạn gái của anh, vì anh bẩu nó và anh hiện tại chửa yêu ai, hì, nó nhăn nhở cười, chỉ bẩu nó xấu tính, xấu ng nói chung là xấu tất tần tật, liệu anh lãng tử rứa có chịu nổi hem, thui cứ bạn bè cho dễ sống, chứ dính vô iu đương mệt ng lém, thêm bạn bớt thù chứ yêu thì...
Tối, nó đi cafe, ngồi quán quen thuộc của nó và các ty, vẫn khung cửa đó...Chẳng hiểu sao nó lại thích ngồi chỗ đó đến vậy, dù từ nhà nó đến đó ko hề gần, dưng vẫn cứ thích. Hình như đã gần 2năm nó và các ty hay ngồi quán đó...Đi cafe mừ hết chụp ảnh, rùi đthoại, rùi chát, rùi nhắn tin...Bótay với nó. À, nó có đt bẩu mai nhận quà ná, quà của HP gửi cho các ty, hihi, rứa là hoàn thành trách nhịêm nhá.
Đêm dài vô tận...nó mất ngủ bởi vì nhiều lẽ, dưng quan trọng vì chiều qua nó cất đệm, híc, ty nhớn của nó nóng, ko nằm đc đệm, dạo này bám nó lắm, vì thế chiều ty nhớn, nó sẽ tập ngủ ko đệm. Ê ẩm ng dưng phải vậy. Nhớ lần trc phải nằm viện, nó phải xin đệm, hị hị, mọi ng kêu bó tay với nó, nằm đệm giữa mùa hè, dưng quen rùi, ko có ko ngủ đc. Bây giờ phải thay đổi thói quen cố hữu của nó, nghe có vẻ khó thực hiện, dưng phải làm đc chứ nhờ, chả có gì mừ ko làm đc hết.
1 ngày mới đến và nó sẽ vui hơn, chắc chắn rùi nhờ.....